బీజేపీ: కమలం ఎన్నికల నినాదం! | బీజేపీ ఎన్నికల నినాదం

బీజేపీ కార్యవర్గంలో భారీ ప్రక్షాళన. 2024 ఎన్నికలను లక్ష్యంగా చేసుకున్న మార్పులు

పార్టీ ఉపాధ్యక్ష పదవికి ముస్లిం

ఏఎంయూ మాజీ వీసీ మన్సూర్‌కు అవకాశం

యూపీలో పస్మాండ ముస్లిం ఓటు

జేపీ నడ్డా బాంకే టార్గెట్

సీటీ రవి ఔట్.. కర్ణాటక ఓటమి ఎఫెక్ట్

న్యూఢిల్లీ, జూలై 29: వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా పార్టీ జాతీయ కార్యవర్గంలో భారీ ప్రక్షాళన చేపట్టారు. ఇద్దరు ప్రధాన కార్యదర్శుల తొలగింపుతో పాటు వెనుకబడిన తరగతికి చెందిన పస్మాండ ముస్లిం వర్గానికి చెందిన అలీఘర్ ముస్లిం యూనివర్శిటీ మాజీ వైస్ ఛాన్సలర్ తారిఖ్ మన్సూర్‌ను పార్టీ ఉపాధ్యక్షుడిగా నియమించారు. అదేవిధంగా తెలంగాణ ఎంపీ బండి సంజయ్‌కు జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి పదవి ఇచ్చారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌కు చెందిన గిరిజన నాయకురాలు లతా ఉసెండీకి ఉపాధ్యక్ష పదవిని కట్టబెట్టారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ అధికారంలో ఉండటం, త్వరలో ఇక్కడ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో లత నియామకం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది. కేంద్ర మాజీ మంత్రి, ఎంపీ రాధామోహన్‌సింగ్‌ను పార్టీ ఉపాధ్యక్ష పదవి నుంచి తప్పించారు.

మొత్తం 9 మంది ప్రధాన కార్యదర్శుల నుంచి కర్ణాటకకు చెందిన సీటీ రవి, అస్సాం నుంచి పార్లమెంటు సభ్యుడు దిలీప్ సైకియాలను తొలగించారు. ఏపీ వ్యవహారాలు చూసే సునీల్ దేవ్‌ధర్‌తో పాటు కార్యదర్శులుగా ఉన్న ఎంపీలు వినోద్ సోంకర్, హరీశ్ ద్వివేదిలను పక్కన పెట్టారు. యూపీ నుంచి రాజ్యసభ సభ్యుడు రాధామోహన్ అగర్వాల్ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శిగా నియమితులయ్యారు.

కీలకమైన పార్టీ ఉపాధ్యక్ష స్థానాల్లో ప్రొఫెసర్ మన్సూర్‌తోపాటు యూపీ బీజేపీ మాజీ అధ్యక్షుడు లక్ష్మీకాంత్ బాజ్‌పాయ్‌ను నియమించారు. మన్సూర్ నియామకంతో పార్టీలో ముస్లిం వర్గానికి చెందిన ఉపాధ్యక్షుల సంఖ్య 2కి చేరగా.. ఇప్పటికే కేరళకు చెందిన అబ్దుల్లా కుట్టి ఉన్నారు.

కొత్త జాతీయ కార్యదర్శులుగా చాలా మందికి అవకాశం కల్పించారు. వీరిలో కేరళకు చెందిన కాంగ్రెస్ చీఫ్ ఎకె ఆంటోనీ కుమారుడు అనిల్ ఆంటోనీ, యుపి నుండి రాజ్యసభ సభ్యుడు సురేంద్రసింగ్ నగర్ మరియు అస్సాం నుండి రాజ్యసభ సభ్యుడు కామ ఖ్య ప్రసాద్ తాసా ఉన్నారు. వీరిలో సురేంద్ర సింగ్ పశ్చిమ యూపీలోని బలమైన సామాజిక వర్గమైన గుర్జార్‌కు చెందిన నాయకుడు. కేరళ ఎన్నికల నేపథ్యంలో అనిల్ ఆంటోని నియామకం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

ఆ పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఉన్న దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరికి ఏపీ బీజేపీ అధ్యక్ష బాధ్యతలు అప్పగించిన సంగతి తెలిసిందే. ఆమె స్థానంలో మరో మహిళా నేతకు అవకాశం ఇవ్వలేదు. బీజేపీలో మొత్తం 13 మంది ఉపాధ్యక్షులు, బీఎల్ సంతోష్ సహా 9 మంది ప్రధాన కార్యదర్శులు, 13 మంది కార్యదర్శులు ఉన్నారు. వీరిలో ఐదుగురు మహిళా ఉపాధ్యక్షులు, నలుగురు మహిళా కార్యదర్శులు ఉన్నారు.

బీజేపీ ప్రధాన కార్యదర్శి పదవి నుంచి సీటీ రవికి ఉద్వాసన పలకడానికి కర్ణాటకలో ఆ పార్టీ ఓటమి ప్రధాన కారణమని పరిశీలకులు అంటున్నారు. రాష్ట్రాల వారీగా నేతల సత్తా ఏంటో బేరీజు వేసుకున్న పార్టీ చీఫ్ సీటీ రవిని తొలగించడం వెనుక ఇదే బలమైన కారణమని చెబుతున్నారు.

పస్మాండ ముస్లింలకు చెడ్డది!

అలీగఢ్ ముస్లిం యూనివర్శిటీ మాజీ వీసీ, యూపీకి చెందిన బీజేపీ ఎమ్మెల్సీ తారిఖ్ మన్సూర్‌ను బీజేపీ ఉపాధ్యక్షుడిగా నియమించడం వెనుక వెనుకబడిన తరగతి పస్మాండ ముస్లిం వర్గాన్ని తమవైపు తిప్పుకునే వ్యూహం ఉందని పరిశీలకులు అంటున్నారు. గతంలో అలీఘర్ యూనివర్సిటీలో సీఏఏ, ఎన్‌ఆర్‌సీకి వ్యతిరేకంగా పెద్ద ఎత్తున నిరసనలు జరిగినప్పుడు మన్సూర్ వీసీగా ఉన్నారు. ఆ ఉద్యమాల్లో చిక్కుకోకుండా యూనివర్సిటీని మధ్యేమార్గంలో నడిపించడంలో కీలకపాత్ర పోషించారు. అలాగే, శాంతియుత హిందూ-ముస్లిం సహకారంపై మొఘల్ యువరాజు దారా షిఖో బోధనలను ప్రోత్సహించే ప్రాజెక్ట్‌లో మన్సూర్ RSSతో కలిసి పనిచేశాడు. యుపిలోని దళితులు మరియు వెనుకబడిన తరగతులు పస్మాండ ముస్లింలు. తమను గెలిపించుకునేందుకు బీజేపీ ఏళ్ల తరబడి మైనార్టీ మోర్చా పేరుతో సభలు నిర్వహిస్తోంది. రాష్ట్రంలో ముస్లిం ఓట్లు 19కి చేరి 15-20 లోక్‌సభ స్థానాలను ప్రభావితం చేస్తుండడంతో వారిని ఆకర్షించేందుకు బీజేపీ మన్సూర్‌ను ఉపాధ్యక్షుడిని చేసిందనే వాదన వినిపిస్తోంది. బీజేపీ మైనారిటీ మోర్చా అధ్యక్షుడు జమాల్ సిద్ధిఖీ మన్సూర్‌ను ‘జాతీయవాద ముస్లిం’గా అభివర్ణించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T03:58:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *