భోలా శంకర్ సినిమా సమీక్ష: మెహర్ రమేష్ ‘శక్తి’ అదే!

చిత్రం: భోళా శంకర్

నటీనటులు: చిరంజీవి, తమన్నా భాటియా, కీర్తి సురేష్, సుశాంత్, శ్రీముఖి, మురళీ శర్మ, వెన్నెల కిషోర్, తులసి, బ్రహ్మాజీ, తరుణ్ అరోరా తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫీ: డడ్లీ

సంగీతం: మహతి స్వరసాగర్

పదాలు: మామిడాల తిరుపతి

కథనం, సంభాషణలు, కథ విస్తరణ, దర్శకత్వం: మెహర్ రమేష్

— సురేష్ కవిరాయని

మెగాస్టార్ చిరంజీవి సినిమా విడుదలై మెగా అభిమానులకు పండగే! అయితే చిరంజీవి రీసెంట్ గా కొన్ని కారణాల వల్ల రీమేక్స్ పై ఫోకస్ పెట్టాడు. ఇంతకుముందు ‘గాడ్ ఫాదర్’ #గాడ్ ఫాదర్, మలయాళ చిత్రం ‘లూసిఫర్’కి రీమేక్ #లూసిఫర్, ఆ తర్వాత ‘వాల్తేరు వీరయ్య’ #వాల్తేరువీరయ్య రెగ్యులర్ సినిమాగా మారి ఇటీవల విడుదలైన సినిమాల్లో అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు. ఇప్పుడు #BholaaShankar సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు ‘భోలాశంకర్’. ఇది అజిత్ కుమార్ నటించిన తమిళ చిత్రం ‘వేదాళం’ #వేదాలమ్‌కి రీమేక్. మెహర్ రమేష్ దీనికి దర్శకుడు. దాదాపు పదేళ్ల తర్వాత మెహర్ రమేష్ ఈ చిత్రానికి దర్శకత్వం వహిస్తున్నారు. ఇందులో చిరంజీవి చెల్లెలి పాత్రలో కీర్తి సురేష్ నటించగా, తమన్నా భాటియా కథానాయికగా నటించింది. సుశాంత్ ప్రత్యేక పాత్రలో కనిపించనున్నారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉందో చూద్దాం. #BholaaShankarReview

bholaashankar2.jpg

భోలా శంకర్ కథ:

కలకత్తాలో ఆడపిల్లలు కనుమరుగవుతున్నారని, వారిని విదేశాలకు ఎగుమతి చేస్తూ మాఫియా ముఠా సొమ్ము చేసుకుంటోంది. ఇంతలో, శంకర్ (చిరంజీవి) తన చెల్లెలు మహాలక్ష్మి (కీర్తి సురేష్)తో కలకత్తాకు వస్తాడు, శంకర్ క్యాబ్ డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తాడు. అతను కలకత్తాలోని ఒక కళాశాలలో చెల్లెలు మహాలక్ష్మిని జాయిన్ చేస్తాడు, ఆమె మంచి పెయింటర్ మరియు నిమిషాల్లో ఎవరి బొమ్మనైనా చిత్రించగలదు. #BholaaShankarReview కలకత్తా పోలీసులు క్యాబ్ డ్రైవర్లందరినీ పిలిపించి సమావేశం ఏర్పాటు చేసి, అమ్మాయిల అదృశ్యం వెనుక ఉన్న మాఫియా గ్యాంగ్ సభ్యుల ఫోటోలను ఒక్కొక్క డ్రైవర్‌కు అందజేసి, ఎక్కడ చూసినా, అనుమానం వచ్చినా వెంటనే పోలీసులకు తెలియజేయాలని చెప్పారు. #BholaaShankarReview ఒక్కసారి శంకర్‌కి అనుమానం వచ్చి వెంటనే పోలీసులకు సమాచారం అందించగా, పోలీసులు కొంతమంది అమ్మాయిలను రక్షించడమే కాకుండా కొంతమంది ముఠా సభ్యులను కూడా చంపారు. ఈ గ్యాంగ్ లీడర్ అయిన అలెక్స్ (తరుణ్ అరోరా) ఈ విషయం తెలుసుకుని పోలీసులకు సమాచారం అందించింది ఎవరో తెలుసుకుంటాడు. శంకర్ అని తేలిన అతను వెంటనే శంకర్‌ని పట్టుకోవాలని తన చెల్లెల్ని టార్గెట్ చేస్తాడు. ఇది తెలిసి శంకర్ ఏం చేసాడు? హైదరాబాద్‌లో అతడిని భోలా అని ఎందుకు అంటారు? భోలా హైదరాబాద్ నుండి కలకత్తా ఎందుకు వచ్చాడు? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘భోళా శంకర్’ సినిమా చూడాల్సిందే! #BholaaShankarReview

bholaashankar3.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు మెహర్ రమేష్ దాదాపు పదేళ్లుగా సినిమాలు చేస్తున్నాడు. గతంలో ఆయన నటించిన ‘షాడో’, ‘శక్తి’ సినిమాలు ఇండస్ట్రీలో చెత్త సినిమాలుగా పరిగణించబడుతున్నాయి. ఆ రెండు సినిమాలు చాలా దారుణంగా వచ్చాయని మెహర్ రమేష్ అన్నారు. ఆ తర్వాత ఎవరూ అవకాశం ఇవ్వకపోవడంతో మెగాస్టార్ చిరంజీవి ఫోన్ చేసి మళ్లీ ఈ ‘భోళాశంకర్’ సినిమా చేసే అవకాశం ఇచ్చారు. #BholaaShankarReview పదేళ్ల తర్వాత వచ్చిన అవకాశం, దర్శకుడిగా చాలా చెడ్డ పేరు తెచ్చుకోవడంతో పాటు, మంచి అవకాశం వచ్చినప్పుడు వాటన్నింటినీ చెరిపేసుకోవడానికి మెహర్ రమేష్ కష్టపడాల్సి వస్తుంది. ఇదంతా ఒక మెట్టు అయితే మెగా స్టార్ చిరంజీవి తెలుగు ఇండస్ట్రీలో టాప్ యాక్టర్, అలాంటి వ్యక్తి ఇందులో కథానాయకుడు, డైరెక్టర్ గా మెహర్ రమేష్ ఎంత కష్టపడాలి. ఇదంతా ఒక అడుగు ముందుకేసినా అజిత్ తమిళ సినిమా ‘వేదాళం’కి రీమేక్ అంటే కథ కూడా ఇచ్చారు, దర్శకుడిగా మెహర్, మెగాస్టార్ చెప్పిన తమిళ కథను ఎలా తయారు చేసి చూపించగలడనే దానిపైనే దృష్టి పెట్టాడట.

అయితే ఇక్కడే దర్శకుడిగా మెహర్ పూర్తిగా విఫలమయ్యాడు. మెగాస్టార్ ని ఎలా వాడుకుని చూపించాలో పూర్తిగా ఫెయిల్ అయ్యాడు. ‘వేదాలం’ 2015లో విడుదలైంది, ఇప్పుడు 2023లో సినిమా తీస్తున్నారు, అంటే దర్శకుడిగా మీరే అప్‌డేట్‌ కావాలి, మెహర్‌ రమేష్‌ ‘వేదాళం’ విడుదలై పదేళ్ల తర్వాత ఏమీ చేయకుండా వెనక్కి వెళ్లిపోయారు కాబట్టి కథ , ‘భోళా శంకర్’ సీన్స్, డైలాగ్స్ అన్నీ ఒకేలా ఉన్నాయి. అతను అలా తీసుకున్నాడు. #BholaaShankarFilmReview మెహర్ రమేష్ మంచి అవకాశాన్ని ఉపయోగించుకోలేకపోయింది. సినిమా మొత్తం ‘జబర్దస్త్’ స్కిట్స్ చేశాడు. అజిత్ ‘వేదాళం’ సినిమాని కూడా పది రెట్లు కుమ్మేశాడని విమర్శించిన మెహర్, ఈ ‘భోళా శంకర్’ సినిమాలో ఏం చేసాడు, ఏమీ చేయలేక మెగాస్టార్ తో ‘జబర్దస్త్’ స్కిట్స్ వేయించాడు. మళ్లీ అదే నటీనటులనే ‘జబర్దస్త్‌’లో పెట్టి ప్రేక్షకులకు స్కిట్‌లంటే గుర్తుండే ఉంటుంది.

bholaashankar4.jpg

పవన్ కళ్యాణ్ సినిమా ‘ఖుషి’ సూపర్ డూపర్ హిట్ రొమాంటిక్ కామెడీ మూవీ. ఆ సినిమాలో ఓ పాపులర్ సీన్, పవన్ కళ్యాణ్, భూమిక మధ్య నడుము సీన్ ని చిరంజీవి-శ్రీముఖి మీద తీశారు అసలు సినిమాలో సీన్ చెడగొట్టే స్థాయికి. పోనీ కూడా అంతే. అసలు తమిళ సినిమాలో కథ ఎంత ఇంట్రెస్టింగ్ గా ఉందో, మెహర్ కథపై ఫోకస్ పెట్టడం మానేసి ఒక్కో సీన్ మీద ఫోకస్ పెట్టి ఒక్కో సీన్ ని స్కిట్ లా చూపించి సినిమా మొత్తం అవుట్ డేటెడ్ సినిమాలా తయారైంది. పోరాట సన్నివేశాలు కూడా చాలా పొడవుగా ఉన్నాయి. #BholaaShankarFilmReview

మెహర్ రమేష్ తన ‘శక్తి’ని మొత్తం పోసి, ఇంతకుముందు చేసిన రెండు చిత్రాల జాబితాలో ఈ ‘భోళా శంకర్’ని చేర్చాడు. అలా ఇప్పుడు ఆయనకు ‘శక్తి’, ‘షాడో’, ‘భోళాశంకర్’ వరుసగా మూడోది. ఒక నటుడు, అతను చేస్తున్న సామాజిక సేవ లేదా ఇతరులకు ఎలా ఉపయోగపడతాడనేది కూడా ప్రజలకు తెలిసిన విషయం. అందుకు అందరూ సంతోషిస్తున్నారు. కానీ ఆ పని చేసిన తర్వాత అవే పదాలను సినిమాలో పెడితే బోర్ కొడతాయి. #BholaaShankarReview ప్రీ రిలీజ్ సెలబ్రేషన్స్ లో, ప్రమోషనల్ వీడియోస్ లో చిరంజీవి గురించి మాటలు, పొగడ్తలు వింటూనే ఉన్నాం, మళ్లీ అదే సినిమాలో వినిపిస్తే అందులో కొత్తదనం ఏముంది? సినిమాలో ఒక సన్నివేశం ఉంది, రౌడీలు చిరంజీవిని వెనుక నుండి పొడిచి పారిపోతుంటే, కీర్తి సురేష్‌ని చూసి చిరంజీవిని హాస్పిటల్‌కి తీసుకెళ్తుంది, అక్కడ నర్స్ కీర్తి సురేష్‌కి చాలా రక్తం పోయింది, త్వరగా రక్తం తీసుకురా అని చెప్పింది. చిరంజీవి వెంటనే బ్లడ్ బ్యాంక్ చూపిస్తారేమోనని భయపడ్డాం! కానీ మెహర్ రమేష్ చూపించలేదు! ఇదంతా ఎందుకు అంటే సినిమాలో కథలో నటుడ్ని చూపించాలి తప్ప, అతని వ్యక్తిగత చర్యలు తెరపై చూపిస్తే ప్రేక్షకులకు పెద్దగా నచ్చదు. సినిమాలే సినిమాలు చేయాలి, ప్రజల మెప్పుకోసం సినిమాలు ఎందుకు తీయాలి? ఈ సినిమాపై చర్చ కూడా అనవసరం అనిపిస్తుంది! #BholaaShankarReview

Bholaashankar.jpg

నటీనటుల విషయానికి వస్తే చిరు తనదైన బ్రాండ్‌తో అభిమానులను మెప్పించే ప్రయత్నం చేశాడు. పాటల్లో డ్యాన్స్‌ల గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పనక్కర్లేదు, పోరాట సన్నివేశాల్లో కూడా చిరంజీవి ఈ వయసులో కూడా చాలా కష్టపడ్డాడు. కీర్తి సురేష్ చెల్లెలుగా, తమన్నా గ్లామర్ కోసం, సుశాంత్ పర్వాలేదనిపించారు. వెన్నెల కిషోర్ కామెడీ అంతగా పండలేదు. #BholaaShankarReview ఇంకా శ్రీముఖి, గెటప్ శీను, బిత్తిరి సత్తి, లోబో, రష్మీ గౌతమ్, హైపర్ ఆది, వైవా హర్ష ఇలా అందరూ చిరంజీవితో స్కిట్‌ల కోసం పనిచేసినట్లు అనిపించింది. బ్రహ్మాజీ పర్వాలేదు, తరుణ్ అరోరా ఏ సినిమాలో విలన్ అయితే, ఇందులో కూడా అంతే. సంగీతం పర్వాలేదనిపిస్తుంది. సినిమాటోగ్రఫీ కూడా అలాగే ఉంది. చాలా పదాలు చిరంజీవిని పొగిడేలా రాసినట్లుంది.

ఎట్టకేలకు ‘భోళా శంకర్’ దర్శకుడు మెహర్ రమేష్ ఛాన్స్‌ని చేజిక్కించుకున్నాడు. చిరంజీవి అభిమానులకు గానీ, సగటు ప్రేక్షకులకు గానీ ఆసక్తి కలిగించలేకపోయాడు దర్శకుడు. తమిళ సినిమా ‘వేదాళం’లో చాలా ఇంట్రెస్టింగ్ ఎలిమెంట్స్ ఉన్నాయి, కొన్ని సన్నివేశాల్లో అజిత్ చాలా బాగా చేసాడు, కానీ ఈ తెలుగు రీమేక్‌లో దర్శకుడు పూర్తిగా ఫెయిల్ అయ్యాడు, మెగాస్టార్ స్టామినాని ఉపయోగించుకోలేక, ఆ స్టామినా చూపించలేకపోయాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-11T15:43:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *