2035 నాటికి భారత ఆటోమొబైల్ రంగం విలువ రూ.85 లక్షల కోట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-05T04:07:06+05:30 IST

భారత ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమ 2035 నాటికి లక్ష కోట్ల డాలర్ల (రూ. 85 లక్షల కోట్లు) విలువైన ఎగుమతి ప్రాధాన్యతా రంగంగా మారే అవకాశం ఉందని అంతర్జాతీయ మేనేజ్‌మెంట్ కన్సల్టింగ్ సంస్థ తెలిపింది…

2035 నాటికి భారత ఆటోమొబైల్ రంగం విలువ రూ.85 లక్షల కోట్లు

న్యూఢిల్లీ: భారత ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమ 2035 నాటికి లక్ష కోట్ల డాలర్ల (రూ. 85 లక్షల కోట్లు) స్థాయికి చేరుకునే ఎగుమతి ప్రాధాన్యత రంగంగా మారే అవకాశం ఉందని అంతర్జాతీయ మేనేజ్‌మెంట్ కన్సల్టింగ్ సంస్థ ఆర్థర్ డి లిటిల్ అంచనా వేసింది. తయారీ, ఆవిష్కరణలు మరియు సాంకేతికత మద్దతుతో పరిశ్రమ ఆ స్థాయికి చేరుకోగలదని ఆర్థర్ డి లిటిల్ మేనేజింగ్ పార్టనర్ (భారతదేశం, దక్షిణాసియా) బార్నిక్ డి మైత్రా ఇటీవలి నివేదికలో తెలిపారు. డిజైన్, డెవలప్‌మెంట్, ప్రొడక్షన్ రంగాల్లో భారత పరిశ్రమ ప్రపంచ నాయకత్వ స్థానాన్ని సాధించగలదని ఆయన అన్నారు. అయితే ఈ స్థాయికి చేరుకోవాలంటే ఆటోమొబైల్ పరిశ్రమలో విశ్వసనీయత పెరగాలని, తయారీలో అంతర్జాతీయ పోటీతత్వాన్ని సాధించాలని అన్నారు. అలాగే ఆవిష్కరణల వేగాన్ని పెంచాలని సూచించారు. ఆటోమోటివ్ సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు ERD (ఇంజనీరింగ్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్‌మెంట్) విభాగాలు జోనల్ ఆర్కిటెక్చర్ మరియు అడ్వాన్స్‌డ్ డ్రైవర్ అసిస్టెన్స్ సిస్టమ్స్ (ADAS) వంటి ప్రస్తుత ట్రెండ్‌లకు పరిష్కారాలను అందించే సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉన్నాయని ఆయన తెలిపారు. దీనికి అదనంగా, భారతదేశం యొక్క అతిపెద్ద బలం తగినంత నిధుల మద్దతుతో స్టార్టప్ వ్యవస్థ. 2030 నాటికి గ్లోబల్ ఆటోమోటివ్ ఆర్ అండ్ డి డిపార్ట్‌మెంట్ మరియు సాఫ్ట్‌వేర్ మార్కెట్ 40 వేల బిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుంటుందని, గ్లోబల్ సాఫ్ట్‌వేర్ సెంటర్‌గా ఉన్న బలంతో ఈ మార్కెట్‌లో భారతదేశం పెద్ద వాటాను సాధించగలదని కూడా నివేదికలో పేర్కొంది. “దీని కోసం ప్రభుత్వంతో సహా ఈ రంగంలోని వాటాదారులందరి ఉమ్మడి కృషి చాలా అవసరం. అప్పుడే పరిశ్రమ భారీ పెట్టుబడులు మరియు భాగస్వామ్యాలను సాధించి 2035 నాటికి లక్ష కోట్ల డాలర్ల స్థాయికి చేరుకుంటుంది” అని మైత్రా అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-05T04:07:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *