TSPSC పేపర్ లీక్: గ్రూప్-1 పేపర్ ఉచితంగా దొరికింది!

ప్రవీణ్ స్వయంగా పేపర్ ఇచ్చాడు

సిట్ విచారణలో వెల్లడించిన షమీ..

షమీమ్ భార్య TSPSC ఉద్యోగి

వారి ఇంట్లో సోదాలు.. ఆధారాలు లభ్యం..!

షమీమ్, సురేష్, రమేష్‌లకు 14 రోజుల రిమాండ్ విధించారు

12కి చేరిన అరెస్టులు..

మరో ముగ్గురు సిట్ రాడార్ పరిధిలో ఉండగా.. పోలీసులు వారిని విచారిస్తున్నారు

హైదరాబాద్ సిటీ (ఆంధ్రజ్యోతి):‘ఆమె TSPSC ఉద్యోగి. ఆమె ద్వారా ప్రవీణ్ పరిచయం అయ్యాడు. గ్రూప్-1 ప్రిలిమ్స్ ప్రశ్నపత్రాన్ని ప్రవీణ్ ఇచ్చారు. అయితే దీనికి సంబంధించి ఎలాంటి డబ్బులు చెల్లించలేదు’’ అని టీఎస్‌పీఎస్సీ పేపర్ లీక్ కేసులో 10వ నిందితుడిగా ఉన్న షమీమ్ సిట్ విచారణలో వెల్లడించాడు.ఈ కేసులో ప్రమేయం ఉన్న నిందితుల్లో షమీకే అత్యధిక స్కోర్ చేసినట్లు సిట్ ఇప్పటికే నిర్ధారించింది. గ్రూప్-1 ప్రిలిమ్స్‌లో 127 మార్కులు.. షమీమ్ శంషాబాద్‌లోని ల్యాబ్‌లో పనిచేస్తున్నాడు.అతని భార్య 2013 గ్రూప్-2లో ఉద్యోగం సంపాదించి ప్రస్తుతం టీఎస్‌పీఎస్సీలో గ్రూప్-4 పరీక్షల విభాగం సెక్షన్ ఆఫీసర్‌గా పని చేస్తోంది.. దాంతో సిట్ అధికారులు విచారణ చేపట్టారు. ఎల్బీ నగర్ గుంటి జంగయ్య కాలనీలోని షమీ ఫ్లాట్‌లో సోదాలు.. ఈ సందర్భంగా పలు కీలక ఆధారాలు సేకరించినట్లు తెలిసింది.షమీతో..

ఈ కేసులో 11, 12వ నిందితులుగా ఉన్న సురేష్‌, రమేష్‌లను గురువారం సాయంత్రం మెజిస్ట్రేట్‌ ఎదుట హాజరుపరిచారు. ఈ ముగ్గురికి 14 రోజుల జ్యుడీషియల్ రిమాండ్ విధించారు. ఇదిలా ఉండగా.. సురేష్ ఔట్ సోర్సింగ్ ఉద్యోగిగా టెక్నికల్ విభాగంలో పనిచేసేవాడు. రమేష్ డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్‌గా పనిచేస్తూ టీఎస్‌పీఎస్సీ సభ్యుడి పీఏగా విధులు నిర్వహిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. బుధవారం అరెస్ట్ చేసిన నలుగురిలో వెంకటేష్ అనే ఉద్యోగికి ఈ కేసుతో ఎలాంటి సంబంధం లేదని సిట్ తేల్చింది. దీంతో ఆయన వెనుకబడ్డారని సమాచారం. మరోవైపు షమీమ్‌, సురేష్‌, రమేష్‌ల విచారణలో మరో ముగ్గురు టీఎస్‌పీఎస్సీ ఉద్యోగుల పాత్ర ఉన్నట్లు సిట్‌ గుర్తించింది. వీరిని అదుపులోకి తీసుకుని విచారిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు 12 మందిని అరెస్ట్ చేయగా.. మరో ముగ్గురిని అరెస్టు చేయనున్నట్లు తెలుస్తోంది. వీరితో పాటు.. గ్రూప్-1, ఇతర పరీక్షలు రాసిన టీఎస్‌పీఎస్సీ ఉద్యోగులను గుర్తించేందుకు సీఐటీ కసరత్తు ప్రారంభించింది. గ్రూప్-1 తర్వాత ఏఈఈ, డీఏవో తదితర పరీక్షలు నిర్వహించిన సంగతి తెలిసిందే.

విచారణకు రాజశేఖర్ సహకరించలేదు!

ఈ కేసులో తొలుత సిట్ అరెస్టు చేసిన 9 మందిని కోర్టు అనుమతితో కస్టడీలోకి తీసుకుని విచారించిన సంగతి తెలిసిందే. వీరి కస్టడీ గడువు గురువారంతో ముగియడంతో చంచల్‌గూడ జైలుకు తరలించారు. అయితే ప్రధాన నిందితుడు రాజశేఖర్ రెడ్డి సిట్ విచారణకు సహకరించలేదని సమాచారం. ముఖ్యంగా రాజశేఖర్ రెడ్డి నుంచి ఐదు పెన్ డ్రైవ్ లు స్వాధీనం చేసుకోగా, అవన్నీ పాస్ వర్డ్ రక్షితమని సిట్ గుర్తించింది. వారి పాస్‌వర్డ్‌లు చెప్పాలని సిట్ కోరగా.. “నాకు గుర్తు లేదు..!!” అని బదులిచ్చినట్లు సమాచారం. సిట్ అధికారులు ఫోరెన్సిక్ సహాయంతో వాటిని ఛేదించారు. ఆ పెన్ డ్రైవ్‌లలో డిలీట్ అయిన డేటా కూడా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. రికవరీ చేసి, ఆ సమాచారాన్ని డిజిటల్ సాక్ష్యంగా కోర్టులో ప్రవేశపెట్టనున్నారు.రాజశేఖర్ సహా ఈ తొమ్మిది మందిలో ఒకరిద్దరు విచారణకు సహకరించకపోవడంతో.. మరోసారి కస్టడీకి తీసుకోవాలని సిట్ నిర్ణయించింది. తాజాగా అరెస్టయిన ముగ్గురిని విచారించేందుకు.. మరోవైపు ఈ కేసులో మొదటి 9 మంది నిందితులు బెయిల్ పిటిషన్ దాఖలు చేయగా, బెయిల్ మంజూరు చేసేందుకు కోర్టు నిరాకరించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-24T12:20:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *