ఏపీ విద్యాశాఖ: ఉన్నత విద్యాశాఖ తీరు వింత!

ఆగస్టు 8 నుంచి డిగ్రీ తరగతులు!!

తరగతులు ప్రారంభమైన తర్వాత రెండు నెలలకు అకడమిక్ క్యాలెండర్

తాజాగా ఉన్నత విద్యాశాఖ ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది

మే 27 నుంచి డిగ్రీ ఫైనల్ పరీక్షలు

ఏప్రిల్ 29 నుంచి బీటెక్, బీఫార్మసీ పరీక్షలు

అమరావతి, అక్టోబరు 4 (ఆంధ్రజ్యోతి): పెళ్లయ్యాక శుభలేఖలు పంచితే ఎలా ఉంటుందో ఉన్నత విద్యాశాఖ తీరు కూడా అంతే. విద్యా సంవత్సరం ప్రారంభమై రెండు నెలలు గడిచాయి. తరగతులు ప్రారంభమై 60 రోజులు గడిచాయి. ఆగస్టు 8న తరగతులు ప్రారంభం కానుండగా.. డిగ్రీ కోర్సుల తరగతులు ఆగస్టు 8న, బీటెక్, బీఫార్మసీ కోర్సుల తరగతులు ఆగస్టు 31న ప్రారంభమవుతాయని ఉన్నత విద్యాశాఖ నవంబర్ 3న అకడమిక్ క్యాలెండర్ విడుదల చేసింది.ఈ మేరకు ఈ మేరకు ఉన్నత విద్యాశాఖ ముఖ్య కార్యదర్శి జె.శ్యామలరావు మంగళవారం ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. అకడమిక్ క్యాలెండర్ సాధారణంగా విద్యా సంవత్సరం ప్రారంభంలో విడుదల చేయబడుతుంది. అయితే అన్ని తరగతులు ప్రారంభమైన తర్వాత… నిర్ణీత రోజున తరగతులు ప్రారంభించాలని ఉన్నత విద్యాశాఖ ఈ క్యాలెండర్‌లో పేర్కొంది. జూలైలో ద్వితీయ, తృతీయ, నాలుగో సంవత్సరం విద్యార్థులకు తరగతులు ప్రారంభమయ్యాయి.

జనరల్ డిగ్రీ కోర్సులు

అకడమిక్ క్యాలెండర్ ప్రకారం రెగ్యులర్ డిగ్రీ కోర్సుల్లో మొదటి సంవత్సరం మొదటి సెమిస్టర్ తరగతులు ఆగస్టు 8న.. మొదటి సెమిస్టర్ తరగతులు నవంబర్ 30న ముగుస్తాయి.పరీక్షలు డిసెంబర్ 4 నుంచి 9 వరకు.. రెండో సెమిస్టర్ తరగతులు ప్రారంభం కానున్నాయి. డిసెంబర్ 11 మరియు పరీక్షలు ఏప్రిల్ 1 నుండి 13 వరకు జరుగుతాయి. రెండవ సంవత్సరం విద్యార్థులకు … మూడవ సెమిస్టర్ ఆగస్టు 21 నుండి ప్రారంభమవుతుంది. పరీక్షలు డిసెంబర్ 11 నుండి 23 వరకు జరుగుతాయి. నాల్గవ సెమిస్టర్ తరగతులు డిసెంబర్ 27 నుండి ప్రారంభమవుతాయి మరియు పరీక్షలు ఏప్రిల్ 15 నుండి 27 వరకు జరుగుతాయి. స్వల్పకాలిక ఇంటర్న్‌షిప్ మే 1 నుండి జూన్ 30 వరకు జరుగుతుంది. మూడవ సంవత్సరం విద్యార్థులకు ఇంటర్న్‌షిప్ జూలై 15 నుండి సెప్టెంబర్ 2 వరకు ఉంటుంది. ఐదవ సెమిస్టర్ తరగతులు సెప్టెంబర్ 4 నుండి ప్రారంభమవుతాయి మరియు డిసెంబర్ 27 నుంచి జనవరి 6 వరకు పరీక్షలు.. జనవరి 8న ఆరో సెమిస్టర్ తరగతులు.. ఏప్రిల్ 29 నుంచి మే 8 వరకు పరీక్షలు.. నాలుగో సంవత్సరం విద్యార్థులకు అక్టోబరు 3 నుంచి ఏడో సెమిస్టర్ తరగతులు ప్రారంభం కానున్నాయి. జనవరి 29 నుంచి ఫిబ్రవరి 3 వరకు పరీక్షలు జరగనుండగా.. ఎనిమిదో సెమిస్టర్ ఫిబ్రవరి 5న.. మే 27 నుంచి జూన్ 1 వరకు చివరి సెమిస్టర్ పరీక్షలు నిర్వహించి డిగ్రీ కోర్సు ముగుస్తుంది.

బీటెక్ మరియు బీఫార్మసీ కోర్సులు

బీటెక్, బీఫార్మసీ కోర్సుల్లో మొదటి సంవత్సరం విద్యార్థులకు మొదటి సెమిస్టర్ తరగతులు ఆగస్టు 31న ప్రారంభం. జనవరి 18 నుంచి పరీక్షలు.. రెండో సెమిస్టర్ జనవరి 30న, పరీక్షలు జూన్ 15 నుంచి.. మూడో సెమిస్టర్ తరగతులు ప్రారంభం కానున్నాయి. రెండవ సంవత్సరం విద్యార్థులకు ఆగస్టు 7. డిసెంబర్ 11 నుంచి పరీక్షలు.. నాలుగో సెమిస్టర్ తరగతులు డిసెంబర్ 27న.. ఏప్రిల్ 29 నుంచి పరీక్షలు.. మే 13 నుంచి జూలై 6 వరకు కమ్యూనిటీ సర్వీస్ ప్రాజెక్ట్ చేయాలి. మూడో సంవత్సరం జూలై 17న ఐదో సెమిస్టర్ ప్రారంభం. విద్యార్థులు. డిసెంబర్ 18 నుంచి పరీక్షలు.. జనవరి 1 నుంచి ఆరో సెమిస్టర్.. మే 20 నుంచి పరీక్షలు. షార్ట్ టర్మ్ ఇంటర్న్‌షిప్ జూన్ 3 నుంచి జూలై 27 వరకు.. నాలుగో సంవత్సరం విద్యార్థులు జూలై 17 నుంచి ఏడో సెమిస్టర్‌ను ప్రారంభిస్తారు. డిసెంబర్ 18 నుంచి పరీక్షలు జరుగుతాయి. ఎనిమిదో సెమిస్టర్ జనవరి 1న ప్రారంభమవుతుంది. సెమిస్టర్ ఇంటర్న్‌షిప్ అదే రోజు నుండి ఏప్రిల్ 20 వరకు చేయాలి. చివరి సెమిస్టర్ పరీక్షలు ఏప్రిల్ 29 నుంచి జరుగుతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-05T12:09:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *