పాకిస్థాన్: వరదలను ఆర్థిక సాయం కోసం పాకిస్థాన్ ఉపయోగించుకుంటోంది

ఇస్లామాబాద్ : పాకిస్తాన్ వికృత పాలకులు ఆర్థిక సహాయం కోసం వరదలను ఉపయోగించుకుంటున్నారు. 2022లో వరదల కారణంగా లక్షలాది మంది నిరాశ్రయులయ్యారు మరియు మానవతా సహాయం కోరుతున్నారు. వారి ప్రయత్నాలు కూడా సఫలమవుతున్నాయి. అంతర్జాతీయ సంస్థలు సుమారు 8 బిలియన్ డాలర్ల విలువైన సహాయాన్ని అందించడానికి ముందుకు వస్తున్నాయి.

యునైటెడ్ నేషన్స్ క్లైమేట్ చేంజ్ కాన్ఫరెన్స్‌లో భాగంగా పాకిస్థాన్ 8 బిలియన్ డాలర్లకు పైగా ఆర్థిక సహాయాన్ని పొందింది. ఆగస్టు 2022లో వరద పరిస్థితి సాధారణం అయినప్పటికీ, పాకిస్తాన్ డిఫాల్ట్ వంటి పరిస్థితులను ఎదుర్కొందని ఆ దేశ మీడియా చెబుతోంది. 2022 చివరిలో కూడా అదే పరిస్థితిని ఎదుర్కొన్నామని.. ఈసారి అంతర్జాతీయ సహాయానికి సంబంధించిన వాగ్దానాలను పొందడానికి భారీ వరదల కారణంగా ఏర్పడిన విధ్వంసాన్ని చూపుతోంది.

జెనీవాలో జరిగిన వాతావరణ సదస్సు పాకిస్థాన్ గొప్ప విజయాన్ని సాధించిందని పాక్ మంత్రి ఒకరు మంగళవారం మీడియాకు తెలిపారు. ఈ సదస్సులో వివిధ దేశాల నాయకులు, ప్రభుత్వాలు, నాయకులు, ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ రంగాల నాయకులు తమ దేశానికి సహాయం చేయడానికి ఒక చోట చేర్చారని ఆయన అన్నారు. మానవతావాదం మరియు వాతావరణ మార్పుల గురించి సమర్థవంతంగా ప్రచురించడం మరియు ప్రసారం చేయడం కోసం జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ మీడియాకు ధన్యవాదాలు తెలిపారు.

జెనీవాలో జరిగిన వాతావరణ సదస్సులో ఐక్యరాజ్యసమితి సెక్రటరీ జనరల్ ఆంటోనియో గుటెర్రెస్ మాట్లాడుతూ, విధ్వంసకర వరదల నుండి పాకిస్తాన్ కోలుకోవడానికి పెద్ద ఎత్తున పెట్టుబడులు పెట్టాలని పిలుపునిచ్చారు. పాక్ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ సమక్షంలో గుటెర్రెస్ ఈ మేరకు పిలుపునిచ్చారు. 2022లో పాకిస్థాన్‌లో మూడింట ఒక వంతు భూమి వరదల్లో మునిగిపోయిందని, దాదాపు 1,700 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారని, దాదాపు 3 కోట్ల 30 లక్షల మంది ప్రభావితమయ్యారని, 80 లక్షల మంది నిరాశ్రయులయ్యారని గుటెర్రెస్ చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-14T13:50:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *