ఏపీ పాలిసెట్ నోటిఫికేషన్ విడుదల.. ప్రశ్నపత్రం మాత్రమే…!

స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ టెక్నికల్ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ ట్రైనింగ్, మంగళగిరి, ఆంధ్రప్రదేశ్ ‘పాలిటెక్నిక్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (POLICET) 2023’ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా ప్రభుత్వ/ ప్రైవేట్/ ఎయిడెడ్/ అన్ ఎయిడెడ్ పాలిటెక్నిక్ కళాశాలలు; ప్రైవేట్ అన్ ఎయిడెడ్ ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలు నిర్వహిస్తున్న సెకండ్ షిఫ్ట్ పాలిటెక్నిక్ కాలేజీల్లో డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లకు అడ్మిషన్లు అందించబడతాయి. ఇంజనీరింగ్ మరియు నాన్-ఇంజనీరింగ్ డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లు రెండూ అందుబాటులో ఉన్నాయి. డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్ యొక్క వ్యవధి డిపార్ట్‌మెంట్‌ను బట్టి మూడు లేదా మూడున్నర సంవత్సరాలు. ఏపీ పాలిసెట్‌లో వచ్చిన ర్యాంకు ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఉంటాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

విభాగాలు: సివిల్, ఆర్కిటెక్చరల్ అసిస్టెంట్‌షిప్, మెకానికల్, ఆటోమొబైల్, ఎలక్ట్రికల్ మరియు ఎలక్ట్రానిక్స్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్, అప్లైడ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్, కంప్యూటర్ ఇంజనీరింగ్, మైనింగ్, కెమికల్, కమర్షియల్ అండ్ కంప్యూటర్ ప్రాక్టీస్, గార్మెంట్ టెక్నాలజీ, బయోటెక్నాలజీ, టెక్స్‌టైల్ ఇంజినీరింగ్ టెక్నాలజీ/పెట్రోకెమికల్స్/ప్లాస్టిక్ మరియు పాలిమర్స్), సిరామిక్ ఇంజినీరింగ్ మరియు టెక్నాలజీ, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్, 3D యానిమేషన్ మరియు గ్రాఫిక్స్, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్ (ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్), క్లౌడ్ కంప్యూటింగ్ మరియు బిగ్ డేటా, కమ్యూనికేషన్ మరియు కంప్యూటర్ నెట్‌వర్కింగ్, వెబ్‌క్ డిజైనింగ్ టెక్నాలజీ

అర్హత: తెలుగు రాష్ట్రాల స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ సెకండరీ ఎడ్యుకేషన్ (SSC), సెంట్రల్ బోర్డ్ ఆఫ్ సెకండరీ ఎడ్యుకేషన్ (CBSE), ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఫర్ సెకండరీ ఎడ్యుకేషన్ (ICSE), నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఓపెన్ స్కూల్ (NIOS), AP ఓపెన్ స్కూల్ సొసైటీ (APOSS) ), ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఇతర రాష్ట్ర బోర్డుల నుండి గణితాన్ని సబ్జెక్టుగా X తరగతి. ప్రస్తుతం హాజరైన అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వయోపరిమితి లేదు.

AP పాలిసెట్ 2023 వివరాలు: ఇది ఆబ్జెక్టివ్ పద్ధతిలో నిర్వహించబడుతుంది. పరీక్ష వ్యవధి రెండు గంటలు. ఇందులో మ్యాథమెటిక్స్ నుంచి 50, ఫిజిక్స్ నుంచి 40, కెమిస్ట్రీ నుంచి 30 మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రశ్నలన్నీ AP స్టేట్ బోర్డ్ రూపొందించిన 10వ తరగతి సిలబస్‌పై ఆధారపడి ఉంటాయి. OMR షీట్‌లో సమాధానాలు గుర్తించాలి. నెగెటివ్ మార్కులు లేవు. ఒక్కో ప్రశ్నకు మొత్తం మార్కులు 120. పరీక్ష హాల్లోకి లాగ్ టేబుల్స్, కాలిక్యులేటర్లు, పేజర్లు, సెల్ ఫోన్లు అనుమతించబడవు. ప్రశ్నపత్రం తెలుగు, ఆంగ్ల మాధ్యమంలో ఉంటుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.400; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 100

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఏప్రిల్ 30

AP Polise 2023 తేదీ: మే 10

ఫలితాలు విడుదల: మే 25

వెబ్‌సైట్: polycetap.nic.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-18T15:32:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *