నెయ్యి యొక్క ప్రయోజనాలు: బరువు తగ్గడానికి నెయ్యి

చివరిగా నవీకరించబడింది:

నెయ్యి అనేక పోషక విలువలు కలిగిన పదార్థం. ఆయుర్వేదంలో దీనికి అధిక ప్రాధాన్యత ఉంది. కానీ నెయ్యిలో కొవ్వు ఉంటుంది.

నెయ్యి వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు: నెయ్యి గురించి అలాంటి అపోహ లేదు

నెయ్యి యొక్క ప్రయోజనాలు: నెయ్యి అనేక పోషక విలువలు కలిగిన పదార్థం. ఆయుర్వేదంలో దీనికి అధిక ప్రాధాన్యత ఉంది. కానీ నెయ్యిలో కొవ్వు ఉంటుందని, దీన్ని ఆహారంగా తీసుకుంటే బరువు పెరుగుతారని చెబుతున్నారు. దాంతో చాలామంది ఊబకాయం భయంతో నెయ్యికి దూరంగా ఉంటున్నారు. నెయ్యి నిజంగా బరువు పెరుగుతుందా? దానికి ఏదైనా శాస్త్రీయ ఆధారాలు ఉన్నాయా? కాదని ఆరోగ్య నిపుణులు అంటున్నారు. అదంతా అపోహ అని కొట్టిపారేస్తున్నారు. కానీ, రోజూ నెయ్యి మితంగా తీసుకోవడం వల్ల, మితంగా తీసుకోవడం వల్ల బరువు తగ్గవచ్చు. నెయ్యి రోజుకు 1 నుండి 2 టీ స్పూన్లకు మించకుండా తీసుకుంటే బరువు తగ్గే అవకాశం ఉందని సూచిస్తున్నారు.

చెడు కొలెస్ట్రాల్ తగ్గించడానికి (నెయ్యి యొక్క ప్రయోజనాలు)

ఒక గ్లాసు గోరువెచ్చని నీటిలో ఒక చెంచా నెయ్యి కలుపుకుని తాగాలి. నెయ్యిలోని ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వులు చెడు కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గిస్తాయి. నెయ్యిలోని విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు జీవక్రియను మెరుగుపరుస్తాయి. మీరు చాలా కాలం పాటు ఆకలితో ఉండరు. కాబట్టి ఎక్కువ క్యాలరీలు తీసుకునే టెన్షన్ ఉండదు.

రోజువారీ ఆహారంలో నెయ్యిని చేర్చుకోవడం ద్వారా రోజంతా చురుగ్గా మరియు శక్తివంతంగా ఉండగలరు. నెయ్యి శక్తిని ఉత్పత్తి చేసే పవర్‌హౌస్ లాంటిది. అందుకే మహిళలు గర్భధారణ సమయంలో నెయ్యి తీసుకోవడం మంచిది.

నెయ్యిలో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు, ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. కాబట్టి ఇది చర్మంలోని మాయిశ్చరైజర్‌ను లాక్ చేయడం ద్వారా చర్మ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది. ఫెయిర్ ఫేస్ మరియు హెల్తీ స్కిన్ పొందడానికి దీన్ని రోజూ ఆహారంలో తీసుకోవాలి.

బరువు తగ్గడానికి ఆరోగ్యకరమైన జీర్ణక్రియ: నెయ్యిని ఎందుకు ఉపయోగించాలో 5 కారణాలు ...

నెయ్యి శరీరంలోని హార్మోన్లను సమతుల్యం చేస్తుంది. రెగ్యులర్ పీరియడ్స్‌తో బాధపడే మహిళలు తమ ఆహారంలో నెయ్యిని చేర్చుకోవడం ద్వారా సమస్య నుండి ఉపశమనం పొందవచ్చు.

నెయ్యిలో విటమిన్ కె పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది కాల్షియం శోషణకు సహాయపడుతుంది. ఇది దంత క్షయం మరియు అథెరోస్క్లెరోసిస్‌ను నివారించడానికి ఎముకలను బలంగా ఉంచడంలో సహాయపడుతుంది.

జీర్ణక్రియ పనితీరు

నెయ్యి వల్ల జీర్ణవ్యవస్థ పనితీరు మెరుగుపడుతుందని, తీసుకున్న ఆహారం తేలికగా జీర్ణమవుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. నెయ్యి జీర్ణవ్యవస్థలో కొన్ని రకాల ఆమ్లాలను విడుదల చేయడానికి సహాయపడుతుంది మరియు ఆహారం త్వరగా జీర్ణం కావడానికి సహాయపడుతుంది.

నెయ్యి ఆరోగ్యానికే కాదు అందానికి కూడా మేలు చేస్తుంది. ఇది సహజ మాయిశ్చరైజర్‌గా పనిచేస్తుంది. పెదాలపై నెయ్యితో నెమ్మదిగా మర్దన చేయాలి. ఇలా రోజూ చేయడం వల్ల వాతావరణం ఎంత చల్లగా ఉన్నా పెదాలు మృదువుగా మెరుస్తాయి.

గుండె జబ్బులు, మధుమేహం, ఊబకాయం తదితర ఆరోగ్య సమస్యలతో బాధపడేవారు.. వారి సమస్య స్థాయిని బట్టి నెయ్యి తీసుకోవడం తగ్గించడం లేదా వైద్యుల సలహా మేరకు వాడడం మంచిది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *