వొండ్రుసోవా : అడ్డంకులను అధిగమించడం… | వోండ్రుసోవా ఈసారి టైటిల్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T02:55:50+05:30 IST

వింబుల్డన్‌లో గతంలో ఎన్నడూ రెండో రౌండ్ దాటని మార్కెటా వొండ్రుసోవా ఈసారి టైటిల్‌తో మెరిసింది.

వోండ్రుసోవా: అడ్డంకులను అధిగమించడం...

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం): వింబుల్డన్‌లో గతంలో ఎన్నడూ రెండో రౌండ్ దాటని మార్కెటా వొండ్రుసోవా ఈసారి టైటిల్‌తో మెరిసింది. మార్కెట్‌ది క్రీడాకారుల కుటుంబం. ఆమె తల్లి వాలీబాల్ క్రీడాకారిణి మరియు ఆమె తాత అథ్లెట్. దీంతో చిన్నతనం నుంచి ఆటలపై మక్కువ పెంచుకున్న వొండ్రుసోవా టెన్నిస్ కెరీర్‌లో వేగంగా ఎదిగింది. 19 ఏళ్ల వయసులో ఫ్రెంచ్ ఓపెన్‌లో సంచలన రీతిలో ఫైనల్ చేరింది. కానీ తుది పోరులో ఓటమి పాలైంది. టోక్యో ఒలింపిక్స్‌లో ఫైనల్‌కు చేరినా.. రజతంతోనే సరిపెట్టుకుంది. ఆ తర్వాత గాయాల కారణంగా కెరీర్ ప్రమాదంలో పడింది. ఆమె తిరిగి బౌన్స్ చేయగలదా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమయ్యాయి. అతను మోచేయి మరియు మణికట్టు గాయాలతో శారీరక సమస్యలను ఎదుర్కొన్నాడు. స్పాన్సర్‌లు కూడా వెనక్కి తగ్గడంతో ఆర్థికంగా పెద్ద దెబ్బ తగిలింది. కానీ, ఆమె ఆశావహ దృక్పథాన్ని వీడలేదు. గతేడాది స్టాండ్స్ నుంచి ఫైనల్ వీక్షించిన ఆమె.. ఈసారి సెంటర్ కోర్టులో ట్రోఫీని చేజిక్కించుకుని చరిత్ర సృష్టించింది. విధి పరీక్షించినా ధైర్యంగా, పట్టుదలతో పోరాడిన వొండ్రుసోవాకు ‘గ్రాండ్’ గౌరవ వందనం లభించింది.

9.jpg

టాటూలు ప్రత్యేక ఆకర్షణ..

వోండ్రుసోవాకు పచ్చబొట్లు వేయించుకోవడం అంటే చాలా ఇష్టం. ఆమె రెండు చేతులపై పువ్వులు, పక్షులు మరియు కొన్ని ప్రత్యేక చిహ్నాల పచ్చబొట్లు ఉన్నాయి. కుడి మోచేయిపై పచ్చబొట్టు ప్రత్యేకంగా ఉంటుంది. ‘వర్షం లేకపోతే.. పూలు ఉండవు’ అనే అర్థంతో పచ్చబొట్టు… జీవితంలో ఎదురయ్యే కష్టాలను ఎదుర్కొని విజయం సాధించినట్లేనని వొండ్రుసోవా అంటోంది. నా 16వ పుట్టినరోజున నా మొదటి టాటూ వేయించుకున్నాను. ఆ తర్వాత వాళ్లపై అభిమానం పెరిగింది. “నేను గ్రాండ్ స్లామ్ గెలిస్తే టాటూ వేయించుకుంటానని నా కోచ్ పందెం వేసాడు” అని వొండ్రుసోవా వెల్లడించింది.

వివాహ వార్షికోత్సవ బహుమతి

వోండ్రుసోవా గత సంవత్సరం వివాహం చేసుకున్నారు. ఆమె తన చిరకాల మిత్రుడు స్టెఫాన్ సిమెక్‌తో కలిసి జీవించింది. జూలై 16 అంటే ఆదివారం వారి మొదటి వివాహ వార్షికోత్సవం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T02:55:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *