ఒత్తిడిని తగ్గించుకోవడానికి

గృహిణులు, యువత ఒత్తిడికి గురికావడం సహజం. ముఖ్యంగా ఇంటికే పరిమితమైన మహిళల్లో ఒత్తిడి శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇలాంటి వారు కొన్ని చిట్కాలు పాటిస్తే ఒత్తిడి తగ్గుతుంది.

యువతలో మానసిక ఒత్తిడి, నీరసం, ఏకాగ్రత తగ్గడం వంటివి ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి. ఆహారంతో పాటు సరైన నిద్ర లేకపోవడమే ఇందుకు కారణం. ఈ రోజుల్లో ఎవరైనా డిజిటల్ కాలుష్యానికి గురవుతారు. చేతిలో ఫోన్ ఉంటే చాలు. అసహనం వస్తుంది. సోమరితనం ప్రబలుతుంది. దీంతో ఒత్తిడి పెరుగుతుంది. ఈ రోజుల్లో సోషల్ మీడియాలో ఎమోషన్స్ కంట్రోల్ చేసుకోవడం చాలా కష్టం. అనవసరమైన ప్రతికూల భావోద్వేగాలకు దూరంగా ఉండేందుకు, ఎలక్ట్రానిక్ గాడ్జెట్‌లకు దూరంగా ఉండండి. కనీసం వారానికి ఒకసారి చేయండి. సోషల్ మీడియాకు దూరంగా ఉండటం కూడా ఉపశమనం కలిగిస్తుంది.

ఎక్కువ సమయం ఇంట్లో వారితో లేదా ప్రియమైన వారితో మాట్లాడటం వల్ల ఒత్తిడి స్థాయిలు తగ్గుతాయి. లోపల ఒంటరితనం, అసూయ మరియు ద్వేషం యొక్క భావాలు తగ్గుతాయి. దీంతో అవి త్వరగా రీఛార్జ్ అవుతాయి. ప్రియమైన వారితో కలిసి కొత్త ప్రదేశాలకు వెళ్లడం వల్ల కూడా ఒత్తిడి తగ్గుతుంది. దీనితో పాటు, నిజాయితీ మరియు ఆదర్శంగా ఉండటం మెరుగైన మానసిక ఆరోగ్యానికి దారితీస్తుంది. ఇల్లు, స్నేహితులు, కార్యాలయం, ఆనందం మరియు ఇతర విషయాలను వేరుగా ఉంచడం మరియు మీ జీవితాన్ని సమతుల్యం చేసుకోవడం కూడా ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది.

ఎలాంటి పని మీకు సంతోషాన్ని కలిగిస్తుందో మీరే జాబితా చేసుకోవాలి. తదనుగుణంగా వ్యవహరించడం ద్వారా, మీరు మానసికంగా మీ భావోద్వేగాలను నియంత్రించవచ్చు. ఒత్తిడి నిర్వహణ పద్ధతులను తెలుసుకోవడం కూడా ఒక కళ. ఇది మీకు కొత్త మిమ్మల్ని అందిస్తుంది. కొందరికి కొత్త విషయాలు నేర్చుకోవడం, విభిన్నమైన పనులు చేయడం ఇష్టం. ఇలా చేయడం వల్ల ఒత్తిడి ఉండదు. స్వీయ ప్రేమ ఉన్నవారికి ఇది మంచిది. మీరు మీరే బహుమతిగా ఇవ్వగలగాలి. పోలికలను వదిలేయండి. అప్పుడే మీలో ఆత్మవిశ్వాసం పెరుగుతుంది. ఒత్తిడి తగ్గుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *