కరోనా: చైనాను మృత్యువు పీడిస్తోంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 03:11 AM

రెండేళ్లుగా ప్రపంచం మొత్తం కష్టాల్లో కూరుకుపోయి లక్షలాది మంది ప్రాణాలు కోల్పోయిన కరోనా మహమ్మారిని ల్యాబ్‌లో చైనా పరిశోధకులు సృష్టించారనే వాదనలో ఎంత నిజం ఉందో తెలియదు.

కరోనా: చైనాను మృత్యువు పీడిస్తోంది

100 శాతం ప్రాణాంతకమైన కరోనా సృష్టి

పాంగోలిన్-రకం కరోనా మ్యూటాంట్

నుండి కొత్త వైరస్ డిజైన్

ఇంజెక్షన్ ఇచ్చిన 8 రోజుల్లో 4 ఎలుకలు చనిపోయాయి

మనుషులకు వ్యాధి సోకితే మనుగడ కష్టం

మెదడుపై తీవ్రమైన ప్రభావాలు: శాస్త్రవేత్తలు

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 17: రెండేళ్లుగా యావత్ ప్రపంచాన్ని అతలాకుతలం చేసిన కరోనా మహమ్మారిని చైనా పరిశోధకులు ల్యాబ్‌లో సృష్టించారని, లక్షలాది మంది ప్రాణాలు పోగొట్టుకున్నారనే వాదనలో ఎంత నిజం ఉందో తెలియదుగానీ.. ఇప్పుడు వారు ఓ క్రియేట్ చేసినట్లు సమాచారం. కొత్త వైరస్. చైనా పీపుల్స్ లిబరేషన్ ఆర్మీ వైద్యులు తయారు చేసిన ఆ పాంగోలిన్ కరోనా వైరస్ పేరు ‘GX-P2V’. పాంగోలిన్‌ల శరీరంలో సాధారణంగా కరోనా వైరస్ ఉంటుంది. 2017లో మలేషియా పాంగోలిన్లలో గుర్తించిన ‘జీఎక్స్/2017’ మ్యుటేషన్ నుంచి చైనా పరిశోధకులు ఈ కొత్త రకాన్ని తయారు చేశారు. ఆ వైరస్ ఎంత ప్రమాదకరమో.. లేబొరేటరీ ఎలుకలకు 100 ప్రాణాంతకం అని ఇటీవల బయోఆర్కైవ్‌లో ఓ నివేదిక ప్రచురించింది. నివేదిక ప్రకారం, ఈ వైరస్‌తో ప్రయోగశాలలో నాలుగు ఎలుకలకు టీకాలు వేసిన ఐదు రోజులలో, వేగంగా బరువు తగ్గడం మరియు కళ్ళు తెల్లబడటం వంటి లక్షణాలు కనిపించాయి. టీకాలు వేసిన 8 రోజుల్లోనే నాలుగు ఎలుకలు చనిపోయాయి. వైరస్ వారి మెదడు, కళ్ళు మరియు ఊపిరితిత్తులకు చాలా వేగంగా వ్యాపించింది. గత రెండు రోజుల్లో మెదడులో వైరల్ లోడ్ విపరీతంగా పెరిగిందని పరిశోధకులు గుర్తించారు. ఈ వైరస్ మనుషులకు కూడా అంతే ప్రమాదకరం. దురదృష్టవశాత్తు, వైరస్ ల్యాబ్ నుండి బయటకు వచ్చి మానవులకు సోకడం ప్రారంభిస్తే, మానవజాతి మనుగడ ప్రమాదంలో పడుతుందని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 03:11 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *