బీజేపీ ఎంపీలు: 10 మంది బీజేపీ ఎంపీలు తమ లోక్ సభ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేశారు.. ఎందుకో తెలుసా?

బీజేపీ ఎంపీలు

బీజేపీ ఎంపీలు: రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్ మరియు ఛత్తీస్‌గఢ్ మూడు రాష్ట్రాలలో జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించిన 12 మంది భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) పార్లమెంటు సభ్యులలో (ఎంపిలు) పది మంది తమ లోక్‌సభ స్థానాలకు బుధవారం రాజీనామా చేశారు.

రాజీనామాలు సమర్పించేందుకు బీజేపీ చీఫ్ జేపీ నడ్డా నేతృత్వంలోని ఎంపీల బృందం స్పీకర్‌ను కలిసింది. స్పీకర్‌ను కలిసిన వారిలో మధ్యప్రదేశ్‌కు చెందిన నరేంద్ర తోమర్, ప్రహ్లాద్ పటేల్, రితీ పాఠక్, రాకేష్ సింగ్, ఉదయ్ ప్రతాప్ సింగ్ ఉన్నారు. రాజస్థాన్ నుండి, రాజ్యవర్ధన్ రాథోడ్, కిరోడి లాల్ మీనా మరియు దియా కుమారి మరియు ఛత్తీస్‌గఢ్ నుండి అరుణ్ సావో మరియు గోమతి సాయిలు రాజీనామాలు సమర్పించిన ఎంపీలు. మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో నర్సింగపూర్ నియోజకవర్గం నుంచి గెలుపొందిన ప్రహ్లాద్ పటేల్ మాట్లాడుతూ.. ‘బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డాతో భేటీ తర్వాత లోక్‌సభ ఎంపీ పదవికి రాజీనామా చేశానని.. త్వరలోనే కేంద్ర మంత్రి పదవికి కూడా రాజీనామా చేస్తానని బాబా బాల్కనాథ్, రేణుక తెలిపారు. సింగ్ ఇంకా తమ రాజీనామాలు సమర్పించలేదు.

అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయిన కేంద్ర మంత్రి..(బీజేపీ ఎంపీలు)

ఇటీవల జరిగిన అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఐదుగురు కేంద్రమంత్రులతో సహా 21 మంది ఎంపీలను బీజేపీ బరిలోకి దింపింది. రాజస్థాన్‌, మధ్యప్రదేశ్‌ నుంచి ఏడుగురు చొప్పున, ఛత్తీస్‌గఢ్‌ నుంచి నలుగురు, తెలంగాణ నుంచి ముగ్గురు ఎంపీలు పోటీ చేశారు. తెలంగాణ, రాజస్థాన్‌లలో ముగ్గురు, మధ్యప్రదేశ్‌లో ఇద్దరు, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో ఒకరు బీజేపీ ఎంపీలు ఓడిపోయారు. కేంద్ర గిరిజనాభివృద్ధి శాఖ సహాయ మంత్రి ఫగ్గన్ సింగ్ కులస్తే మధ్యప్రదేశ్‌లోని నివాస్ స్థానం నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీ ముగ్గురు ఎంపీలు రేవంత్ రెడ్డి, ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి, కోమటిరెడ్డి వెంకట రెడ్డిలను అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీకి దింపింది. ముగ్గురూ తమ తమ స్థానాల్లో విజయం సాధించారు. వీరిలో గురువారం తెలంగాణ సీఎంగా ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్న రేవంత్ రెడ్డి తాజాగా తన రాజీనామాను సమర్పించారు. మరో ఇద్దరు రాజీనామా చేయాల్సి ఉంది.

 

పోస్ట్ బీజేపీ ఎంపీలు: 10 మంది బీజేపీ ఎంపీలు తమ లోక్ సభ సభ్యత్వానికి రాజీనామా చేశారు.. ఎందుకో తెలుసా? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *