అప్లికేషన్స్: ఆటోమేషన్ సిస్టమ్‌లో పీజీ డిప్లొమా

నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ, కాలికట్ (NELIT) పీజీ డిప్లొమా ఇన్ ఇండస్ట్రియల్ ఆటోమేషన్ సిస్టమ్ డిజైన్, పీజీ డిప్లొమా ఇన్ డేటా అనలిటిక్స్ అండ్ ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ప్రతి ప్రోగ్రామ్ యొక్క వ్యవధి 24 వారాలు. థియరీ క్లాసులు, ప్రాక్టికల్ సెషన్లు ఉంటాయి. నవంబర్ 28 నుంచి కార్యక్రమాలు ప్రారంభం కానున్నాయి.అకడమిక్ మెరిట్, కౌన్సెలింగ్ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇస్తారు. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్‌లో 50 సీట్లు ఉంటాయి. ప్రోగ్రామ్‌లను పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులకు ఉద్యోగ అవకాశాలను అందించడంలో సహాయం చేస్తారు.

ఇండస్ట్రియల్ ఆటోమేషన్ సిస్టమ్ డిజైన్‌లో పీజీ డిప్లొమా

ఈ కార్యక్రమం బ్లెండెడ్ (ఆన్‌లైన్ + క్యాంపస్) మోడ్‌లో నిర్వహించబడుతుంది. మొదటి ఎనిమిది వారాలు ఆన్‌లైన్ సెషన్‌లను కలిగి ఉంటాయి. మధ్యాహ్నం పదకొండు గంటల నుంచి పన్నెండున్నర గంటల వరకు సెషన్స్‌ జరుగుతాయి. క్యాంపస్ తరగతులు జనవరి 23, 2023 నుండి పన్నెండు వారాల పాటు నిర్వహించబడతాయి. ఉదయం 9:30 నుండి మధ్యాహ్నం 12:30 వరకు థియరీ మరియు ల్యాబ్ తరగతులు ఉంటాయి. 17 ఏప్రిల్ 2023 నుండి నాలుగు వారాల పాటు ప్రాజెక్ట్ వర్క్ (క్యాంపస్/ ఇండస్ట్రీ/ ఇంటర్న్‌షిప్/ హోమ్)

  • ప్రోగ్రామ్‌లో ఇండస్ట్రియల్ ఫీల్డ్ ఇన్‌స్ట్రుమెంట్స్, PC బేస్డ్ DAQ సిస్టమ్స్ (DAS), ప్రోగ్రామబుల్ ఆటోమేషన్ కంట్రోలర్‌లు (PAC), PLC మరియు PID కంట్రోలర్‌లు, ఇండస్ట్రియల్ డేటా కమ్యూనికేషన్ (IDC), SCADA/ HMI సిస్టమ్ డెవలప్‌మెంట్, డిస్ట్రిబ్యూటెడ్ కంట్రోల్ సిస్టమ్‌తో కొలతలు ఉన్నాయి. (DCS), ఇండస్ట్రియల్ డ్రైవ్‌లు మొత్తం ప్రోగ్రామ్‌కు 30 క్రెడిట్‌లు సూచించబడిన మాడ్యూల్స్ ఉన్నాయి.

అర్హత: (BE/ B.Tech)(ఎలక్ట్రికల్/ EEE/ ఎలక్ట్రానిక్స్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ అప్లైడ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్ అండ్ కంట్రోల్/ మెకాట్రానిక్స్/ కెమికల్ ఇంజనీరింగ్/ కంప్యూటర్ సైన్స్) దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. మే 5, 2023 నాటికి ఇంజనీరింగ్ డిగ్రీ పూర్తి చేసిన వారు కూడా అర్హులు.

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.59,000; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 6,000

కౌన్సెలింగ్, అడ్మిషన్లు: ఆన్‌లైన్ భాగం కోసం నవంబర్ 28; ఆఫ్‌లైన్ భాగం కోసం 23 జనవరి 2023

డేటా అనలిటిక్స్ మరియు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్‌లో పీజీ డిప్లొమా

ఈ కార్యక్రమం ఆఫ్‌లైన్ మోడ్‌లో నిర్వహించబడుతుంది. ఇది ప్రాజెక్ట్ వర్క్‌తో పాటు Linux OS, పైథాన్ ప్రోగ్రామింగ్, స్టాటిస్టికల్/మ్యాథమెటికల్ ఫౌండేషన్ – డేటా సైన్స్, బిగ్ డేటా – డేటా అనలిటిక్స్, మెషిన్ లెర్నింగ్, డీప్ లెర్నింగ్, నేచురల్ లాంగ్వేజ్ ప్రాసెసింగ్ మరియు రీన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ లెర్నింగ్‌పై మాడ్యూల్‌లను కలిగి ఉంటుంది. మొత్తం 16 క్రెడిట్‌లు నిర్దేశించబడ్డాయి. ప్రతిరోజూ ఉదయం తొమ్మిదిన్నర నుండి పన్నెండున్నర వరకు థియరీ తరగతులు; మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల వరకు ప్రాక్టికల్ (ప్రాక్టీస్) సెషన్స్ ఉంటాయి.

అర్హత: బీఎస్సీ (ఐటీ/కంప్యూటర్ సైన్స్/ఎలక్ట్రానిక్స్/ఫిజిక్స్/కెమిస్ట్రీ/మ్యాథమెటిక్స్/స్టాటిస్టిక్స్)/బీఈ/బీటెక్/బీసీఏ/మూడేళ్ల డిప్లొమా ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. రెగ్యులర్ డిగ్రీతోపాటు పీజీడీసీఏ/నీలిట్ నుంచి ఏ లేదా బీ స్థాయి కోర్సు పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు కూడా అర్హులు.

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ.63,400; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు రూ.5,000 (కోర్సు పూర్తయిన తర్వాత ఈ మొత్తం తిరిగి ఇవ్వబడుతుంది)

కౌన్సెలింగ్, అడ్మిషన్లు: నవంబర్ 22

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు: సాధారణ అభ్యర్థులకు 1000; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 500

దరఖాస్తు సమర్పణకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 21

వెబ్‌సైట్: www.calicut.nielit.in

NIELIT.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-15T15:41:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *