గ్రూప్-1: రేపు గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ కీ

అభ్యర్థుల ఓఎంఆర్‌లు కూడా విడుదలయ్యాయి

చివరి దశ స్కానింగ్ ప్రక్రియ

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 26 (ఆంధ్రజ్యోతి): గ్రూప్-1 పోస్టుల భర్తీకి నిర్వహించిన ప్రిలిమినరీ పరీక్ష ప్రిలిమినరీ ‘కీ’ని ఈ నెల 28న విడుదల చేయాలని తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ నిర్ణయించిన సంగతి తెలిసిందే. కీతో పాటు అభ్యర్థుల ఓఎంఆర్ షీట్లను కూడా వెబ్‌సైట్‌లో ఉంచుతారు. ఈనెల 16న ప్రిలిమినరీ పరీక్ష నిర్వహించిన సంగతి తెలిసిందే. 503 పోస్టులకు మొత్తం 3,80,202 మంది అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోగా, వారిలో 2,86,031 మంది పరీక్షకు హాజరయ్యారు. 150 మార్కులకు నిర్వహించిన పరీక్షలో 150 ప్రశ్నలు ఇచ్చారు. ప్రిలిమ్స్‌లో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులు మెయిన్స్ పరీక్షకు హాజరు కావాలి. అభ్యర్థులు ఒక్కో పోస్టుకు 50 చొప్పున (1:50 నిష్పత్తి) మెయిన్స్‌కు ఎంపిక చేయబడతారు. అందులో కటాఫ్ మార్కుల వ్యవస్థ లేదు. మెరిట్ జాబితా ప్రకారం మెయిన్స్ ఎంపిక చేయబడుతుంది. వచ్చే ఏడాది జనవరి, ఫిబ్రవరి నెలల్లో మెయిన్‌ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. ప్రాథమిక కీని విడుదల చేసిన తర్వాత 5 రోజుల వరకు అభ్యంతరాలు అనుమతించబడతాయి. వాటిని నిపుణుల కమిటీ అధ్యయనం చేసి తుది కీని ప్రకటిస్తుంది. దాంతో పాటు ఫలితాలు వెల్లడించే అవకాశం ఉంది.

7న ఫుడ్ సేఫ్టీ ఆఫీసర్ పోస్టులకు పరీక్ష

ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ప్రివెంటివ్ మెడిసిన్ (ఐపీఎం) కింద ఫుడ్ సేఫ్టీ ఆఫీసర్ పోస్టుల భర్తీకి వచ్చే నెల 7న పరీక్ష నిర్వహించాలని టీఎస్‌పీఎస్సీ నిర్ణయించింది. ఇప్పటికే 24 పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలై దరఖాస్తులు అందిన సంగతి తెలిసిందే.

‘సవరించు’ ఎంపిక

మహిళా శిశు సంక్షేమ అధికారి, అదనపు చైల్డ్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్ట్ ఆఫీసర్ పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకున్న అభ్యర్థులకు ఎడిట్ ఆప్షన్ ఇవ్వబడింది. అభ్యర్థులు 27వ తేదీ ఉదయం 10 గంటల నుంచి 29వ తేదీ సాయంత్రం 5 గంటల వరకు తమ వివరాల్లో మార్పులు చేసుకునేందుకు ఎడిట్ ఆప్షన్‌ను ఉపయోగించుకోవాలని TSPSC ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-27T15:59:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *