బ్రిటన్ ప్రధాని : ఆర్థిక సంక్షోభంలో బ్రిటన్… గసగసాల విక్రయిస్తున్న పీఎం రిషి…

లండన్ : బ్రిటన్ తీవ్ర ఆర్థిక సంక్షోభంలో ఉంది. జనాభాలో దాదాపు సగం మంది ఆహారం లేకపోవడంతో ఆకలితో అలమటిస్తున్నారు. ద్రవ్యోల్బణం ఆకాశాన్ని అంటుతోంది. రోజువారీ కార్యకలాపాల కోసం లండన్ ట్యూబ్ స్టేషన్లకు వెళ్లే ప్రయాణికులు గురువారం ఆశ్చర్యానికి గురయ్యారు. ప్రధాని రిషి సునక్ అక్కడికి వచ్చి వెళ్లే వారికి గసగసాలు అమ్ముతూ కనిపించారు. దీంతో అందరూ ఆశ్చర్యపోయారు. కొందరు అతని వద్ద గసగసాలు కొని సెల్ఫీలు దిగారు. వాటిని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశారు. మరికొందరు ఆయనను విమర్శించారు.

రిషి సునక్ లండన్ సబ్‌వే స్టేషన్‌లో గసగసాలు విక్రయిస్తున్నాడు. అతను ట్రేలో గసగసాలు ఉంచి, వేగంగా నడుస్తూ ప్రయాణీకులకు గసగసాలు విక్రయించాడు. గురువారం ఉదయం రద్దీ సమయంలో వెస్ట్‌మినిస్టర్ ట్యూబ్ స్టేషన్‌లో ఈ దృశ్యం కనిపించింది.

బ్రిటిష్ మీడియా నివేదికల ప్రకారం, రాయల్ బ్రిటిష్ లెజియన్ వార్షిక లండన్ గసగసాల దినోత్సవ అప్పీల్ కోసం నిధులను సేకరించేందుకు రిషి సునక్ గసగసాలు విక్రయించాడు. ఒక్కో గసగసాలు 5 పౌండ్ల చొప్పున విక్రయించబడ్డాయి. ఈ కార్యక్రమంలో ఆయనతో పాటు బ్రిటిష్ ఆర్మీ, నేవీ, ఎయిర్ ఫోర్స్ సిబ్బంది, వాలంటీర్లు పెద్ద సంఖ్యలో పాల్గొని గసగసాలు విక్రయించారు. వారంతా ఇంటింటికీ వెళ్లి గసగసాలు అమ్మారు.

చాలా మంది లండన్ ట్యూబ్ స్టేషన్‌లో రిషి సునక్‌తో సెల్ఫీలు దిగి కాసేపు ముచ్చటించారు. అతనికి దగ్గరయ్యాడు. ఆ మధుర జ్ఞాపకాలను సోషల్ మీడియాలో పంచుకున్నారు. లూయిస్ అనే ప్రయాణికుడు తన అనుభవాన్ని వివరిస్తూ, రిషి సునక్ చాలా వినయంగా ఉండేవాడని, అతనితో మాట్లాడటం చాలా ఆనందంగా ఉందని చెప్పాడు. అయితే కొందరు మాత్రం రిషిపై విమర్శలు చేస్తున్నారు. ఇంకా ఏమి చేయాలి? అని అడుగుతున్నారు. ఫోటోలకు పోజులిచ్చి ప్రోగ్రాం అంటూ హేళన చేస్తున్నారు.

రాయల్ బ్రిటిష్ లెజియన్ నిధుల సేకరణ కార్యక్రమంలో తమతో చేరడానికి తమ బిజీ షెడ్యూల్ నుండి సమయాన్ని వెచ్చించినందుకు రిషి సునక్‌కి ధన్యవాదాలు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-04T11:19:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *