అంబేద్కర్ యూనివర్సిటీలో బీఈడీ ప్రత్యేక విద్య

డాక్టర్ BR అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్సిటీ, హైదరాబాద్ (డా. బి.ఆర్ అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్సిటీ) (BRAOU) – B.ED (స్పెషల్ ఎడ్యుకేషన్) ప్రోగ్రామ్‌లో మిగిలిన సీట్ల భర్తీకి స్పాట్ అడ్మిషన్ నోటిఫికేషన్. బుద్ధిమాంద్యం, వినికిడి లోపం, దృష్టి లోపం ఉన్న విభాగాల్లో మొత్తం 53 సీట్లు ఉన్నాయి. ఆసక్తి గల అభ్యర్థులు (ఇప్పటికే దరఖాస్తు చేసుకున్నారా లేదా) వారి ఒరిజినల్ సర్టిఫికెట్లు, వారి జిరాక్స్ కాపీలు మరియు పాస్‌పోర్ట్ సైజ్ ఫోటోతో స్పాట్ అడ్మిషన్ సెంటర్‌కు హాజరు కావాలి. ఇప్పటికే ప్రవేశం పొందిన విద్యార్థులు తమ ప్రోగ్రామ్ సెంటర్‌ను మార్చుకోవాలనుకుంటే, వారికి స్లైడింగ్ ద్వారా అవకాశం ఇవ్వబడుతుంది. వారు తమ వెంట తమ గుర్తింపు కార్డు/అడ్మిట్ కార్డును తీసుకురావాలి.

సీటు వివరాలు: వికలాంగుల కోసం స్వీకర్ పునరావాస సంస్థలో 1, దృశ్య వికలాంగుల ఉపాధ్యాయుల శిక్షణా కేంద్రంలో 1, సికింద్రాబాద్‌లోని హెలెన్ కెల్లర్స్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ రీసెర్చ్ అండ్ రిహాబిలిటేషన్‌లో; కర్నూలులోని నవజీవన్ బధిరుల ప్రత్యేక పాఠశాల మరియు విద్యా కళాశాలలో 1 సీటు; అభ్యర్థులందరూ తిరుపతిలోని శ్రీ పద్మావతి మహిళా విశ్వవిద్యాలయంలో 1 స్థానానికి పోటీ చేయవచ్చు.

  • రాష్ట్రీయ సేవా సమితి, తిరుపతిలో 1, శ్రీ పద్మావతి మహిళా విశ్వవిద్యాలయంలో 4 సీట్లు; మానసిక వికలాంగుల కోసం ఠాకూర్ హరిప్రసాద్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ రీసెర్చ్ అండ్ రిహాబిలిటేషన్‌లో 3 సీట్లు, హైదరాబాద్‌లోని చైల్డ్ గైడెన్స్ సెంటర్‌లో 8 సీట్లు; సికింద్రాబాద్‌లోని హెలెన్ కెల్లర్స్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ రీసెర్చ్ అండ్ రిహాబిలిటేషన్ ఫర్ ది డిసేబుల్డ్ చిల్డ్రన్‌లో 9, స్వీకర్ అకాడమీ ఆఫ్ రిహాబిలిటేషన్ సైన్స్‌లో 9, దృశ్య వికలాంగుల ఉపాధ్యాయుల శిక్షణా కేంద్రంలో 3; కర్నూలులోని నవజీవన్ బధిరుల ప్రత్యేక పాఠశాల మరియు విద్యా కళాశాలలో 4 సీట్లు; ఉమా ఎడ్యుకేషనల్ అండ్ టెక్నికల్ సొసైటీ, కాకినాడలో 2 సీట్లు; విశాఖపట్నంలోని ఆంధ్రా యూనివర్శిటీలోని విద్యాశాఖలో 4 స్థానాలతో మొత్తం 47 స్థానాలకు స్థానిక అభ్యర్థులు పోటీ చేయవచ్చు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

స్పాట్ అడ్మిషన్లు, స్లైడింగ్: డిసెంబర్ 8

స్లైడింగ్ సమయం: ఉదయం పది నుంచి పదకొండున్నర వరకు

స్పాట్ అడ్మిషన్ల సమయాలు: మధ్యాహ్నం 12:30 నుండి 1:30 వరకు

స్లైడింగ్ మరియు స్పాట్ అడ్మిషన్ల కేంద్రం: బిల్డింగ్ వెంకట్రామ్ ఆడిటోరియం, అకడమిక్ బ్లాక్, డా.బి.ఆర్. అంబేద్కర్ ఓపెన్ యూనివర్శిటీ, రోడ్ నెం.46, జూబ్లీహిల్స్, హైదరాబాద్ – 500033

వెబ్‌సైట్: www.braou.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-03T14:22:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *