బీఆర్‌ఎస్ తొలి జాబితా : మైనంపల్లిపై బీఆర్‌ఎస్..? టికెట్ ప్రకటించిన తర్వాత ఇదేనా..!?

మల్కాజిగిరి ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థి మైనంపల్లి హనుమంతరావుపై బీఆర్‌ఎస్ ఓటేస్తుందా? మంత్రి హరీశ్ రావుపై ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలను అధిష్టానం సీరియస్ గా తీసుకుందా? ఈ సాయంత్రంలోగా మైనంపల్లిపై దాడి జరుగుతుందా లేక రేపటిలోగా..? అంటే బీఆర్ఎస్ వర్గాల నుంచి అందుతున్న సమాచారం ప్రకారం అవుననే సమాధానాలు వస్తున్నాయి. సోమవారం సాయంత్రం లేదా మంగళవారం మధ్యాహ్నం ప్రగతి భవన్ నుంచి అధికారికంగా లాంచ్ అయ్యే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. మంత్రి హరీశ్‌రావుపై మైనంపల్లి తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసిన నేపథ్యంలో అధికార యంత్రాంగం ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.

Mynampally.jpg

టికెట్ ప్రకటించిన తర్వాత..?

కాగా, ప్రగతి భవన్‌లో 115 మంది బీఆర్‌ఎస్ అభ్యర్థులను సీఎం కేసీఆర్ ప్రకటించారు. వారిలో ఒకరు మైనంపల్లి హన్మంతరావు. మల్కాజిగిరి నుంచి మైనంపల్లికి కేసీఆర్ టిక్కెట్ ఇచ్చారు. అయితే.. టికెట్‌ ప్రకటన తర్వాత ఏం జరుగుతుందనేది ఇప్పుడు మైనంపల్లి అభిమానులు, అనుచరుల నుంచి తొలుస్తున్న ప్రశ్న. అయితే.. మైనంపల్లికి మల్కాజిగిరి.. మైనంపల్లి నుంచి ఆయన తనయుడు రోహిత్‌కు మెదక్ నియోజకవర్గం నుంచి టిక్కెట్లు వస్తాయని భావిస్తున్నారు. కానీ హన్మంతరావుకు టికెట్ వచ్చినా ఆయన కుమారుడికి మెదక్ టికెట్ దక్కలేదు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే పద్మా దేవేందర్ రెడ్డికి కేసీఆర్ మళ్లీ టికెట్ కేటాయించారు. అంతేకాదు.. ప్రగతి భవన్ వేదికగా టిక్కెట్లు ఇస్తామని కేసీఆర్ ప్రత్యేకంగా ప్రస్తావించారు. తొలుత ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేసిన ఆయన తర్వాత మాట మార్చుకుని మైనంపల్లి మల్కాజిగిరి నుంచి పోటీ చేస్తానన్నారు. ఈ ప్రకటన అనంతరం మల్కాజిగిరిలో అభిమానులు, కార్యకర్తలు, అనుచరులు సంబరాలు చేసుకున్నారు.

Mynam.jpg

కేటీఆర్ సీరియస్..!

ఈ వ్యాఖ్యలపై మంత్రి కేటీఆర్ ట్విట్టర్‌లో ఘాటుగా స్పందించారు. మంత్రి హరీశ్‌రావుపై మైనంపల్లి అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేశారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. మైనంపల్లి తీరును తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నట్లు కేటీఆర్ ట్విట్టర్ ద్వారా తెలిపారు. బీఆర్‌ఎస్‌కు హరీశ్‌రావు ఆలంబన అని అన్నారు. పార్టీ పుట్టినప్పటి నుంచి ఎన్నో సేవలందించారు. అందుకే వారంతా హరీష్ రావు వెంటే ఉన్నారని కేటీఆర్ ట్విట్టర్ లో రాశారు. ఈ ట్వీట్‌తో పాటు ప్రగతి భవన్‌లో కేసీఆర్ చేసిన వ్యాఖ్యలను బట్టి మైనంపల్లిపై వేటు తప్పదని బీఆర్‌ఎస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అయితే మైనంపల్లి వ్యాఖ్యలపై హరీష్ నుంచి ఇప్పటివరకు ఎలాంటి స్పందన రాలేదు. కొట్లాట జరిగితే అక్కడి నుంచి ఎవరిని బరిలోకి దింపుతారనేది ఇప్పుడు పెద్ద ప్రశ్నగా మారింది. నిజానికి ప్రెస్ మీట్ లో కూడా ఈ లిస్ట్ ఫైనల్ కాదని.. భవిష్యత్తులో మార్పులు చేర్పులు ఉండవచ్చని అంటున్నారు. ఇది మైనంపల్లిని ఉద్దేశించి అన్న టాక్ కూడా ఉంది.

KTR.jpg

హరీష్‌తో ఏం చెప్పారు?

హరీష్ రావు గతాన్ని గుర్తించాలి. హరీశ్ నియోజకవర్గాన్ని వదిలి మన జిల్లాలోనే వ్యవసాయం చేస్తున్నారు. హరీష్ రావు బట్టలు విప్పేదాకా నిద్రపోను. అక్రమంగా రూ. లక్ష కోట్లు సంపాదించాడు. సిద్దిపేటలో హరీష్ రావు అడ్రస్ డిలీట్ చేస్తాను. రాజకీయంగా చాలా మందిని చితకబాదారు. మెదక్ అసెంబ్లీ నుంచి నా కొడుకు… మల్కాజిగిరి నుంచే పోటీ చేస్తా. మెదక్‌లో తప్పకుండా నా కొడుకును గెలిపించుకుంటాం. నేను BRS లో ఉన్నాను. పార్టీ ఇప్పటికే నాకు టికెట్ ప్రకటించింది. కానీ నా కుటుంబంలో ఇద్దరికీ టిక్కెట్‌ ఇస్తేనే పోటీ చేస్తాను మైనంపల్లి హనుమంతరావు స్పష్టం చేశారు. ఆ తర్వాత బీఆర్‌ఎస్‌కు గుడ్‌బై చెప్పిన ఆయన కాంగ్రెస్‌లో చేరతారనే ప్రచారం కూడా జరిగింది. అయితే ఈరోజు ఉదయం నుంచి జరుగుతున్న పరిణామాలన్నీ పక్కన పెట్టి మనసు మార్చుకుని బీఆర్ ఎస్ వైపు వెళతానని క్లియర్ కట్ చెప్పారు. అయితే.. ఓటు వేసిన తర్వాత ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారనే దానిపై సర్వత్రా ఉత్కంఠ నెలకొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-21T20:10:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *