కార్ల కంటే టీవీల ఖరీదు.. | టీవీలు కార్ల కంటే ఖరీదైనవి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T03:04:00+05:30 IST

దేశంలో ఖరీదైన పెద్ద సైజు టీవీలకు డిమాండ్ వేగంగా పెరుగుతోంది. కరోనా కాలం నుండి పెద్ద సైజు టీవీలకు డిమాండ్ క్రమంగా పెరుగుతోంది. భవిష్యత్తులో ఇది మరింత పెరగాలి…

కార్ల కంటే టీవీల ఖరీదు..

  • భారతదేశంలో షాపింగ్ కేళి

  • భవిష్యత్తులో మరింతగా ఎదగగలమని చెబుతున్న ఎలక్ట్రానిక్ కంపెనీలు

  • పోటీగా కొత్త మోడల్స్ విడుదల

కోల్‌కతా: దేశంలో ఖరీదైన పెద్ద సైజు టీవీలకు డిమాండ్ వేగంగా పెరుగుతోంది. కరోనా కాలం నుండి పెద్ద సైజు టీవీలకు డిమాండ్ క్రమంగా పెరుగుతోంది. భవిష్యత్తులో మరింత పుంజుకోవచ్చని ఎలక్ట్రానిక్ కంపెనీలు చెబుతున్నాయి. ఇంట్లో సినిమా థియేటర్ అనుభూతిని పొందడానికి అధిక ఆదాయ వర్గాలు భారీ స్క్రీన్‌లను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. ఈ డిమాండ్‌కు తగ్గట్టుగా ఎలక్ట్రానిక్స్ కంపెనీలు కూడా ఎప్పటికప్పుడు కొత్త మోడల్స్‌ని ప్రవేశపెడుతున్నాయి. ఇప్పుడు మన మార్కెట్‌లో రూ.3-4 లక్షల నుంచి రూ.75 లక్షల వరకు టీవీలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. మార్కెట్ రీసెర్చ్ కంపెనీ GKF ఇండియా ప్రకారం, 65 అంగుళాలు మరియు పెద్ద సైజు టీవీల విభాగం వేగంగా పెరుగుతుండగా, చిన్న సైజు స్క్రీన్‌ల వాటా దాని కంటే వేగంగా తగ్గుతోంది. ఈ ఏడాది తొలి ఐదు నెలల్లో (జనవరి-మే) టీవీ మార్కెట్ వార్షిక ప్రాతిపదికన 13 శాతం పెరిగింది. అందులో 65 అంగుళాల కంటే పెద్ద స్క్రీన్‌ల విభాగంలో 37 శాతం వృద్ధి నమోదైంది. మొత్తం టీవీ మార్కెట్‌లో పెద్ద సైజ్ సెగ్మెంట్ వాటా 12 శాతానికి పెరిగింది. కరోనాకు ముందు ఈ వాటా 5 శాతం మాత్రమే. ఆర్థిక, వినియోగం మందగమన ప్రభావం లేకుండా దేశంలో కార్లు, పెద్ద టీవీల విక్రయాలు జోరుగా సాగుతున్నాయని మార్కెట్ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

దక్షిణ కొరియా ఎలక్ట్రానిక్స్ దిగ్గజం ఎల్‌జీ ఏడాది క్రితం రూ.75 లక్షల రోలబుల్ (ఓఎల్‌ఈడీ టీవీ)ని భారతదేశంలో ప్రవేశపెట్టింది. ఇప్పటి వరకు 15 యూనిట్లను విక్రయించినట్లు కంపెనీ తెలిపింది. అంతేకాదు, రూ.20 లక్షల మోడల్‌ను నెలకు 10 యూనిట్లు, రూ.10 లక్షల మోడల్‌ను నెలకు 100 యూనిట్ల చొప్పున విక్రయిస్తున్నారు. మార్కెట్ వాటా పరంగా ఎల్‌జీ దేశంలోనే అగ్రగామి కంపెనీగా కొనసాగుతోందని కంపెనీ వెల్లడించింది. ప్రీమియం టీవీలు లగ్జరీ లైఫ్‌స్టైల్‌లో భాగమైపోయాయని, చాలా మంది కస్టమర్లు తమ CIBIL స్కోర్‌ను పెంచుకోవడానికి EMI ఆప్షన్‌తో పెద్ద సైజు టీవీలను కొనుగోలు చేస్తున్నారని LG ఇండియా హోమ్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ హెడ్ గిరీషన్ గోపి తెలిపారు. HD వీడియో లభ్యత, 4K ఫార్మాట్ కంటెంట్. డిమాండ్ పెరగడం వల్ల లార్జ్ స్క్రీన్‌లకు కూడా డిమాండ్ పెరిగిందని జీఎఫ్‌కే ఇండియా ఎండీ నిఖిల్ మాథుర్ తెలిపారు. గత కొన్నేళ్లుగా 65 అంగుళాల టీవీల ధరలు గణనీయంగా తగ్గాయని, అందుబాటు ధరల్లో విక్రయించే కంపెనీలు కూడా మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశించాయని జీఎఫ్‌కే ఇండియా ఎండీ నిఖిల్ మాథుర్ తెలిపారు. 2019-2022 మధ్య ఈ విభాగంలో టీవీల ధరలు 24 శాతం తగ్గాయి. ప్రపంచ క్రికెట్ కప్ టోర్నమెంట్ కూడా వచ్చే పండుగ సీజన్‌తో ప్రారంభం కానున్నందున, పెద్ద స్క్రీన్ టీవీల అమ్మకాలు మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది. GFK డేటా ప్రకారం, 2022 లో టీవీ మార్కెట్ మొత్తం అమ్మకాలు యూనిట్ల పరంగా 9 శాతం తగ్గుతాయి, అయితే అమ్మకాల విలువ పరంగా, 10 శాతం వృద్ధి ఉంటుంది. అదే సమయంలో, 65-అంగుళాల మరియు పెద్ద టీవీల యూనిట్ విక్రయాలు 229 శాతం మరియు విలువ 151 శాతం పెరిగాయి. దీంతో టీవీ మార్కెట్‌లో 32 అంగుళాలు, చిన్న సైజు మోడల్‌ల విక్రయాల వాటా 56 శాతానికి తగ్గింది. 2019లో ఈ షేర్ 72 శాతంగా నమోదైంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T03:04:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *