పెళ్లయిన కొత్తలో.. అలా ఉండడానికి ఏమైనా మార్గాలున్నాయా?

పూర్వానుభవం ఉంటేనే వైవాహిక జీవితాన్ని పూర్తిగా ఆస్వాదించవచ్చని అంటారు. కానీ మా ఇద్దరికీ అలాంటి అనుభవాలు లేవు. కొత్తగా పెళ్లై కాపురం ప్రారంభించాం. వైవాహిక జీవితాన్ని సంతృప్తికరంగా ఎలాంటి లోటు లేకుండా ఆనందించే మార్గాలు ఉన్నాయా? కొత్త జంటలు వైవాహిక జీవితంలో ఎలా స్థిరపడాలి?

– ఓ సోదరి, వరంగల్

ఒక జంట శారీరకంగా దగ్గరయ్యే ముందు మానసికంగా సన్నిహితంగా ఉండాలి. ఇద్దరి మధ్య సాన్నిహిత్యం పెరగాలి. మనం ఒకరికొకరు సహకరించుకోవాలి. ఎదుటివారి ఆనందానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి. ఇన్ని అంశాలతో కూడిన వివాహం ఖచ్చితంగా సంతోషంగా ఉంటుంది. సంతృప్తికరమైన వైవాహిక జీవితానికి దోహదపడే మరికొన్ని అంశాలు కూడా ఉన్నాయి. అంటే…

ఇది కూడా చదవండి: రాజభోగం అంటే ఇదే..!

వాస్తవిక అంచనాలు: పెళ్లికి ముందు వైవాహిక జీవితం గురించి మనకు ఎన్నో కలలు ఉంటాయి. ఇతరుల అనుభవాల ఆధారంగా మనం ఏదైనా ఊహించుకుంటాం. పెళ్లయ్యాక వాస్తవం ఊహకు కూడా అందక పోయినా అసంతృప్తిగా అనిపిస్తుంది. అయితే లైంగిక విషయాల పట్ల సానుకూల దృక్పథాన్ని కలిగి ఉండాలి. నిజానికి సెక్స్ అనేది జీవితంలో ఒక భాగం మాత్రమే అనే సత్యాన్ని నిశితంగా ఆలోచించి గ్రహించాలి.

నిదానం కీలకం: తక్కువ సమయంలో ఎక్కువ తెలుసుకోవాలనే తత్వం డేటింగ్ జీవితంలో ఉపయోగపడదు. ఒకరికొకరు ఇష్టాలు, అయిష్టాలు తెలుసుకునేందుకు సమయం పడుతుంది. అదంతా నెమ్మదిగా జరిగే ప్రక్రియ. లైంగిక వేధింపులకు గురయ్యే చర్యలు మరియు మార్గాలపై అవగాహన కల్పించాలి. ఈ విషయంలో మనం ఒకరినొకరు పూర్తిగా అర్థం చేసుకోవాలి. దీని కోసం, ఇద్దరూ శరీరాలను మరియు వారి ప్రతిచర్యలను తెలుసుకోవాలి.

మీ దృష్టి ఇతరుల సంతృప్తిపై ఉంటుంది: ప్రధానంగా యాంత్రికంగా ఉండకుండా ఎదుటి వ్యక్తి సంతృప్తి చెందగలిగితే దంపతులిద్దరూ వైవాహిక జీవితాన్ని సమానంగా ఆనందించవచ్చు. ఒకరి సంతోషం మీద ఒకరు దృష్టి పెడితే మనసులోని అర్థం లేని భయాలు తొలగిపోతాయి. ఆత్మవిశ్వాసంతో మెలగవచ్చు. ఫలితంగా మీ ప్రతి చర్య మీ జీవిత భాగస్వామి ఆనందాన్ని రెట్టింపు చేస్తుంది.

– వైద్యుడు. షర్మిలా మజుందార్

కన్సల్టెంట్ సెక్సాలజిస్ట్, హైదరాబాద్.

www.doctorsharmila.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *