స్టూడెంట్స్: స్నానం చేసి ఆగండి… ఇదీ డిజాస్టర్!

ఒకరిద్దరు బాధ పడుతున్నారు

ఏడాదిగా విద్యుత్ కనెక్షన్ ఇవ్వకుండా సిబ్బందిని వేధిస్తున్నారు

జోగులాంబ గద్వాల జిల్లా ఉండవల్లికి చెందిన గురుకుల విద్యార్థుల విషాద గాథ

గద్వాల/ అలంపూర్ చౌరస్తా, మార్చి 5 (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘‘అమ్మా.. వారం రోజుల నుంచి స్నానం చేయడం లేదు.. బాత్‌రూమ్‌కి వెళ్లాలంటే కిందకు దిగి ట్యాంకర్‌లో నీళ్లు నింపుకుని బకెట్‌లో మూడో ఫ్లోర్‌కు ఎక్కాం.. అందుకే వెళ్తాం. చీకటి పడ్డాక పంట పొలాలు.. భయంగా ఉంది.. నేను ఇక్కడ ఉండలేను.” మండలంలోని గురుకుల పాఠశాలలో చదువుతున్న ఓ బాలిక తల్లితో చెప్పిన మాటలు. అక్కడ నివసిస్తున్న 782 మంది అమ్మాయిల్లో ఎవరినైనా తట్టిలేపితే మీకూ అదే విషాద గాథ వినబడుతుంది. కొద్ది రోజులుగా పంచాయతీ ఏర్పాటు చేసిన ట్యాంకర్ పైనే ఆధారపడి బతుకుతున్న బాలికలు వారం రోజులుగా స్నానం చేయడం లేదు. విద్యుత్ అధికారుల నిర్లక్ష్యమే ఇందుకు కారణం. పాఠశాల ఆవరణలో ఉన్న బోరు మోటార్లకు త్రీఫేజ్ కరెంట్ సరఫరా కావడం లేదు. దీంతో విద్యార్థులు నీటి కొరతతో అవస్థలు పడుతున్నారు. ఇదే సర్కిల్ లో నిబంధనలకు విరుద్ధంగా సీలింగ్ భూముల్లో యుద్ధప్రాతిపదికన కనెక్షన్లు ఇస్తున్న అధికారులు పాఠశాలకు కనెక్షన్ ఇవ్వకుండా పేద విద్యార్థులను వేధిస్తున్నారు.

నీటి ట్యాంకర్ నీటి వనరు

ఐదేళ్ల క్రితం పుల్లూరు గ్రామ శివారులో మహాత్మా జ్యోతి బాపూలే బీసీ గురుకుల పాఠశాలను ప్రభుత్వం మంజూరు చేసింది. క్రమంగా ఇంటర్ వరకు అభివృద్ధి చెందింది. వనపర్తి జిల్లా పెబ్బేరు పట్టణంలోని బాలికల ఇంటర్ కళాశాలలో సరైన వసతులు లేకపోవడంతో విద్యార్థినులను అదే భవనం పరిసరాల్లోకి తరలించారు. అందుకోసం అదనపు గదులు నిర్మించి నడుపుతున్నారు. 467 మంది పాఠశాల బాలికలు, 315 మంది కళాశాలకు వెళ్తున్న బాలికలు ఉన్నారు. వారం రోజులుగా మొత్తం 782 మంది విద్యార్థులున్న ఈ గురుకులంలో నీరు లేకపోవడంతో పంచాయతీ సర్పంచ్ నారాయణమ్మ ప్రత్యేకంగా ట్యాంకర్‌ను పంపించారు. కానీ అవి ఆరుబయట అవసరాలకు మాత్రమే సరిపోతాయని, మరుగుదొడ్లకు నీటి వసతి, వాసన లేదని ప్రిన్సిపాల్ దేవదమన్ ‘ఆంధ్రజ్యోతి’కి తెలిపారు. వచ్చిన ట్యాంకర్‌ నుంచి బకెట్ల నీటిని తీసుకెళ్లి ప్యాకింగ్‌ చేయాల్సి వస్తోందని బాలికలు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. వాటిని మూడో అంతస్తుకు తీసుకెళ్లలేక పొలాలు, పొదల్లోకి వెళ్లాల్సి వస్తోందని ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: షాకింగ్ ఘటన.. పెళ్లికి పక్కింటివాళ్లు పిలవలేదని ఓ వ్యక్తి వింతగా చెప్పాడు..!

కలెక్టర్ ఆదేశించినా తాత్సారం..

పాఠశాలకు త్రీఫేజ్ విద్యుత్ కోసం ఏడాది క్రితం దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. కనెక్షన్ మంజూరు కాకపోవడంతో, ఆమె కలెక్టర్‌ను ఆశ్రయించగా, ఆమె తన పాఠశాలకు కనెక్షన్ ఇవ్వాలని విద్యుత్ శాఖను ఆదేశించారు. గురుకులాల అధికారులు సమీపంలోని వ్యవసాయ కనెక్షన్ నుంచి విద్యుత కనెక్షన్ ఇచ్చే వరకు విద్యార్థుల అవసరాలను తీర్చేందుకు తాత్కాలిక ఏర్పాట్లు చేశారు. వారం రోజుల క్రితం వరకు ఆ కనెక్షన్ పైనే విద్యార్థులు ఆధారపడ్డప్పటికీ విద్యుత్ అధికారులు స్పందించలేదు. అంతేకాదు తాత్కాలిక కనెక్షన్ అక్రమ కనెక్షన్ గా గుర్తించి తొలగించారు. రెండు రోజుల్లో త్రీఫేజ్ కనెక్షన్ ఇస్తామని చెప్పి వెళ్లిపోయారు. కనెక్షన్ ఎలా చేయాలో దేవుడికే తెలియాలి, ఇప్పటి వరకు ఆ స్కూల్ వైపు కన్నెత్తి చూసిన అధికారి లేరు.

కనెక్షన్ ఇవ్వబడుతుంది

పాఠశాలలో నీటి కొరత ఉన్న మాట వాస్తవమే. గతేడాది కలెక్టర్ ఆదేశించినా విద్యుత్ అధికారుల తీరుతో త్రీఫేజ్ కనెక్షన్ ఆలస్యమైంది. పిల్లలు ఇబ్బంది పడకూడదని గ్రామ పంచాయతీ నుంచి ట్యాంకర్ తెప్పిస్తున్నాం. సోమవారం కనెక్షన్ ఇవ్వనున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

– దేవదామన్, ప్రధానోపాధ్యాయుడు, పుల్లూరు గురుకుల పాఠశాల

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-06T12:31:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *