దేశీయ మార్కెట్‌పై ఫార్మా కంపెనీల కన్ను

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T03:01:06+05:30 IST

దేశీయ మార్కెట్‌పై ఫార్మాస్యూటికల్ కంపెనీలు దృష్టి సారించాయి. భవిష్యత్తులో పరిశ్రమ అభివృద్ధికి దేశీయ మార్కెట్ కీలకం కానుందని కంపెనీలు భావిస్తున్నాయి…

దేశీయ మార్కెట్‌పై ఫార్మా కంపెనీల కన్ను

క్రమంగా పెరుగుతున్న దేశీయ విక్రయాలు.. కొత్త విభాగాల్లోకి అడుగు పెట్టండి

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): దేశీయ మార్కెట్‌పై ఫార్మాస్యూటికల్ కంపెనీలు దృష్టి సారించాయి. భవిష్యత్తులో పరిశ్రమ అభివృద్ధికి దేశీయ మార్కెట్ కీలకం కానుందని కంపెనీలు భావిస్తున్నాయి. డా.రెడ్డీస్, సన్ ఫార్మాస్యూటికల్స్, గ్లెన్ ఫార్మా, లుపిన్ వంటి దిగ్గజ కంపెనీలు దేశీయ మార్కెట్లోకి కొత్త ఔషధాలను విడుదల చేసి న్యూట్రాస్యూటికల్స్ వంటి కొత్త విభాగాల్లోకి అడుగు పెట్టాలనే వ్యూహంతో ముందుకు సాగుతున్నాయని పరిశ్రమ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. గత కొన్నేళ్లుగా ఫార్మాస్యూటికల్ కంపెనీల మొత్తం విక్రయాల్లో దేశీయ మార్కెట్ వాటా పెరుగుతూ వస్తోంది. ఉదాహరణకు సన్ ఫార్మాను తీసుకుంటే, 2018-19లో ఈ కంపెనీ దేశీయ విక్రయాల్లో దాదాపు 25 శాతం వాటా ఉంటే, 2021-22 నాటికి అది 33 శాతానికి చేరుతుందని తెలుస్తోంది. రానున్న రోజుల్లో ఇండస్ట్రీలో ఇదే ట్రెండ్ కొనసాగవచ్చని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. అమెరికన్ జనరిక్ ఔషధాల మార్కెట్‌లో ధరల క్షీణత, కొన్ని వర్ధమాన దేశాల్లో కరెన్సీ హెచ్చుతగ్గులు, భారతదేశంలో ఔషధాల డిమాండ్ స్థిరంగా పెరగడం మరియు ధరలలో స్థిరత్వం వంటి ప్రతికూల కారకాలు దేశీయ మార్కెట్‌పై దృష్టి పెట్టడానికి కంపెనీలకు సహాయపడుతున్నాయి.

గతేడాది దేశీయ విక్రయాల్లో 7% వృద్ధి

గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో (2022-23), ఔషధాల ఎగుమతులు మరియు దేశీయ విక్రయాలు దాదాపు 5 శాతం పెరిగి 4,978 కోట్ల డాలర్లకు (దాదాపు రూ.4.03 లక్షల కోట్లు) చేరుకున్నాయి. ఇందులో ఎగుమతులు 3 శాతం మాత్రమే పెరగగా, దేశీయంగా అమ్మకాలు 7 శాతం పెరిగాయి. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం (2023-24)లో ఎగుమతులు 6-7 శాతం పెరిగే అవకాశం ఉంది. దీని కంటే ఎక్కువగా దేశీయ విక్రయాలు 8-9 శాతం మేర పెరిగే అవకాశం ఉంది. అంతేకాకుండా, మొత్తం పరిశ్రమ టర్నోవర్‌లో 7-8 శాతం వృద్ధి చెందే అవకాశాలు ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T03:01:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *