అదానీ బొగ్గు దిగుమతులపై మళ్లీ విచారణ చేపట్టింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-18T01:52:39+05:30 IST

అదానీ గ్రూప్ బొగ్గు దిగుమతులపై విచారణను పునఃప్రారంభించేందుకు అనుమతించాలని డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ రెవెన్యూ ఇంటెలిజెన్స్ (డీఆర్‌ఐ) సుప్రీంకోర్టును కోరింది. ఇందుకు సంబంధించి సింగపూర్ నుంచి ఆధారాలు సేకరించేందుకు అనుమతిని కోరింది.

అదానీ బొగ్గు దిగుమతులపై మళ్లీ విచారణ చేపట్టింది

డీఆర్‌ఐ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది

న్యూఢిల్లీ: అదానీ గ్రూప్ బొగ్గు దిగుమతులపై విచారణను పునఃప్రారంభించేందుకు అనుమతించాలని డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ రెవెన్యూ ఇంటెలిజెన్స్ (డీఆర్‌ఐ) సుప్రీంకోర్టును కోరింది. ఇందుకు సంబంధించి సింగపూర్ నుంచి ఆధారాలు సేకరించేందుకు అనుమతిని కోరింది. 2016 నుంచి అదానీ బొగ్గు దిగుమతి లావాదేవీలపై సింగపూర్ నుంచి ఆధారాలు సేకరించేందుకు DRI ప్రయత్నిస్తోంది. అదానీ గ్రూప్ తన సింగపూర్ అనుబంధ సంస్థ అదానీ గ్లోబల్ Pte ద్వారా ఈ దిగుమతి గొలుసును నిర్వహించింది. ఇండోనేషియా నుంచి దిగుమతి చేసుకున్న బొగ్గుపై తొలుత సింగపూర్ అనుబంధ సంస్థ పేరుతో ఎక్కువ ధరకు బిల్లులు వసూలు చేసి ఆ తర్వాత దేశీయ అనుబంధ సంస్థల ద్వారా భారత్‌కు దిగుమతి చేసుకున్నట్లు డీఆర్‌ఐ అనుమానిస్తోంది. అదానీ గ్రూప్ తన నిధులను సింగపూర్ వంటి పన్ను స్వర్గధామానికి మళ్లించిందని, ఈ బొగ్గు ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన విద్యుత్‌కు అధిక ఛార్జీలు వసూలు చేసిందని, తద్వారా గ్రూప్ వందల కోట్ల అనవసర లాభాలను పొందిందని రెవెన్యూ శాఖ ఆరోపించింది. ఈ బొగ్గు దిగుమతి లావాదేవీలకు సంబంధించిన పత్రాలను పన్ను అధికారులు సేకరించకుండా నిరోధించేందుకు అదానీ గ్రూప్ భారత్‌తో పాటు సింగపూర్‌లో అనేక కేసులను ఎదుర్కొంటోంది. సింగపూర్ నుంచి అధికారులు ఆధారాలు సేకరించకుండా అడ్డుకునేందుకు అదానీ గ్రూప్‌కు దిగువ కోర్టు ఇచ్చిన అనుమతిని రద్దు చేయాలని డీఆర్‌ఐ గత నెల 9న దాఖలు చేసిన అప్పీల్‌లో సుప్రీంకోర్టును కోరింది. అదానీ గ్రూప్ అదే తప్పు చేయలేదు. ఓడరేవుల నుంచి బొగ్గును విడుదల చేయడానికి ముందు భారత అధికారులు దిగుమతుల విలువను అంచనా వేసినట్లు గ్రూప్ తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-18T01:52:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *