బాదం: బాదంపప్పుతో స్నాక్స్.. గుండెపోటుకు చెక్!

న్యూఢిల్లీ: ప్రస్తుతం ఎక్కడ చూసినా గుండెపోటు మరణాల వార్తలే. వయసుతో నిమిత్తం లేకుండా కుప్పకూలి చనిపోతున్నారు. కొద్దిపాటి వ్యాయామం, గుండెకు బలం చేకూర్చే ఆహారం తీసుకుంటే గుండెపోటు రాకుండా ఉండవచ్చని వైద్యులు చెబుతున్నారు. నిజానికి మనం రోజూ ఎన్నో నోరూరించే వంటకాలు తింటాం. రుచుల ఆస్వాదనలో తెలియకుండా తినడం వల్ల అనారోగ్య సమస్యలు వస్తున్నాయి. ఆహారపు అలవాట్లలో మార్పుతోపాటు బాదంపప్పును ఆహారంలో చేర్చుకోవడం వల్ల గుండె సంబంధిత సమస్యల నుంచి బయటపడవచ్చని వైద్య నిపుణులు అంటున్నారు.

పోషకాల గని

బాదంపప్పులో 15 కంటే ఎక్కువ పోషకాలు ఉంటాయి. ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడంలో ఇవి ప్రముఖ పాత్ర పోషిస్తాయి. ఇందులో విటమిన్-ఇ, ప్రొటీన్లు, రైబోఫ్లావిన్, మాంగనీస్, ఫోలేట్, ఫోలిఫెనాల్స్ మొదలైన 15 కంటే ఎక్కువ పోషకాలు ఉన్నాయి. అనేక సంవత్సరాల శాస్త్రీయ అధ్యయనాల ప్రకారం, బాదంపప్పును క్రమం తప్పకుండా తీసుకోవడం వల్ల గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు చర్మం కాంతివంతంగా మారుతుంది. బాదం మధుమేహాన్ని నియంత్రిస్తుంది. బరువును కూడా నియంత్రిస్తాయి.

చర్మ సౌందర్యం మెరుగుపడుతుంది

బాదం వల్ల చర్మానికి కలిగే ప్రయోజనాల గురించి మెడికల్ డైరెక్టర్ మరియు కాస్మోటాలజిస్ట్ డాక్టర్ గీతికా మిట్టల్ తెలిపారు. బాదంపప్పును క్రమం తప్పకుండా తీసుకోవడం వల్ల చర్మం ఆరోగ్యంగా మరియు కాంతివంతంగా ఉంటుంది. బాదంపప్పులో ఉండే విటమిన్లు, పోషకాలు చర్మ సౌందర్యాన్ని పెంచుతాయి. బాదంపప్పులో లినోలిక్ యాసిడ్ మరియు ఎసెన్షియల్ ఫ్యాటీ యాసిడ్ ఉండటం వల్ల చర్మం పొడిబారదు.

న్యూట్రీషన్ అండ్ వెల్ నెస్ కన్సల్టెంట్ షీలా కృష్ణస్వామి మాట్లాడుతూ బాదంపప్పు గుండెతో పాటు చర్మానికి మేలు చేస్తుందని, వ్యాధి నిరోధక శక్తిని పెంచుతుందని తెలిపారు. ఇటీవలి అధ్యయనాల ప్రకారం, బాదం తినడం వల్ల బ్యూట్రేట్ ఉత్పత్తి పెరుగుతుంది, ఇది పేగు ఆరోగ్యాన్ని కూడా మెరుగుపరుస్తుంది.

ప్రముఖ ఫిట్‌నెస్ మరియు సెలబ్రిటీ ఇన్‌స్ట్రక్టర్ యాస్మీర్ కరాచీవాలా మాట్లాడుతూ బాదంపప్పులో ప్రోటీన్లు అధికంగా ఉన్నాయని, ఇది కండర ద్రవ్యరాశి పెరుగుదల మరియు నిర్వహణకు సహాయపడుతుందని చెప్పారు. బాదంపప్పును క్రమం తప్పకుండా తీసుకోవడం వల్ల గుండె ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు చర్మ ఆరోగ్యాన్ని కూడా మెరుగుపరుస్తుంది. బాదం అలసటను తగ్గించడంలో మరియు కోలుకునే సమయంలో కండరాల నష్టాన్ని నివారించడంలో సహాయపడుతుందని తాజా అధ్యయనం వెల్లడించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *