గొప్ప అభ్యాసం: చాట్ GPT యుగంలో నైపుణ్యాభివృద్ధి ఎలా ఉంది?

హైదరాబాద్: టెక్నాలజీ ప్రపంచంలో ఇప్పుడు చాట్‌జీపీటీ ఓ సంచలనం. రైటింగ్, ఆటోమేషన్ ప్రపంచాన్ని ఏకకాలంలో విప్లవాత్మకంగా మార్చేందుకు వచ్చిన దీని గురించి పూర్తిగా తెలుసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని ‘గ్రేట్ లెర్నింగ్’ ఫ్యాకల్టీ డైరెక్టర్ డాక్టర్ అభినంద సర్కార్ అంటున్నారు. ఇది వినియోగదారు ప్రశ్నకు సంబంధించిన నిర్దిష్ట ఒరిజినల్ కంటెంట్‌ను సెకన్లలో అందజేస్తుందని అభినంద సర్కార్ చెప్పారు.

ఇది ప్రపంచ భవిష్యత్తు.

కృత్రిమ మేధస్సు (AI) రోజువారీ జీవితంలో విస్తరించిన ఏకైక మార్గం ChatGPT కాదు. AI ఇప్పటికే ప్రపంచాన్ని ముఖ్యమైన మార్గాల్లో మార్చడం ప్రారంభించింది. భవిష్యత్తులో దీని ప్రభావం మరింత పెరుగుతుంది. ఆరోగ్య సంరక్షణ, రవాణా, విద్య, వినోదం వరకు మన జీవితంలోని అనేక అంశాలను మెరుగుపరచగల సామర్థ్యాన్ని AI కలిగి ఉంది. డాక్టర్ అభినంద సర్కార్ ఆరోగ్య సంరక్షణలో, X- కిరణాలు మరియు MRI స్కాన్ వంటి వైద్య చిత్రాలను మానవుల కంటే వేగంగా మరియు మరింత ఖచ్చితంగా విశ్లేషించడానికి కృత్రిమ మేధస్సును ఉపయోగించవచ్చని, వేగవంతమైన రోగనిర్ధారణ మరియు మరింత ప్రభావవంతమైన చికిత్సలను అనుమతిస్తుంది. అలాగే, రవాణా రంగంలోనూ మార్పులకు కారణం కానుంది. ప్రజా రవాణాను మెరుగుపరచడానికి AIని ఉపయోగించవచ్చు.

డిజిటల్ అక్షరాస్యతలో నైపుణ్యం

చాట్‌బాట్‌లు మరియు AI-ఆధారిత భాషా నమూనాల పెరుగుతున్న వినియోగం సాంప్రదాయ ఉద్యోగాలను ఆటోమేట్ చేయడానికి బెదిరిస్తుంది. కాబట్టి డిజిటల్ అక్షరాస్యతలో ప్రజలు తమ నైపుణ్యాలను మెరుగుపరచుకోవాల్సిన ముఖ్యమైన రంగాలలో ఇది ఒకటి. దాని కోసం, కంప్యూటర్ సాఫ్ట్‌వేర్, ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లపై మంచి అవగాహన కలిగి ఉండటం మరియు డేటా అనలిటిక్స్ మరియు విజువలైజేషన్ సాధనాలను ఉపయోగించగల సామర్థ్యాన్ని కూడా మెరుగుపరచాలి.

నిపుణులకు పెరిగిన డిమాండ్

ChatGPT సృజనాత్మక కంటెంట్‌ను ఉత్పత్తి చేస్తుంది మరియు దీర్ఘకాలిక ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇస్తుంది కాబట్టి, ఈ ఆటోమేషన్‌ను డ్రగ్ డెవలప్‌మెంట్, చిప్ డిజైన్ మరియు మెటీరియల్ సైన్సెస్‌లోకి అనువదించడానికి ఉత్పాదక AI రంగంలో పని చేయాలని కంపెనీలు భావిస్తున్నాయి. ప్రతి డొమైన్ ఇప్పుడు ఆటోమేషన్, AIతో లోతుగా ముడిపడి ఉంది. చాట్‌బాట్‌లు, స్వయంచాలక AI భాషా నమూనాల పెరుగుదల, ఈ వ్యవస్థలను అభివృద్ధి చేయడం, శిక్షణ ఇవ్వడం మరియు నిర్వహించడం వంటి నైపుణ్యాలు కలిగిన వ్యక్తులకు డిమాండ్‌ను పెంచడానికి దారితీసింది. కాబట్టి AI, మెషిన్ లెర్నింగ్, డేటా సైన్స్‌పై లోతైన అవగాహన మరియు పరిజ్ఞానం అవసరం. తత్ఫలితంగా, జాబ్ మార్కెట్‌లో పోటీగా ఉండాలనుకునే వ్యక్తులకు ఈ రంగాలలో నైపుణ్యం చాలా ముఖ్యం అని డాక్టర్ అభినంద సర్కార్ చెప్పారు.

ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, మెషిన్ లెర్నింగ్, డేటా సైన్స్, బిజినెస్ అనలిటిక్స్ వంటి రంగాల్లో నైపుణ్యాన్ని పెంపొందించుకోవడం చాలా ముఖ్యం అని అభినంద సర్కార్ పేర్కొన్నారు. మార్కెటింగ్ నుండి అకాడెమియా వరకు, కాపీ రైటింగ్ నుండి మెడిసిన్ వరకు, ఆటోమేషన్ మరియు టెక్నాలజీ ఇప్పుడు చొచ్చుకుపోతున్న శక్తులు. ఇవి ఈ డొమైన్‌ల రూపురేఖలను మార్చినట్లు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *