సైంధవ్ మూవీ తెలుగు రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5
– అన్వర్

వెంకటేష్…. దశాబ్దాలుగా ప్రేక్షకులను, అభిమానులను మంత్రముగ్ధులను చేస్తున్న పేరు. కామెడీ, లవ్, యాక్షన్, సెంటిమెంట్ ఇలా ఏదైనా చేయగల ఆల్ రౌండర్. ముఖ్యంగా ఫ్యామిలీ ఆడియన్స్‌కి వెంకీ అంటే చాలా ఇష్టం. తన కెరీర్‌లో 75వ సినిమా చేయడంతో ఏమో అనుకున్నారు. అది సహజం. ‘సైంధవ’ టీజర్, ట్రైలర్, పోస్టర్.. ఇలా అన్నింటిలోనూ ఇంటెన్స్ లుక్ కనిపించింది. వెంకీని ఎప్పటిలాగే దూకుడుగా చూశాం. సంక్రాంతి వస్తోంది. అందుకే ‘సైంధవ్’ అన్ని రకాలుగా అంచనాలు పెంచేసింది. మరి వెంకీ మైల్‌స్టోన్ సినిమా ఎలా ఉంది? రూ.17 కోట్ల ఇంజక్షన్ అంటూ హడావిడి చేసిన ఈ సినిమాలో అంత ‘విలువ’ ఉందా? లేదా?

సైంధవ్ (వెంకటేష్) ఓ షిప్‌యార్డ్‌లో డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తుంటాడు. భార్య లేదు. చిన్న పాప పేరు గాయత్రి (సారా). సైంధవ్ కొడుకు అంటే ప్రాణం. గాయత్రి కూడా నాన్నను సూపర్ హీరోగా చూస్తుంది. అటువంటి గాయత్రికి ఖరీదైన వ్యాధి వస్తుంది. రూ.17 కోట్ల ఇంజక్షన్ వేసినా పాప బతకలేదు. అక్కడి నుంచి సైంధవ్ ‘సైకో’ వస్తుంది. పాపను ఆదుకోవడానికి సైంధవ్ మళ్లీ తన పాత వృత్తినే ఎంచుకున్నాడు. ‘సైంధవ్’లో ఆ ‘సైకో’ ఎవరు? అతనికి అంత ఖరీదైన ఇంజక్షన్ ఎలా వచ్చింది? పాప బతికిందా లేదా? అన్నది మిగతా కథ.

‘సైంధవ’ కథ ఏంటో తెలుసుకోవాలంటే సినిమా చూడాల్సిన అవసరం లేదు. కేవలం ట్రైలర్ ప్లే చేయండి. ఎందుకంటే దర్శకుడు ట్రైలర్ లోనే కథ మొత్తం చెప్పాడు. నిజానికి ట్రయిలర్‌లో కథ మొత్తం చెప్పడంలో తేలిక. అక్కడ సమస్య ఉంది. దానికి తోడు ప్రేక్షకులు ఎలాంటి సినిమా చూడబోతున్నారో ముందే చెప్పి ప్రిపేర్ చేసుకోవచ్చు. కథపై వారికి కొత్త అంచనాలేమీ లేవు. కథ చెప్పడం ద్వారా.. కొన్ని కొత్త ఎలిమెంట్స్‌ని తెరపై చూపించాల్సి ఉంటుంది. అది ప్రేక్షకులను మెస్మరైజ్ చేయాలి. ఈ విషయాన్ని ట్రైలర్‌లోనే చెప్పాను. సినిమాలో ఎంత ఉంటుందో ఊహించుకోండి’ అన్నారు దర్శకుడు శైలేష్ కొలను కూడా. సో.. సినిమాలో అంతకు మించిన థ్రిల్ ఉంటుందనే అభిప్రాయం కలగడం సహజం. అయితే వెండితెరపై ఆ అంశాలు అంతగా కనిపించవు.

ఈ కథ చంద్ర ప్రస్థానం అనే ఊహలో జరుగుతుంది. ఆ పేరేంటి, ఆ ప్రాంతం ఏంటి… అంతా అయోమయం. చంద్రప్రస్థానం షిప్‌యార్డ్‌లో దొంగ నోట్లు, ఆయుధాలు, డ్రగ్స్‌తో కూడిన కంటైనర్‌ ఇరుక్కుపోయింది. వికాస్ (నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ) ఆ కంటైనర్ కోసం ప్రయత్నిస్తాడు. సైంధవ్ కి కీమో ఇంజెక్షన్ కావాలి. ఈ రెండు కథలు కలుస్తాయని ప్రేక్షకులకు ముందే తెలుసు. ట్రైలర్‌లో కూడా అదే చెప్పారు. సో… అది కూడా షాకింగ్‌గా లేదా ఆసక్తికరంగా అనిపించదు. దర్శకుడు ‘హాఫ్ వే’లో ఎన్నో పాత్రలు, సబ్జెక్ట్‌లను తెరకెక్కించాడు. బహుశా.. పార్ట్ 2 కోసం దాచిపెట్టారా.? అదే ఈ యువ దర్శకుల సమస్య. ఓ కథలో చెప్పాల్సినవన్నీ చెప్పకుండా, పార్ట్ 2 కోసం తహతహలాడుతున్నట్టు చూపించారు.దాంతో అసలు కథలో గందరగోళం మొదలవుతుంది. ఫస్ట్ పార్ట్ హిట్ అయితే పార్ట్ 2 వస్తుందనే లాజిక్ మిస్సవుతున్న వారంతా.. ‘సైంధవ’లోనూ అదే తప్పు జరిగింది.

మను క్యారెక్టర్‌కి సైంధవ్‌కి సంబంధం ఏమిటో ప్రేక్షకులకు తెలియదు. ఆర్య పాత్ర కూడా అలాగే ఉంటుంది. ఆ పాత్ర స్వభావం అర్థం కాలేదు. అసలు “సైకో` ఎవరో నాకు తెలియదు. సైకోకి, పాత గ్యాంగ్ కీతో ఉన్న అనుబంధాన్ని కొన్ని డైలాగుల్లో ప్రస్తావించారు. సినిమా అనేది దృశ్య మాధ్యమం. చాలా విషయాలు విజువల్‌గా చెప్పొచ్చు. డైలాగులకే పరిమితం చేయడం వల్ల ప్రభావం ఉండదు. పాపకు వచ్చిన జబ్బు చాలా అరుదని చెబుతూనే చంద్ర ప్రస్థానంలో 350 మంది చిన్నారులు ఒకే వ్యాధితో బాధపడుతున్నారని చెప్పడం లాజిక్‌కు దూరంగా ఉంది. అసలే 17 కోట్లు ఇంజక్షన్ అంటే.. సామాన్య ప్రేక్షకుడు ఆ పాయింట్‌తో డిస్‌కనెక్ట్ అవుతాడు. అలాంటి ఓ చిన్నారి కథ దాదాపు 35 మంది కథగా మారింది. ‘సార్.. ఈసారి నా బిడ్డకు ఈ ఇంజక్షన్ వేస్తాను. తర్వాత ఇస్తాను’ అంటూ ఓ సెక్యూరిటీ గార్డుతో డైలాగ్ కొట్టాడు. ఒక తండ్రిగా, ఒక సెక్యూరిటీ గార్డు యొక్క బాధను అర్థం చేసుకోవచ్చు. అయితే ఇది రూ.17 కోట్ల ఇంజక్షన్. ‘అయ్యో పదివేలు అయితే ఇవ్వు. జీతం రాగానే ఇస్తాను’ అంటూ సింపుల్ గా చెప్పే ఈ డైలాగ్ చూస్తుంటే.. దర్శకుడు కథపైనే కాకుండా పాత్రలపై కూడా పెద్దగా దృష్టి పెట్టలేదని తెలుస్తోంది.

‘విక్రమ్’ ప్రభావం ఈ సినిమాపై కనిపిస్తోంది. దర్శకుడు విక్రమ్ తరహాలో యాక్షన్ థ్రిల్లర్ తీయాలనుకున్నాడు. కథగా విక్రమ్ సింపుల్ గా ఉంటాడు. కానీ అందులో అధిక క్షణాలు ఉన్నాయి. “సైంధవ్‌`లో అదే పెద్ద లోటు. సెకండాఫ్‌లో.. పాపపై విలన్ గ్యాంగ్ దాడి చేయడంతో కారు లోపలికి వస్తుంది. ఆ ఎపిసోడ్‌లో కాస్త ఎత్తు ఉంది. అలాంటి సన్నివేశాలు వీలైనంత వరకు చేయాలి. కథలోని ఎమోషన్ కుటుంబ ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ అవుతుంది. వాళ్లకు తండ్రీ కూతురు ట్రాక్ ఇష్టం. పిల్లల పట్ల సానుభూతి ఏర్పడుతుంది. అందులో ఎలాంటి సందేహం లేదు. కాకపోతే.. దీన్ని రూపొందించిన విధానం ఈ సినిమాను ఫ్యామిలీ ఆడియన్స్‌కి దూరం చేస్తుంది. యాక్షన్ డోస్ ఎక్కువ.

75 సినిమాల అనుభవం ఉన్న వెంకీ గురించి కొత్తగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. తన ఎమోషన్స్ ని బాగా హ్యాండిల్ చేస్తాడు. ఈ సినిమాలో అందుకు అవకాశం ఎక్కువ. తన బిడ్డను కాపాడుకోవడానికి ప్రయత్నించే సాధారణ తండ్రిగా అతని నటన బాగుంది. యాక్షన్ సీన్స్ లో చాలా ఎగ్రెసివ్ గా ఎనర్జిటిక్ గా కనిపించాడు. ‘మహిళలను తాకిన ట్రాక్ రికార్డ్ నాకు లేదు’ అని విజిల్స్ వేస్తారు. నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీకి ఇదే తొలి తెలుగు సినిమా. ఇంతలో ఆమె పాత్ర అలరించింది. అయితే.. అంత మంచి నటుడితో యావరేజ్ విలన్ లాగా జోరుగా నటించడం నాకు నచ్చదు. తెలుగు నేర్చుకుని తెలుగులో డైలాగులు మాట్లాడానని పుస్తకాలు ఇచ్చారు కానీ అందులో హిందీ డైలాగులే ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అంతేకాదు ప్రతిసారీ నోటి నుంచి తప్పుడు మాట వస్తుంది. ఆ సగం కాల్చిన పాత్రల్లో ఆర్య ఒకరు. ఆండ్రియా పాత్ర కూడా పర్వాలేదు. శ్రద్ధా శ్రీనాథ్, రుహానీ శర్మ పాత్రలు కూడా పరిమితమే.

యాక్షన్ సినిమా టెంపోలో సాంకేతిక విభాగం పనిచేసింది. నిర్మాణంలో నాణ్యత ఉంది. ఒక రంగు నమూనా అనుసరించినట్లు కనిపిస్తుంది. పాటలకు స్కోప్ లేదు. ఈ సినిమాలో తప్పుడు వాడుక పాట తప్పు ప్లేస్‌మెంట్. ఆ పాట కూడా కావాలి అనిపిస్తుంది. హిట్, హిట్ 2 సినిమాలతో హిట్స్ ఇచ్చిన శైలేష్ కొలను ఈ సినిమా కథపై పెద్దగా దృష్టి పెట్టినట్లు కనిపించడం లేదు. మంచి పాయింట్ లేవనెత్తారు. అందుకు హీరో ఎలాంటి పోరాటం చేస్తాడు? అతనికి ఆసక్తి కలిగింది. కానీ ఉత్కంఠను, ఉత్కంఠను రేకెత్తించే విధంగా కథను సరైన రీతిలో నడిపించలేకపోయాడు. వెంకీ 75 చిత్రాలను జరుపుకోవాలంటే ఈ సినిమా తప్పక చూడాలి. అంతే!

మెరిసే టచ్: ఇంజెక్షన్ చిక్కుకుంది!

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

– అన్వర్

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *