అధ్యక్షుడు ఒబియాంగ్: నాలుగు దశాబ్దాల పాటు అధ్యక్షుడిగా.. ప్రపంచ రికార్డు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-27T16:46:16+05:30 IST

ఈక్వటోరియల్ గినియా ప్రెసిడెంట్ టియోడోరో ఒబియాంగ్ న్గ్యుమా మబాసోగో (టియోడోరో ఒబియాంగ్ న్గేమా మబాసోగో) ఇటీవలి తిరిగి ఎన్నికలో

అధ్యక్షుడు ఒబియాంగ్: నాలుగు దశాబ్దాల పాటు అధ్యక్షుడిగా.. ప్రపంచ రికార్డు!

Teodoro Obiang Nguema Mbasogo

మలాబో: ఈక్వటోరియల్ గినియా ప్రెసిడెంట్, టియోడోరో ఒబియాంగ్ న్గ్యుమా మబాసోగో (టియోడోరో ఒబియాంగ్ న్గేమా మ్బాసోగో) ఇటీవలి తిరిగి ఎన్నికలో గెలిచారు. అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికవడం ఇది ఆరోసారి. ఫలితంగా నాలుగు దశాబ్దాల పాటు అధ్యక్షుడిగా పనిచేసిన ఒబియాంగ్ ప్రధాని అయ్యారు. ఒబియాంగ్ కుమారుడు మరియు ఉపాధ్యక్షుడు టియోడోరో ంగ్వేమా ఒబియాంగ్ మాంగ్వే తిరిగి ఎన్నికలో విజయం సాధించారు.

80 ఏళ్ల ఒబియాంగ్ ETలో జరిగిన మళ్లీ ఎన్నికల్లో 95 శాతం ఓట్లతో అంటే 4,05,910 ఓట్లతో గెలుపొందారు. ఒబియాంగ్ మరో ఏడేళ్లపాటు అధ్యక్షుడిగా కొనసాగుతారని ఎన్నికల సంఘం అధిపతి ఫౌస్టినో న్డాంగ్ ఎసోనో ఇయాంగ్ తెలిపారు. ఈ ఎన్నికల్లో 98 శాతం ఓట్లు పోలయ్యాయని తెలిపారు. 1.5 మిలియన్ల జనాభా ఉన్న సెంట్రల్ ఆఫ్రికన్ దేశంలో చమురు సమృద్ధిగా ఉంది. ఇప్పటికే బలమైన పాలకుడిగా పేరు తెచ్చుకున్న ఒబియాంగ్ మరోసారి విజయం సాధించి ప్రపంచంలోనే అత్యధిక కాలం పాలించిన అధ్యక్షుడిగా నిలిచారు.

అధికార డెమొక్రాటిక్ పార్టీ ఆఫ్ ఈక్వటోరియల్ గినియా (PDGE) కూటమి సెనేట్‌లో 55 సీట్లు మరియు దిగువ సభ అయిన ఛాంబర్ ఆఫ్ డిప్యూటీస్‌లో 100 సీట్లు గెలుచుకున్నట్లు ఉపాధ్యక్షుడు చెప్పారు. తమది గొప్ప రాజకీయ పార్టీ అని ఈ ఎన్నికలు మరోసారి రుజువు చేశాయన్నారు. 1979లో అధికారంలోకి వచ్చిన ఒబియాంగ్.. ఆ తర్వాత అనేక సైనిక తిరుగుబాట్ల నుంచి ప్రభుత్వాన్ని కాపాడాడు. ఈక్వటోరియల్ గినియాలో మీడియాను ప్రభుత్వం నియంత్రిస్తోందన్న ఆరోపణలు ఉన్నాయి. అలాగే, నిరసనలను అణిచివేస్తామని మరియు రాజకీయ ప్రత్యర్థులను తరచుగా అరెస్టు చేసి హింసిస్తున్నారని నివేదికలు చెబుతున్నాయి. ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో ప్రభుత్వం మరణశిక్షను రద్దు చేసింది మరియు ఐక్యరాజ్యసమితిచే ప్రశంసించబడింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-27T16:46:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *