TSPSC-రేవంత్ రెడ్డిని విచారిస్తే అసలు మొత్తం బయటపడుతుంది!

పెద్దలను కాపాడే ప్రయత్నం

TSPSC పేపర్ లీకేజీని ఇద్దరు వ్యక్తులకే పరిమితం చేస్తున్నారు కేటీఆర్

ఆయనను వెంటనే మంత్రి పదవి నుంచి బర్తరఫ్ చేయాలి

లీక్ పై ముగ్గురూ స్పందిస్తే కేటీఆర్ కు ఎందుకు నోటీసు ఇవ్వలేకపోతున్నారు?

మంత్రిని 4 రోజుల పాటు విచారిస్తే అసలు నిజాలు బయటకు వస్తాయన్నారు

కేసీఆర్ కుటుంబమే తెలంగాణకు చీడపురుగు

సిట్ విచారణ అనంతరం మీడియాతో టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్

సిట్ కార్యాలయం వద్ద కాంగ్రెస్ శ్రేణులు బైఠాయించారు

హైదరాబాద్ లో ఎక్కడ చూసినా నేతల హౌస్ అరెస్ట్ లు

(ఆంధ్రజ్యోతి న్యూస్ నెట్‌వర్క్): ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ నేరాన్ని ఇద్దరికే పరిమితం చేసి మంత్రి కేటీఆర్‌ తలరాతను కాపాడేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్‌ సర్వీస్‌ కమిషన్‌ (టీఎస్‌పీఎస్సీ) అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డి అన్నారు. టీఎస్‌పీఎస్సీలో నిరుద్యోగులకు విశ్వాసం కల్పించడంలో ప్రభుత్వం విఫలమైందన్నారు. పేపర్ లీకేజీలకు పూర్తి బాధ్యత మంత్రి కేటీఆర్‌దేనన్నారు. సిట్ నోటీసుల మేరకు గురువారం విచారణకు హాజరైన అనంతరం రేవంత్ మీడియాతో మాట్లాడారు.

తెలంగాణ ఉద్యమాన్ని విద్యార్థులు, నిరుద్యోగులు ముందుండి నడిపించారని, తెలంగాణ ఆత్మగౌరవాన్ని నిలబెట్టింది నిరుద్యోగులేనని గుర్తు చేశారు. ఉద్యోగ నియామకాలకు కేంద్రమైన పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్‌ను అందరూ పవిత్రంగా భావిస్తారని, కానీ తెలంగాణలో మాత్రం రాజకీయ పునరావాస కేంద్రంగా మారిందని విమర్శించారు. ఉద్యోగ నియామకాలు లోపభూయిష్టంగా జరిగాయని ఆరోపించారు. ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ నియంత్రణకు ప్రభుత్వం చర్యలు తీసుకోలేదని, పార్టీ విస్తరణపై బీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం దృష్టి సారించిందని ఎద్దేవా చేశారు.

లీకేజీలో ఇద్దరూ భాగస్వామ్యం..

కేటీఆర్‌పీఏ తిరుపతికి పేపర్‌ లీకేజీలో నిందితుడు రాజశేఖర్‌రెడ్డిదే కీలకపాత్ర అని రేవంత్‌ ఆరోపించారు. గతంలో 100 మందికి పైగా 100 మార్కులు వచ్చాయని చెబితే.. వారిపై విచారణ జరిపి ప్రభుత్వం సిట్ ద్వారా నోటీసులిచ్చి భయభ్రాంతులకు గురిచేసే ప్రయత్నం చేసిందని విమర్శించారు. అయితే రాజ్యాంగాన్ని గౌరవిస్తూ తమ వద్ద ఉన్న సమాచారం, వివరాలను సిట్ అధికారి ఏఆర్ శ్రీనివాస్ కు అందించారు. పేపర్ లీకేజీపై తాను, బండి సంజయ్, కేటీఆర్ ముగ్గురు స్పందిస్తే.. వారికి మాత్రమే నోటీసులిచ్చారు. కేటీఆర్ ఎందుకు లేరు? కేటీఆర్ వ్యాఖ్యల వివరాలను సిట్ అధికారుల దృష్టికి తీసుకెళ్లామని, కేటీఆర్ ను 4 రోజుల పాటు కస్టడీలోకి తీసుకుని ప్రశ్నిస్తే అప్పుడే టీఎస్ పీఎస్సీ కుంభకోణం వెలుగులోకి వస్తుందన్నారు. సిట్ విచారణ లేకుండానే నేరం ఎలా జరిగిందో తెలంగాణ సమాజానికి కేటీఆర్ వివరించారని, కేటీఆర్ వ్యాఖ్యలపై సిట్ అధికారుల దృష్టికి ఎందుకు రాలేదని ప్రశ్నించారు. కేటీఆర్‌పై ఫిర్యాదు చేస్తే సమాచారం తీసుకుంటామని అధికారులు తెలిపారు.

కేటీఆర్ తో పాటు జనార్దన్ రెడ్డి, అనితా రామచంద్రన్ లను విచారించాలని.. విచారణ లేకుండానే సిట్ విచారణ ముగించే పరిస్థితి వస్తే కోర్టును ఆశ్రయిస్తామని స్పష్టం చేశారు. కేటీఆర్‌ను మంత్రి పదవి నుంచి బర్తరఫ్ చేయడం, టీఎస్‌పీఎస్సీ బోర్డు రద్దు, పేపర్ లీకేజీ కేసును సీబీఐ లేదా సిట్టింగ్ జడ్జితో విచారించాలన్న మూడు ప్రధాన డిమాండ్లతో తాము ముందుకు సాగుతామని చెప్పారు.

ఆంధ్రా అధికారి చేతిలో తాళం?

30 లక్షల మంది తెలంగాణ నిరుద్యోగుల భవిష్యత్తును ఆంధ్రా అధికారులు ఎందుకు నిర్ణయిస్తున్నారని, రాష్ట్రం వచ్చినా ఇంకా ఆంధ్రా అధికారుల చేతుల్లోనే తాళాలు ఎందుకు ఉన్నాయని రేవంత్ ప్రశ్నించారు. అసిస్టెంట్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ హోదాలో ఒక్క తెలంగాణ బిడ్డ అయినా ఉన్నారా అని ఏపీలోని రాజమండ్రికి చెందిన ఓ వ్యక్తిని ప్రవీణ్ కుమార్ ప్రశ్నించారు. అలాగే సిట్ అధికారి ఏఆర్ శ్రీనివాస్ కూడా విజయవాడకు చెందిన వ్యక్తి అని తెలిపారు. తెలంగాణకు పట్టిన పీడ కేసీఆర్ కుటుంబమని అన్నారు. కాగా, అంతకుముందు కాంగ్రెస్‌ నేతలతో కలిసి తన నివాసం నుంచి సిట్‌ కార్యాలయానికి బయలుదేరిన రేవంత్‌ కాన్వాయ్‌లో ఉన్నారు. లిబర్టీ స్క్వేర్ వద్దకు చేరుకున్న పోలీసులు రేవంత్ వాహనం తప్ప ఇతర వాహనాలు వెళ్లకూడదని నిర్ణయించారు. అక్కడి నుంచి ఎన్ ఎస్ యూఐ బల్మూరి వెంకట్, మరికొందరు నేతలతో కలిసి రేవంత్ 12 గంటలకు కాలినడకన సిట్ కార్యాలయానికి చేరుకున్నారు. రేవంత్‌ను గంటపాటు విచారించారు.

ఈ క్రమంలో సిట్ వద్దకు చేరుకున్న వందలాది మంది కాంగ్రెస్ నేతలు, విద్యార్థి సంఘాల నేతలు ఆందోళనకు దిగారు. రేవంత్ సిట్ విచారణ నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ నేతలు సిట్ కార్యాలయం ముట్టడికి పిలుపునిచ్చారు. ఈ నేపథ్యంలో హైదరాబాద్‌లోని పలు ప్రాంతాల్లో కాంగ్రెస్‌ నేతలను పోలీసులు ముందస్తు అరెస్టులు చేశారు. సీనియర్‌ నాయకులు అంజన్‌కుమార్‌ యాదవ్‌, సింగిరెడ్డి రోహిణిరెడ్డి, అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌, ఎం. నగేష్‌ ముదిరాజ్‌ తదితరులను గృహనిర్బంధంలో ఉంచారు.

ఓయూలో నిరుద్యోగ దీక్షపై ఉత్కంఠ.

శుక్రవారం ఉస్మానియా యూనివర్సిటీలోని ఆర్ట్స్ కళాశాల ఎదుట ఓయూ జేఏసీ ఆధ్వర్యంలో నిరుద్యోగుల నిరసన కార్యక్రమంపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. రెండు రోజుల పాటు జరిగే ఈ దీక్షకు రేవంత్ రెడ్డి హాజరై సంఘీభావం తెలుపుతానని ప్రకటించారు. ఈ క్రమంలోనే దీక్షకు అనుమతి లేదని పోలీసులు చెబుతుండగా, మరోవైపు దీక్ష చేపడతామని ఓయూ జేఏసీ నేతలు ప్రకటించారు. కానీ రేవంత్ ను ఓయూకు వెళ్లకుండా అరెస్ట్ చేసేందుకు పోలీసులు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నట్టు సమాచారం. మరోవైపు రేవంత్‌ని ఓయూలోకి రానివ్వబోమని బీఆర్‌ఎస్‌వీ రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షుడు కిరణ్‌గౌడ్‌ హెచ్చరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *