జగన్: డేటా స్కామ్… జగన్ అప్పుడు.. ఇప్పుడు..!!

ఏపీలో వాలంటీర్లు సేకరిస్తున్న సమాచారంపై పెద్ద చర్చే జరుగుతోంది. సంక్షేమ పథకాల అమలు పేరుతో వలంటీర్లు సేకరించిన సమాచారం భద్రంగా ఉందా అని అందరూ చర్చించుకుంటున్నారు. జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ కూడా ఇదే అంశాన్ని లేవనెత్తడంతో వైసీపీ కార్యకర్తలు సోషల్ మీడియాలో విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. కానీ సైనికులు వారికి దిమ్మతిరిగే రీతిలో సమాధానాలు ఇస్తున్నారు.

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సమాచార సేకరణ పేరుతో ప్రజల వ్యక్తిగత వివరాలు, కేసులు, అలవాట్లు, వారు ఏ పార్టీకి మద్దతు ఇస్తున్నారు, ఆదాయం, కులం, వివాహేతర సంబంధాలు, సోషల్ మీడియా ఖాతాలు, వాహనాల వివరాలు, వారి రిజిస్ట్రేషన్ నంబర్లు, వారి కుటుంబం ఎక్కడ అని జనసేన కార్యకర్తలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. సభ్యులు ఉంటున్నారు… వారి వివరాలు సేకరించాలి. అయితే వాటికి సమాధానం చెప్పకుండా వైసీపీ కార్యకర్తలు ఎదురుదాడికి దిగుతున్నారు. పవన్ తన వ్యక్తిగత జీవితం గురించి మాట్లాడాడు.

WhatsApp చిత్రం 2023-07-12 2.25.56 PM.jpeg

ఇక్కడ గమనించాల్సిన అంశం ఏంటంటే.. వలంటీర్లు సేకరించిన డేటా ప్రభుత్వం వద్ద భద్రంగా ఉంటుందని వైసీపీ నేతలు చెబుతున్నారు. ఈ సమాచార సేకరణపై సీఎం జగన్ నోరు మెదపకుండా తన పార్టీ నేతలకు అండగా నిలుస్తున్నారు. అయితే గతంలో ప్రతిపక్ష నేతగా ఉన్నప్పుడు టీడీపీ ప్రభుత్వం ప్రజల డేటాను సేకరిస్తోందని జగన్ విమర్శించారు. డేటా స్కామ్ జరుగుతోందని తెగ హడావిడి చేశారు. ప్రజల డేటాకు గోప్యత లేకపోతే, ప్రభుత్వం ప్రజల డేటాను సేకరిస్తూ దుర్వినియోగం చేస్తుందని ఎలా చెప్పగలం. మరి ఇప్పుడు అదే జగన్ అధికారంలో ఉండగా డేటా కలెక్షన్ ఎలా సేఫ్ అని పాత వీడియోలు షేర్ చేస్తూ వైసిపి ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు.

ఈ నేపథ్యంలో జగన్ ఊసరవెల్లి రాజకీయాలు చేస్తున్నారని రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా ప్రజలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. వ్యక్తిగత సమాచారంతో వ్యక్తులపై కుట్రలు చేయబోతున్నారని పలువురు ఆరోపిస్తున్నారు. ప్రభుత్వ విధానాలకు వ్యతిరేకంగా ఎవరు మాట్లాడినా.. వారి వ్యక్తిగత వివరాలు.. ఫ్యామిలీ ఫొటోలు బట్టబయలు అవుతున్నాయి. ప్రభుత్వం సేకరించే సమాచారం కేవలం అవసరం మాత్రమేనని, అవసరం లేకపోయినా అన్ని రకాల సమాచారాన్ని సేకరించడం సబబు కాదని హితవు చెప్పారు. ప్రజల డేటా ప్రైవేట్ చేతుల్లోకి వెళుతుందన్న పవన్ కళ్యాణ్ ఆరోపణలు నిజమేనని మెజారిటీ ప్రజలు నమ్ముతున్నారు.

వాలంటీర్ల అసలు పని ఏమిటి?

రూ.5 వేలు జీతం పొందే వలంటీర్లను జగన్ ప్రభుత్వం వ్యక్తిగత అవసరాలకు వాడుకుంటోందన్నారు. నిజానికి వాలంటీర్లు చేసిన పని శూన్యం. ప్రతినెలా 1వ తేదీన పింఛన్లు ఇవ్వడం, ఆపై ఫీల్డ్ ఆపరేషన్స్ ఏజెన్సీ (ఎఫ్‌ఓఏ) సూచనల మేరకు సమాచారాన్ని సేకరించడం వాలంటీర్ల పని. కొందరు వాలంటీర్లు వైసీపీకి అనుకూలంగా లేని ఓట్ల తొలగింపు, వ్యక్తిగత వివరాలు సేకరించి అసాంఘిక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నారు. వృద్ధులు ఉంటున్న ఇళ్లలో కూడా ఆస్తుల వివరాలను సేకరించి దోపిడీలకు పాల్పడుతున్నారు. ఒంటరి మహిళల ఇళ్లలోకి చొరబడి వారిపై అఘాయిత్యాలకు పాల్పడుతున్నారు. వాలంటీర్లు 30 శాతం మంచి పనులు చేస్తారని, 70 శాతం అసాంఘిక కార్యకలాపాలు చేస్తారని ప్రజలు బహిరంగంగా చెబుతున్నారు. అన్నట్టు వాలంటీర్లందరూ చెడ్డవాళ్లు కాదు.. వాళ్లకు కూడా కొన్ని కేడీలు ఉంటాయి. ఇదే విషయాన్ని పవన్ కళ్యాణ్ ప్రస్తావిస్తే వైసీపీ భుజాలు తడుముకుని తాను తవ్విన గోతిలో పడి గగ్గోలు పెడుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-13T12:44:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *