అదానీ చేతికి ఓరియంట్ సిమెంట్? | అదానీ చేతికి ఓరియంట్ సిమెంట్?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-19T01:24:19+05:30 IST

అదానీ గ్రూప్ తన సిమెంట్ సామ్రాజ్యాన్ని మరింత విస్తరిస్తోంది. ఇప్పటికే ఏసీసీ, అంబుజా సిమెంట్స్‌ను కొనుగోలు చేసిన అదానీ సిమెంట్ మరిన్ని కొనుగోళ్లకు సిద్ధమవుతోంది…

అదానీ చేతికి ఓరియంట్ సిమెంట్?

డీల్ విలువ రూ.4,000 కోట్లు ఉండే అవకాశం ఉంది

న్యూఢిల్లీ: అదానీ గ్రూప్ తన సిమెంట్ సామ్రాజ్యాన్ని మరింత విస్తరిస్తోంది. ఇప్పటికే ఏసీసీ, అంబుజా సిమెంట్స్‌ను కొనుగోలు చేసిన అదానీ సిమెంట్ మరిన్ని కొనుగోళ్లకు సిద్ధమవుతోంది. తాజాగా సీకే బిర్లా గ్రూప్ కంపెనీ ఓరియంట్ సిమెంట్ కొనుగోలుకు చర్చలు జరుపుతున్నట్లు సమాచారం. ఇందుకోసం ఓరియంట్ సిమెంట్ ప్రధాన ప్రమోటర్ సీకే బిర్లా అదానీని సంప్రదించినట్లు తెలుస్తోంది. సికె బిర్లా మరియు అతని కుటుంబ సభ్యులు ఓరియంట్ సిమెంట్‌లో 37.9 శాతం ఈక్విటీ వాటాను కలిగి ఉన్నారు. ఈ వాటా కోసం బిర్లా రూ.3,500 కోట్ల నుంచి రూ.4,000 కోట్ల వరకు ఆశిస్తున్నట్లు సమాచారం. సికె బిర్లా గ్రూప్ ఈ ఏడాది వేసవిలో ఓరియంట్ సిమెంట్‌లో వాటాల విక్రయానికి జెపి మోర్గాన్‌ను నియమించుకుంది. ఈ వార్తలతో గత మూడు నెలల్లో ఓరియంట్ సిమెంట్ స్టాక్ 29 శాతం పెరిగింది.

తెలంగాణతో సహా మరో రెండు రాష్ట్రాల్లో ప్లాంట్లు: ఓరియంట్ సిమెంట్‌కు తెలంగాణ, కర్ణాటక, మహారాష్ట్రల్లో 85 లక్షల టన్నుల వార్షిక ఉత్పత్తి సామర్థ్యంతో మూడు సిమెంట్ ప్లాంట్లు ఉన్నాయి. ఈ మొక్కలు తెలంగాణలోని ఉమ్మడి ఆదిలాబాద్ జిల్లాలోని దేవ్‌పూర్, మహారాష్ట్రలోని జలగావ్ మరియు కర్ణాటకలోని చిత్తాపూర్‌లో ఉన్నాయి. ఈ కొనుగోలు ద్వారా దక్షిణాది మార్కెట్లపై గట్టి పట్టు సాధించాలన్నది అదానీ గ్రూప్ ఆలోచన. అదానీ గ్రూప్‌కు చెందిన ఏసీసీ సిమెంట్స్‌కు ఇప్పటికే తెలంగాణ, కర్ణాటకలో సిమెంట్ ప్లాంట్లు ఉన్నాయి. అయితే వివిధ కారణాల వల్ల వాటి విస్తరణకు అడ్డంకులు ఎదురవుతున్నాయి. దీంతో ఆ లోటును ఓరియంట్ సిమెంట్ కొనుగోలు చేయడం ద్వారా భర్తీ చేయాలని అదానీ గ్రూప్ భావిస్తోంది. ఓరియంట్ సిమెంట్‌కు చెందిన సున్నపురాయి గనులు ఈ విషయంలో కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి. అయితే సీకే బిర్లా ఆశించిన ధర అడ్డంకిగా మారే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-19T01:24:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *