చదువు: అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్సిటీలో.. ఏఏ కోర్సుల్లో అడ్మిషన్లు అంటే..!

హైదరాబాద్ డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్శిటీ (BRAOU) గ్రాడ్యుయేట్, పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్, డిప్లొమా మరియు సర్టిఫికేట్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో అనేక అధ్యయన కేంద్రాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. అభ్యర్థులు తమకు అనుకూలమైన దానిని ఎంచుకోవచ్చు.

డిగ్రీ కార్యక్రమాలు

కోర్సు వ్యవధి మూడేళ్లు. BA, BCom, BSc ప్రోగ్రామ్‌లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. బీఏ, బీకామ్ కోర్సులకు ఏదైనా గ్రూపుతో ఇంటర్ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఇంటర్ (సైన్స్) గ్రూప్ అభ్యర్థులు B.Sc ప్రవేశానికి అర్హులు. AP/తెలంగాణ ఓపెన్ స్కూల్ సొసైటీ లేదా నేషనల్ ఓపెన్ స్కూల్ నుండి సమానమైన పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. 10వ తరగతి తర్వాత రెండేళ్ల ఐటీఐ/ ఒకేషనల్ కోర్సులు పూర్తిచేసిన వారు కూడా అర్హులు. అభ్యర్థులు ఇంగ్లిష్ లేదా తెలుగు మీడియం ఎంచుకోవచ్చు. బీఏ (పొలిటికల్ సైన్స్, పబ్లిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, హిస్టరీ), బీఎస్సీ (బోటనీ, కెమిస్ట్రీ, జువాలజీ) కోర్సులు కూడా ఉర్దూ మీడియంలో అందుబాటులో ఉన్నాయి.

  • బ్యాచిలర్ ఆఫ్ లైబ్రరీ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ సైన్స్ (BLISC) కోర్సు వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. తెలుగు/ఇంగ్లీష్ మీడియంలో చదువుకోవచ్చు. రెండవ తరగతి మార్కులతో గ్రాడ్యుయేట్లు; ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణతతోపాటు రికార్డ్ అసిస్టెంట్ లేదా డిప్లొమా/సర్టిఫికెట్ కోర్సు (లైబ్రరీ సైన్స్)గా ఒక సంవత్సరం అనుభవం ఉన్నవారు అర్హులు.

పీజీ ప్రోగ్రామ్‌లు

కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. MBA, MA, M.Com మరియు M.Sc ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి. ఆంగ్ల మాధ్యమంలో MBA, M.Sc., M.Com, MA(జర్నలిజం) ప్రోగ్రామ్‌లు; భాషా కార్యక్రమాలు మినహా మిగతావన్నీ తెలుగు మాధ్యమంలో చదవాలి.

MA స్పెషలైజేషన్లు: జర్నలిజం మరియు మాస్ కమ్యూనికేషన్, ఎకనామిక్స్, హిస్టరీ, పొలిటికల్ సైన్స్, పబ్లిక్ అడ్మినిస్ట్రేషన్, సోషియాలజీ, ఇంగ్లీష్, తెలుగు, హిందీ, ఉర్దూ.

M.Sc స్పెషలైజేషన్లు: మ్యాథమెటిక్స్, అప్లైడ్ మ్యాథమెటిక్స్, సైకాలజీ, బోటనీ, కెమిస్ట్రీ, ఎన్విరాన్‌మెంటల్ సైన్స్, ఫిజిక్స్, జువాలజీ.

MBA స్పెషలైజేషన్లు: ఫైనాన్స్, మార్కెటింగ్, హ్యూమన్ రిసోర్సెస్, ఆపరేషనల్ మేనేజ్‌మెంట్

అర్హత: సంబంధిత డిగ్రీలో సెకండ్ క్లాస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. MBA ప్రోగ్రామ్ కోసం అభ్యర్థులు BRAOU నిర్వహించే TS/AP ISET 2023 లేదా MBA ET 2023లో అర్హత సాధించి ఉండాలి. లాంగ్వేజెస్‌లో ఎంఏ కోర్సు కోసం, డిగ్రీలో సంబంధిత భాషను ద్వితీయ భాషగా అభ్యసించాలి. BBA/BBM/BA(కామర్స్) అభ్యర్థులు కూడా MKM కోర్సుకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. BE/BTech అభ్యర్థులు M.Sc (గణితం/అప్లైడ్ మ్యాథమెటిక్స్) కోర్సుకు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. MC సైకాలజీకి ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత సరిపోతుంది.

  • మాస్టర్ ఆఫ్ లైబ్రరీ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ సైన్స్ (MLISC) కోర్సు వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. ఈ కోర్సు ఆంగ్ల మాధ్యమంలో మాత్రమే. కనీసం 40% మార్కులతో BLISC పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లు

కోర్సు వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. స్పెషలైజేషన్ కోసం సూచించిన సంబంధిత / ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

ప్రత్యేకతలు: సైకలాజికల్ కౌన్సెలింగ్, మార్కెటింగ్ మేనేజ్‌మెంట్, ఫైనాన్షియల్ మేనేజ్‌మెంట్, హ్యూమన్ రిసోర్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఆపరేషన్స్ మేనేజ్‌మెంట్, ఎన్విరాన్‌మెంటల్ స్టడీస్, తెలుగులో మాస్ మీడియా కోసం రాయడం, హ్యూమన్ రైట్స్, కల్చర్ అండ్ హెరిటేజ్ టూరిజం, హ్యూమన్ స్టడీస్.

  • మాస్ మీడియాలో కనీసం మూడేళ్ల అనుభవం ఉన్న అభ్యర్థులు కూడా రైటింగ్ ఫర్ మాస్ మీడియా ఇన్ తెలుగు విభాగంలో దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

సర్టిఫికేట్ ప్రోగ్రామ్‌లు

కోర్సు వ్యవధి రూ. డిపార్ట్‌మెంట్ ప్రకారం 10వ తరగతి/ఇంటర్ పాస్‌లు అర్హులు.

విభాగాలు: ఆహారం మరియు పోషకాహారం, అక్షరాస్యత మరియు కమ్యూనిటీ డెవలప్‌మెంట్, NGOల నిర్వహణ, బాల్య సంరక్షణ మరియు విద్య.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూలై 31

వెబ్‌సైట్: www.braou.ac.in

ki.gif

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *