టెన్త్ పేపర్ లీక్: అలా చేస్తే చంపేస్తానని బెదిరించాడు..!

లీకేజీలో నా పాత్ర లేదు

నన్ను బలిపశువుగా చేయకు

బెదిరించి ప్రశ్నపత్రాన్ని లాక్కున్నారు

డిబార్ రద్దు చేసి పరీక్ష రాద్దాం

పేపర్ లీకేజీ బాధితుడు హరీష్

కమలాపూర్, ఏప్రిల్ 6: పదోతరగతి హిందీ ప్రశ్నాపత్రం లీకేజీలో తన పాత్ర లేకపోయినా ఐదేళ్లు డిబార్ చేసి జీవితాన్ని నాశనం చేసుకున్నాడని బాధిత విద్యార్థి హరీష్ ఆవేదన వ్యక్తం చేశాడు. తాను ఎలాంటి తప్పు చేయలేదని, తనను బలిపశువును చేయవద్దని వేడుకున్నాడు. గురువారం హనుమకొండ కమలాపూర్‌లోని జెడ్పీ హైస్కూల్‌లో ఇంగ్లిష్ పరీక్ష రాయడానికి రాగా.. అధికారులు అడ్డుకుని బయటకు పంపించారు. తన తల్లి లలితతో కలిసి బాలుడు మీడియాతో మాట్లాడాడు. ‘కమలాపూర్‌లోని ఎంజేపీ బాలుర గురుకుల పాఠశాలలో 10వ తరగతి చదువుతున్నాను. ఈ నెల 4న కమలాపూర్‌లోని జడ్పీ బాలుర ఉన్నత పాఠశాల మొదటి అంతస్తులో కిటికీ పక్కనే కూర్చుని హిందీ పరీక్ష రాస్తుండగా గుర్తు తెలియని వ్యక్తి వచ్చాడు. అతన్ని చూసి నేను షాక్ అయ్యాను. కిటికీ దగ్గర నిలబడి ‘క్వశ్చన్ పేపర్ ఇవ్వండి..’ అని అడిగాను.

ఇన్విజిలేటర్ మేడమ్ కి చెబుతాను అని బదులిచ్చాను. అలా చేస్తే చంపేస్తానని బెదిరించాడు. కిటికీలోంచి నా ప్రశ్నాపత్రాన్ని లాక్కున్నాడు. వెంటనే సెల్ ఫోన్ లో ఫోటో తీసి ప్రశ్నాపత్రాన్ని తిరిగి నా వైపు విసిరి వెళ్లిపోయాడు. నిమిషాల వ్యవధిలోనే ఇదంతా జరిగిపోయింది’ అని హరీష్ అన్నారు. ఇదిలా ఉండగా గురువారం ఇంగ్లిష్ పరీక్ష రాసేందుకు కమలాపూర్ జెడ్పీ హైస్కూల్ కు వచ్చిన డీఈవో అతడిని స్టాఫ్ రూమ్ కు పిలిపించి ‘నిన్ను డిబార్ చేశాం’ అని సంతకం చేయించి హాల్ టికెట్ తీసుకుని బయటకు పంపించారు. తనకు న్యాయం చేయాలని, డిబార్‌ను రద్దు చేసి మిగిలిన పరీక్షలకు అనుమతించాలని కోరారు. కాగా, హరీష్ స్వస్థలం హనుమకొండ జిల్లా దామెర మండలం సీతారాంపూర్. తండ్రి రాజు ట్రాక్టర్ డ్రైవర్‌గా పనిచేస్తుండగా, తల్లి లలిత కూలీకి వెళ్తోంది. విద్యార్థి హరీష్ ఐదేళ్లు డిబార్ అయ్యాడని ఎంఈవో రాంకిషన్ రాజు తెలిపారు.

నా కుమారుడి ప్రాణానికి హాని తలపెట్టవద్దు

ఎవరో చేసిన పనికి తన కుమారుడి ప్రాణం పోకూడదని విద్యార్థి హరీష్ తల్లి లలిత కన్నీరుమున్నీరుగా విలపించింది. కొడుకు కష్టపడి చదివిస్తున్నాడని చెప్పారు. తాను పరీక్ష రాస్తుండగా బయటి నుంచి వచ్చిన ఓ వ్యక్తి పరీక్ష పేపర్ పట్టుకుని ఫొటో తీశాడని తెలిపారు. ఎవరికైనా చెబితే కత్తితో పొడిచి చంపేస్తానని బెదిరించడంతో ఆమె కన్నీరుమున్నీరైంది. మిగిలిన పరీక్షలు రాసేందుకు అనుమతించాలని వేడుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-07T12:37:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *