దీపిక YSRCP: ప్రతి దీపికా.. సీఎం సమీక్షకు ఎందుకు ఆహ్వానించారు..

సమావేశానికి దీపిక.. రమ్మ..!

సీఎం ఆమెను సమీక్షకు ఆహ్వానించారు

పురం వైసిపి ఇన్‌ఛార్జ్ ఇక్బాల్ అన్నారు

మరో రెండు వర్గాలు మౌనంగా గమనిస్తున్నాయి

హిందూపూర్: జిల్లాలోని హిందూపురం నియోజకవర్గంలో అధికార వైసీపీకి శ్రీసత్యసాయి ఇన్ చార్జిగా లేరు. ప్రస్తుతం ఇన్ చార్జిగా ఉన్న ఎమ్మెల్సీ మహ్మద్ ఇక్బాల్ (హిందూపురం ఇక్బాల్)ని వైసీపీ అధిష్టానం తీవ్రంగా అవమానించింది. బుధవారం సీఎం క్యాంపు కార్యాలయంలో జరిగిన నియోజకవర్గాల సమన్వయకర్తలు, ఇన్‌ఛార్జ్‌ల సమీక్షకు హిందూపురం నుంచి ఇన్‌చార్జి ఇక్బాల్‌ను వద్దని దీపికకు పిలుపు రావడంతో ఆగ్రహ జ్వాలలు ఎగిసిపడుతున్నాయి. ఈ సమీక్షకు దీపిక హాజరు కావడం అధికార పార్టీలో కలకలం రేపింది. ముఖ్యమంత్రి జగన్ పంపిన వ్యక్తి తానేనని ఎమ్మెల్సీ మహ్మద్ ఇక్బాల్ నాలుగేళ్లుగా చెప్పుకుంటున్నారు. ముఖ్యమంత్రి సమీక్షకు హాజరైన తర్వాత దీపిక తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు సమాచారం.

మీరు ఇన్‌ఛార్జ్‌గా ఉన్నా.. మరొకరిని పిలవండి..

సాధారణంగా నియోజకవర్గ ఇన్‌చార్జిని పార్టీ సమీక్షకు పిలుస్తుంటారు. ఇంకెవరినీ పిలవరు. బుధవారం ముఖ్యమంత్రి జగన్‌ నిర్వహించిన సమీక్షకు నియోజకవర్గ ఇన్‌ఛార్జ్‌లు, సమన్వయకర్తలు హాజరయ్యారు. ఈ సభకు హిందూపురం నుంచి నియోజకవర్గ ఇన్‌చార్జి ఇక్బాల్, వైసీపీ నాయకురాలు దీపికను ఆహ్వానించారు. దీంతో ఆమె హాజరై ముందు వరుసలో, మంత్రుల జతలో కూర్చున్నారు.

ఫైర్ అయిన MLC వర్గం

నాలుగేళ్లుగా విబేధాలు ఉన్నా ఎమ్మెల్సీ వర్గం పని చేస్తోందని, ఎమ్మెల్సీని కాదని మరొకరికి ఎలా అవకాశం ఇస్తారని ఇక్బాల్ అనుచరులు ప్రశ్నిస్తున్నారు. హిందూపురంలో ఇటీవల ఆయనకు మద్దతుగా ఎమ్మెల్సీ సభ్యులు నిరసనలు, ర్యాలీలు నిర్వహించారు. మైనార్టీలు రోడ్డున పడుతున్నారు. ఇక్బాల్ కాకుండా మరొకరికి అవకాశం ఇస్తే వైసీపీ ఓటమి ఖాయమని విలేకరుల సమావేశంలో ప్రకటించారు. ఇన్ని పరిణామాలు జరుగుతున్నా వైసీపీ అధినాయకత్వం మాత్రం వెనక్కి తగ్గలేదని సమాచారం. ఈ సమావేశానికి దీపిక కూడా హాజరైనట్లు బుధవారం సోషల్ మీడియాలో ఫోటోలు రావడంతో ఎమ్మెల్సీ వర్గం మండిపడింది. కష్టపడి పనిచేసిన వారికి కాకుండా మరొకరికి అవకాశం ఇస్తే పార్టీకి మరోసారి చేదు అనుభవం తప్పదని ముక్తకంఠంతో హెచ్చరిస్తున్నారు.

మిగిలిన రెండు వర్గాలు మౌనంగా ఉన్నాయి

ఎమ్మెల్సీ ఇక్బాల్‌ను ఇక్కడి నుంచి గెంటేయాలని నాలుగేళ్లుగా పోరాడుతున్న రాష్ట్ర ఆగ్రోస్ చైర్మన్ నవీన్ నిశ్చల్ వర్గం, చౌళూరు రామకృష్ణారెడ్డి సోదరి మధుమతి వర్గం ప్రస్తుతం మౌనంగా ఉన్నాయి. వారి మౌనం వెనుక కారణం తెలియాల్సి ఉంది. పోరాడిన వారికి అవకాశం ఇవ్వాలని ఇన్ని రోజులుగా నిరసనలు చేస్తున్న వారు. తమకు కాకుండా మరొకరికి ఇస్తే పరిణామాలు మరోలా ఉంటాయని ఆయా వర్గాల ముఖ్య నేతలు తమ అనుచరులతో చెప్పినట్లు సమాచారం.

చక్రం తిప్పిన పెద్దిరెడ్డి?

ముఖ్యమంత్రిగా తనకు కాకుండా మరొకరికి బాధ్యతలు అప్పగించే ప్రసక్తే లేదని ఎమ్మెల్సీ ఇక్బాల్ తన సహచరులతో తరుచూ చెబుతున్న సంగతి తెలిసిందే. 2024లో తానే ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థి అని ప్రకటించారని.. ఏదైనా విషయంపై ముఖ్యమంత్రితో చర్చిస్తానని ఆయన తరచూ చెబుతుంటారని పార్టీ వర్గాలు పేర్కొంటున్నాయి. పార్టీలోని ఇతర పెద్దలు కూడా ఇదే మాట చెప్పారు. పార్టీలోని ఇద్దరు పెద్దలు ఎమ్మెల్సీపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారని ఎమ్మెల్సీ సభ్యులు వాపోతున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రాయలసీమ సమన్వయకర్తగా ఉన్న మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి కొంతకాలంగా ఎమ్మెల్సీపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు సమాచారం. దీపికకు చెందిన పెనుకొండ నియోజకవర్గానికి చెందిన ఓ నేత ద్వారా ఎమ్మెల్సీకి చెక్ పెట్టి తెరపైకి తెచ్చేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నట్లు సమాచారం. ఎమ్మెల్సీకి చెక్ పెట్టడంలో ఓ వృద్ధుడే కీలకపాత్ర పోషిస్తున్నాడని ఎమ్మెల్సీ సభ్యులు వాపోతున్నారు. ఏది ఏమైనా సీఎం సమీక్షకు దీపిక హాజరు కావడంతో పురం వైసీపీలో ఎలాంటి పరిణామాలు తలెత్తుతాయోనన్న ఉత్కంఠకు తెరలేచింది. రేపో, మాపో, నియోజకవర్గాల ఇన్‌ఛార్జ్‌గా దీపికను ప్రకటించే అవకాశం ఉందని, ఈ నేపథ్యంలోనే ఆమెను సమీక్షకు ఆహ్వానించినట్లు ఆమె బంధువులు చెబుతున్నారు.

ఇక్బాల్ నాలుగేళ్లు చక్రం తిప్పాడు

2019 ఎన్నికలకు కొద్ది రోజుల ముందు మాజీ ఐపీఎస్ అధికారి షేక్ మహమ్మద్ ఇక్బాల్‌కు బీ-ఫారం ఇచ్చి హిందూపురం పంపించారు. వచ్చిన మొదటి రోజు నుంచే విభేదాలు మొదలయ్యాయి. ఎన్నికల్లో ఒంటరిగా పోటీ చేసిన ఆయన టీడీపీ అభ్యర్థి చేతిలో ఓడిపోయారు. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఆయనకు నియోజకవర్గ ఇన్‌చార్జి, ఎమ్మెల్సీ పదవి ఇచ్చారు. అయితే స్థానిక నాయకులు ఆయనను వ్యతిరేకించడం ప్రారంభించారు. మరో ప్రాంతానికి చెందిన వ్యక్తి స్థానిక, స్థానికేతర అంశాన్ని తెరపైకి తెచ్చారు. నాలుగేళ్లపాటు ఇక్బాల్‌పై అసమ్మతి నేతలు అనేక పోరాటాలు చేశారు. రోడ్డుపై ధర్నాలు చేశారు. అయినా ఇక్బాల్‌ను ఆపలేకపోయారు.

గతేడాది అక్టోబర్‌లో వైసీపీ హిందూపురం నియోజకవర్గ ప్రథమ సమన్వయకర్త చౌలూరు రామకృష్ణారెడ్డి హత్యతో సీన్ మొత్తం మారిపోయింది. రామకృష్ణారెడ్డి హత్యలో ఎమ్మెల్సీ హస్తం ఉందని ఆయన కుటుంబ సభ్యులు ఆరోపించారు. అప్పట్లో రామకృష్ణారెడ్డి దారుణ హత్య రాష్ట్రంలో సంచలనం సృష్టించింది. ఎమ్మెల్సీని పంపిస్తారనే ఊహాగానాలు వచ్చాయి. కానీ తక్షణమే ఎమ్మెల్సీని పంపితే అధికారపార్టీలోని ఓ వర్గం నుంచి వ్యతిరేకత వస్తుందని నిఘా వర్గాలు నివేదిక ఇచ్చాయి. దీంతో అప్పట్లో ఆ ఆలోచన విరమించుకున్నట్లు అధికార పార్టీలో చర్చ సాగింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *