టీడీపీ కంచుకోటలో చంద్రబాబును ఓడిస్తుందని వైసిపి కంకణం..

టీడీపీ కంచుకోటలో రాజకీయం రెచ్చిపోతోందా?.. రెచ్చగొట్టే చర్యలకు వైసీపీ దిగుతోందా?.. దాడులు, దౌర్జన్యాలతో టీడీపీని నిర్వీర్యం చేసేందుకు సిద్ధమా?.. నియోజకవర్గ పోలీసులు కూడా ఏకపక్షంగా వ్యవహరిస్తున్నారా?.. జగన్ పార్టీ? లోకేష్ పాదయాత్రను అడ్డుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారా?.. ఇంతకీ.. నియోజకవర్గమా?.. ఆ నియోజకవర్గంలో టీడీపీని వైసీపీ ఎందుకు టార్గెట్ చేసింది?.. More ABN లోపలలో తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-250235.jpg

వైసీపీ.. రకరకాల ఎత్తుగడలు

చిత్తూరు జిల్లా కుప్పం ఇప్పుడు ఏపీలో హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. టీడీపీ కంచుకోటలో చంద్రబాబును ఓడిస్తామని వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి రకరకాల ఎత్తుగడలు వేస్తోంది. అధికారాన్ని అడ్డుపెట్టుకుని కుప్పం మీద విభజన వ్యూహాలు పన్నుతోంది. టీడీపీ శ్రేణులపై వైసీపీ దాడులు, దౌర్జన్యాలు, అక్రమ కేసులు పెరిగాయి. ప్రశాంతతకు మారుపేరైన కుప్పలో.. వైసిపి పుణ్యమా అని.. ఆ వాతావరణం పోయింది. దీంతో వైసీపీ అరాచకాలపై టీడీపీ వీరోచితంగా పోరాడాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. అక్రమ కేసుల వల్ల టీడీపీ శ్రేణులు జైళ్లకు వెళ్లక తప్పడం లేదు. అయితే.. వైసీపీ కక్ష సాధింపు చర్యలు.. టీడీపీ శ్రేణులే కాదు.. స్థానిక ప్రజానీకానికి కూడా తీవ్ర సమస్యగా మారాయి.

Untitled-2254.jpg

వైసీపీ లేకుండా కవ్వింపు చర్యలు

కుప్పం టీడీపీ శ్రేణుల్లో ధైర్యం నింపేందుకు చంద్రబాబు ప్రతి మూడు, నాలుగు నెలలకోసారి తన సొంత నియోజకవర్గంలో పర్యటిస్తున్నారు. అయితే.. కుప్పం వెళ్లిన ప్రతిసారీ వైసీపీ కవ్వింపు చర్యలకు పాల్పడుతోంది. టీడీపీ, వైసీపీ వర్గాల మధ్య వాగ్వాదం జరుగుతోంది. అయితే పోలీసులు ఏకపక్షంగా వ్యవహరించడం తీవ్ర చర్చనీయాంశంగా మారుతోంది. అధికార పార్టీ వారిని వదిలిపెట్టి కేవలం టీడీపీ నాయకులు, కార్యకర్తలపైనే తప్పుడు కేసులు నమోదు చేసిందన్నారు. టీడీపీ శ్రేణులను అరెస్టు చేసి జైళ్లకు పంపిస్తున్నారన్నారు. గత మూడు పర్యటనల్లో ఇలాంటి పరిణామాలు ఎక్కువయ్యాయి. అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సమయం దగ్గర పడుతుండడంతో చంద్రబాబుకు పెరుగుతున్న ఆదరణను వైసీపీ జీర్ణించుకోలేక రెచ్చగొట్టే చర్యలకు పాల్పడుతోందన్న ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి.

Untitled-2455.jpg

చంద్రబాబును ఓడిస్తామని పెద్దిరెడ్డి కంకణం కట్టుకున్నారు

నిజానికి వైసీపీ అధికారంలోకి రాగానే మంత్రి పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి పైల్‌పై ప్రత్యేక దృష్టి సారించారు. చంద్రబాబును కుప్పంలో ఓడిస్తామని పెద్దిరెడ్డి కంకణం కట్టుకున్నారు. అందులో భాగంగానే.. స్థానిక, మున్సిపల్ ఎన్నికల్లో టీడీపీ ఊహించని రీతిలో దెబ్బతింది. ఆయా ఎన్నికల్లో చోటు చేసుకున్న పరిణామాలు ఏపీ వ్యాప్తంగా సంచలనం సృష్టించాయి. టీడీపీ చిత్తుగా ఓడిపోయిందని, వచ్చే ఎన్నికల్లో 175 సీట్లు గెలవడం ఓ లెక్క అని సీఎం జగన్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలు చేయడం మరింత చర్చకు దారితీసింది. టీడీపీని నిర్వీర్యం చేస్తూనే వైసీపీ బలపడేందుకు అడ్డంకులు కల్పించింది.

Untitled-2354.jpg

దీంతో.. అప్రమత్తమైన చంద్రబాబు.. సహజ వనరులను వైసీపీ దుర్వినియోగం చేస్తోందని విమర్శించారు. గ్రానైట్, ఇసుక అక్రమ వ్యాపారంపై సెంట్రల్ ఎన్విరాన్‌మెంట్ ట్రిబ్యునల్‌ను ఆశ్రయించారు. రానురాను ఆ పరిణామాలన్నీ పెద్దిరెడ్డిపైనా, ప్రభుత్వంపైనా ప్రత్యక్ష ప్రభావం చూపాయి. ప్రభుత్వ, పార్టీ కార్యక్రమాలను పెద్దిరెడ్డి వేగవంతం చేశారు. అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా కుప్పంలో టీడీపీని టార్గెట్ చేస్తూ.. చంద్రబాబుపై విమర్శలు, ఆరోపణలు చేయడం మొదలు పెడుతున్నారు.

Untitled-2065.jpg

చంద్రబాబు పర్యటనలకు విశేష స్పందన

మరోవైపు.. సీఎం జగన్.. కుప్పంలో పర్యటించేలా చేసి.. చంద్రబాబుపై పలు ఆరోపణలు చేసి స్థానిక ప్రజల్లో టీడీపీని బలహీనపరిచే ప్రయత్నం చేశారు. వైసీపీ ఎన్ని ప్రయత్నాలు చేసినా టీడీపీ బలం తగ్గలేదు.. మైలేజీ పెరిగింది. చంద్రబాబు దిగిరాకుండా ప్రతి మూడు నెలలకోసారి కుప్పంలో పర్యటిస్తున్నారు. అయితే.. ఇటీవలి కాలంలో.. చంద్రబాబు పర్యటనలకు గతంలో ఎన్నడూ లేనంతగా విశేష స్పందన లభిస్తోంది. చంద్రబాబుకు పాపులారిటీ పెరగడంతో వైసీపీ రెచ్చిపోతోంది. దీంతో.. ఎలాగైనా.. అడ్డంకులు, అడ్డంకులు సృష్టించాలనే ఉద్దేశంతో రెచ్చగొట్టే చర్యలకు దిగుతోంది. ఆ క్రమంలో శాంతిభద్రతలకు విఘాతం కలిగిస్తున్న టీడీపీ శ్రేణులపై కేసులు నమోదు చేయడం రాజకీయ వేడి పుట్టిస్తోంది. తాజాగా.. జూ నంబర్ వన్ తీసుకొచ్చిన వైసీపీ.. ఈ నెల 4, 5, 6 తేదీల్లో కుప్పంలో చంద్రబాబు పర్యటనలను అడ్డుకుంది. టీడీపీ శ్రేణులపై లాఠీలు ఝులిపించడంతో పలువురు గాయపడ్డారు. కానీ.. పోలీసులు.. గాయపడిన బాధితులపై హత్యాయత్నం కేసులు నమోదు చేసే దాకా వెళ్లడం కలకలం రేపింది.

తండ్రి పెద్దిరెడ్డిలా.. మిథున్ రెడ్డి..

ఇదిలావుంటే… టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్ ఈనెల 27 నుంచి కుప్పం నుంచి యువగళం గర్జన పేరుతో పాదయాత్ర చేపట్టనున్నారు. అయితే పాదయాత్రను తొలినుంచి అణగదొక్కేందుకు వైసీపీ కుట్ర చేస్తోందన్న టీడీపీ ఆరోపణలకు బలమైన నిదర్శనాలు కనిపిస్తున్నాయి. కుప్పంలో వైసీపీ నియోజకవర్గ కార్యకర్తల సమావేశం ఏర్పాటు చేశారు. రాజంపేట ఎంపీ మిథున్ రెడ్డి హాజరయ్యారు. తన తండ్రి పెద్దిరెడ్డిలాగే మిథున్ రెడ్డి కూడా కుప్పంలో చంద్రబాబును ఓడిస్తానని ప్రకటించారు. పైగా.. కుంపంలో చంద్రబాబు మెజారిటీ.. వీరంతా తమిళనాడు, కర్ణాటక రాష్ట్రాలకు చెందిన దొంగ ఓటర్లే. అలాగే.. పాదయాత్రకు ఎవరూ వ్యతిరేకం కాదు.. ఎవరైనా చేయొచ్చు.. కానీ చంద్రబాబు తరహాలో జగన్ రెడ్డిపై పరిమితుల గురించి మాట్లాడితే.. వైసీపీ ఏం చేస్తుందో చూపిస్తామని హెచ్చరికలు జారీ చేయడం రాజకీయంగా వేడిని పెంచుతోంది.

శీర్షిక లేని-26584.jpg

మొత్తానికి.. ఎన్నికల ముందు రాజకీయాలు వేడెక్కుతున్నాయి. అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి వైసీపీ కుప్పం మీద గురిపెట్టింది. టీడీపీ కంచుకోటలో చంద్రబాబు పర్యటనలను అడ్డుకుని రెచ్చగొట్టే చర్యలు చేపడుతున్నారు. మరికొద్ది రోజుల్లో కుప్పం నుంచి లోకేష్ పాదయాత్ర ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో అధికార పార్టీ శ్రేణుల నుంచి ఇంకా ఎన్ని అడ్డంకులు ఎదురవుతాయో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *