స్మృతి ఇరానీని అడ్డం పెట్టుకుని బీజేపీని ఏడిపించే రాజకీయం!

కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని కూటమికి బలం లేదు. అయితే మణిపూర్ అంశంపై అవిశ్వాస తీర్మానం పెట్టారు. దీనిపై మూడు రోజుల పాటు చర్చించాలని స్పీకర్ నిర్ణయించారు. కానీ బీజేపీ మాత్రం ఈ అంశానికి సంబంధం లేని అంశాలను తీసుకొచ్చి చర్చను అర్థరహితం చేసింది. తొలిరోజు రాహుల్ మాట్లాడలేదని బీజేపీ ఎంపీలు సెటైర్లు వేశారు. రెండో రోజు రాహుల్ మాట్లాడితే ప్రతిసారీ అడ్డుకున్నారు. ఎట్టకేలకు తన ప్రసంగాన్ని మధ్యలోనే ముగించి వెళ్లిపోయారు. ఆయన నిష్క్రమణ తర్వాత మాట్లాడిన స్మృతి ఇరానీ.. తొలుత తనదైన శైలిలో ఇతర అంశాలపై కాసేపు మాట్లాడారు.

ఈ స్పీచ్ ఇస్తుండగా వెనుక నుంచి ఓ ఎంపీ పంపిన స్లిప్ ఐడియాతో సీన్ మారిపోయింది. రాహుల్ గాంధీ ప్రసంగిస్తూ తనకు ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇచ్చారని ఆరోపించారు. ఇది నిజంగా ఎప్పుడు జరిగిందో అని పార్లమెంటు చూసేది.. పార్లమెంట్‌లో ఉన్నవారు కూడా ఆశ్చర్యపోయారు. ఇలాంటి సర్ ప్రైజ్ లతో చేయలేని బీజేపీ… వెంటనే స్పీకర్ వద్దకు వెళ్లి రాహుల్ పై ఫిర్యాదు చేసింది. అర్థంపర్థం లేని ఆరోపణలు చేస్తూ కాలయాపన చేస్తున్నారని కాంగ్రెస్‌ కూడా ఆరోపించింది. నిజానికి ఆ వీడియో ఫుటేజీని రీప్లే చేసినప్పుడు రాహుల్ ఫ్లయింగ్ కిస్ ఇచ్చినట్లు కనిపించలేదు.

మాట్లాడుతున్నప్పుడు అడ్డుతగులుతున్నందున స్పీకర్ కు నోరు చూపిస్తూ మాట్లాడతానంటూ సైగ చేస్తున్న దృశ్యాలు ఉన్నాయి. దీన్ని బీజేపీ ఫ్లయింగ్ కిస్‌గా వ్యాఖ్యానించి రచ్చ సృష్టించింది. బీజేపీ చౌకబారు ఆలోచనలతో పార్లమెంట్ సమావేశాలను భ్రష్టు పట్టిస్తోందన్నారు. స్మృతి ఇరానీ మహిళ అని, రాహుల్‌పై ఇలాంటి ఆరోపణలు ఎలా చేస్తారనే ప్రశ్నలు కూడా ఉన్నాయి. కానీ బీజేపీ మాత్రం రాహుల్ పై అలాంటి ఆరోపణలు చేయడం మానడం లేదు.. అది పార్లమెంటు అయినా!

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *