ఖరీదైన పింగాణీ గిన్నె : ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె అక్షరాలా రూ. కోటి ప్రత్యేకత ఏంటో తెలుసా..?

ఇది ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె. అయితే దాని విలువను ఎవరూ ఊహించలేదు. ఓ చిన్న పింగాణీ గిన్నెకి ఇంత భారీ ధర పలకడంపై నిర్వాహకులు సైతం ఆశ్చర్యపోయారు.

ఖరీదైన పింగాణీ గిన్నె : ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె అక్షరాలా రూ.  కోటి ప్రత్యేకత ఏంటో తెలుసా..?

రాయల్ చైనీస్ పింగాణీ గిన్నె

ఖరీదైన చైనీస్ పింగాణీ గిన్నె: టీ పాట్ ధర రూ.24 కోట్లు అని విని ఆశ్చర్యపోయాం. టీ పాట్‌ను రూ. 24 కోట్లు ప్రపంచంలోనే అత్యంత విలువైన టీపాయ్‌గా గుర్తింపు పొందింది. గిన్నిస్ రికార్డు. 18 క్యారెట్ల బంగారం, 1658 వజ్రాలు, 6.67 క్యారెట్ల కెంపులు కూడా ఈ టీ పాట్‌కు అమర్చబడి, ఇంత ఎక్కువ ధరకు అమ్ముతున్న చరిత్ర దీనికి ఉంది. కానీ ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె రూ.5కి పైగా అమ్ముడుపోయింది. ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె రూ.1.09 కోట్లు పలుకడంతో నిపుణులు సైతం ఆశ్చర్యపోయారు.

చైనీస్ పింగాణీకి ఫుల్ డిమాండ్ ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. అయితే ఇంత డిమాండ్ ఉందని తెలిసి నిపుణులు కూడా ఆశ్చర్యపోయారు. ఇంగ్లండ్‌లోని డోర్చెస్టర్‌కు చెందిన డ్యూక్ వేలంపాటదారులు తరచుగా పురాతన వస్తువులను వేలం వేస్తారు. ఇందులో భాగంగా ఇటీవల ఓ పురాతన పిగాని నౌకను వేలం వేశారు. తాము ఊహించిన దానికంటే ఎక్కువ ధర పలకడంతో కంపెనీ యాజమాన్యం కూడా ఆశ్చర్యపోయింది. ఈ పింగాణీ గిన్నె రూ.1.09 కోట్లకు వేలం వేయబడింది. వారికి రూ. 10,000, కోటి రూపాయల కంటే ఎక్కువ రావడంతో వారి పంట పండింది.

పాడైపోయిన గోడ అమ్మకానికి: కూలిపోతున్న ఈ గోడ ధర రూ.41 లక్షలు.

చైనాకు చెందిన ఈ పురాతన పింగాణీ పాత్ర ధర రూ.10వేలు ఉంటుందని నిర్వాహకులు భావించారు. దీంతో వేలం ధర రూ.3,169 నుంచి ప్రారంభమైంది. చాలా మంది ధనవంతులు వేలం వేస్తారు. అయితే తాము ఊహించిన దానికంటే వేలం ధర ఎక్కువగా రావడంతో ఆశ్చర్యపోయారు. కొంతమంది నిపుణులైన బిడ్డర్లు ఇది చైనాకు చెందిన మింగ్ రాజవంశానికి చెందినదిగా గుర్తించారు. దీంతో వేలం పాట మారిపోయింది. అక్కడికి వచ్చిన వాళ్లంతా ధర పెంచుతూనే ఉన్నారు. దాన్ని పొందేందుకు పాట ఎత్తేశారు.

అలా పాట పెరిగి చివరకు ఇంగ్లండ్‌కు చెందిన ఓ పురాతన వస్తువుల కలెక్టర్ దానిని 1.04 లక్షల పౌండ్లకు (రూ. 1.09 కోట్లు) కొనుగోలు చేశారు. ఇంతలో, మింగ్ రాజవంశం 1368 నుండి 1644 వరకు చైనాను పాలించింది. వారి హయాంలో తయారు చేయబడిన వస్తువులు అధిక నాణ్యత మరియు కళాత్మకమైనవిగా ప్రసిద్ధి చెందాయి. తమ వంశానికి చెందిన వస్తువులు ఎక్కడ వేలం వేసినా అధిక ధరలు పలుకుతున్నాయి. అలాగే, ఈ చిన్న పింగాణీ గిన్నె ఊహించని ధర పలికింది, అది ధనవంతులతో పాటు నిర్వాహకులను కూడా ఆశ్చర్యపరిచింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *