మణిపూర్ హింసాత్మక కేసులు: మణిపూర్ అల్లర్ల కేసులను దర్యాప్తు చేసేందుకు 53 మంది సీబీఐ అధికారులు

మణిపూర్ హింసాకాండ కేసుల దర్యాప్తు కోసం దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న తమ యూనిట్ల నుంచి 29 మంది మహిళలతో సహా 53 మంది అధికారులను సీబీఐ నియమించింది. ముగ్గురు డీఐజీలు లవ్లీ కతియార్, నిర్మలా దేవి, మోహిత్ గుప్తా, సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ రాజ్‌వీర్‌లతో కూడిన బృందం మొత్తం దర్యాప్తును పర్యవేక్షిస్తున్న జాయింట్ డైరెక్టర్ ఘనశ్యామ్ ఉపాధ్యాయ్‌కు నివేదించనున్నట్లు సీబీఐ తెలిపింది.

మణిపూర్ హింసాత్మక కేసులు: మణిపూర్ అల్లర్ల కేసులను దర్యాప్తు చేసేందుకు 53 మంది సీబీఐ అధికారులు

విచారణకు సీబీఐ అధికారులు

మణిపూర్ హింసాకాండ కేసులు: మణిపూర్ హింసాకాండ కేసులను దర్యాప్తు చేసేందుకు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న తన యూనిట్ల నుంచి 29 మంది మహిళలతో సహా 53 మంది అధికారులను సీబీఐ నియమించింది. ముగ్గురు డీఐజీలు లవ్లీ కతియార్, నిర్మలా దేవి, మోహిత్ గుప్తా, సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ రాజ్‌వీర్‌లతో కూడిన బృందం జాయింట్ డైరెక్టర్ ఘనశ్యామ్ ఉపాధ్యాయ్‌కు రిపోర్ట్ చేస్తుందని, ఆయన మొత్తం దర్యాప్తును పర్యవేక్షిస్తారని సీబీఐ తెలిపింది. (53 సిబిఐ ఆఫీసర్స్ టు ప్రోబ్ మణిపూర్ వయొలెన్స్ కేసెస్) ఇంత పెద్ద సంఖ్యలో మహిళా అధికారులను ఏకకాలంలో విచారించడం ఇదే మొదటిసారి. (29 మహిళలు) సిబిఐ దర్యాప్తు చేస్తున్న ఈ కేసుల్లో చాలా వరకు షెడ్యూల్డ్ కులాలు మరియు షెడ్యూల్డ్ తెగల (అత్యాచారాల నిరోధక) చట్టం, 1989లోని నిబంధనల ప్రకారం ఉన్నాయని సిబిఐ వర్గాలు తెలిపాయి.

ఆకస్మిక వరదలు: హిమాచల్, ఉత్తరాఖండ్ వరదల్లో మృతుల సంఖ్య 81కి చేరింది.

ఇద్దరు అదనపు పోలీసు సూపరింటెండెంట్‌లు, ఆరుగురు డిప్యూటీ సూపరింటెండెంట్‌లు అందరూ మహిళలే. ఈ సీబీఐ బృందంలో 16 మంది ఇన్‌స్పెక్టర్లు, 10 మంది సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్లు కూడా ఉన్నారు. మణిపూర్ కేసులో పక్షపాత ఆరోపణలు రాకుండా ఉండేందుకు స్థానిక అధికారుల పాత్రను తగ్గించినట్లు సీబీఐ అధికారులు తెలిపారు. మణిపూర్ హింసాత్మక ఘటనలపై సీబీఐ ఇప్పటికే 8 కేసులు నమోదు చేసింది.

టెక్సాస్ మహిళ అరెస్ట్: న్యాయమూర్తిని చంపేస్తానని బెదిరించిన టెక్సాస్ మహిళను అరెస్టు చేశారు

మే 4న కొందరు మహిళలు తమ బట్టలు విప్పి ప్రదర్శన నిర్వహించడం సోషల్ మీడియాలో సంచలనం సృష్టించింది. మణిపూర్ హింసాకాండకు సంబంధించి మరో 9 కేసులను దర్యాప్తు చేసేందుకు సీబీఐ సిద్ధమైంది. దీంతో ఏజెన్సీ దర్యాప్తు చేస్తున్న మొత్తం కేసుల సంఖ్య 17కు చేరుకుంటుందని అధికారులు తెలిపారు. చురచంద్‌పూర్ జిల్లాలో జరిగిన లైంగిక వేధింపుల కేసును దర్యాప్తు సంస్థ టేకప్ చేసే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *