ధీరూభాయ్ అంబానీ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లో PG, Ph.D

గుజరాత్‌లోని ధీరూభాయ్ అంబానీ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ (DA – IICT) పీజీ మరియు పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. కార్యక్రమం ప్రత్యేక ప్రవేశ పరీక్షలు మరియు ఇంటర్వ్యూలను నిర్వహిస్తుంది.

ఎంటెక్ (ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ): ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి రెండేళ్లు. మొత్తం సీట్ల సంఖ్య 74. గేట్ కేటగిరీ స్పెషలైజేషన్ వారీగా మెషిన్ లెర్నింగ్ 24, సాఫ్ట్‌వేర్ సిస్టమ్స్ 20, వీఎల్‌ఎస్‌ఐ మరియు ఎంబెడెడ్ సిస్టమ్స్ 12లో మొత్తం 56 సీట్లు ఉన్నాయి. నాన్-గేట్ కేటగిరీలో మెషిన్ లెర్నింగ్ 8లో ఒక్కొక్కటి 18 సీట్లు ఉన్నాయి. , సాఫ్ట్‌వేర్ సిస్టమ్స్ 6, VLSI మరియు ఎంబెడెడ్ సిస్టమ్స్ 4.

అర్హత: గేట్ కేటగిరీ ద్వారా ప్రవేశానికి కనీసం 60% మార్కులతో బీఈ/బీటెక్ (సీఎస్/ఐటీ/ఎలక్ట్రికల్/ఎలక్ట్రానిక్స్/ఎలక్ట్రానిక్స్/ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్). మూడేళ్ల ఎంసీఏ ఉత్తీర్ణత, ఎంఎస్సీ (కంప్యూటర్ సైన్స్/ఎలక్ట్రానిక్స్/మ్యాథమెటిక్స్/ఫిజిక్స్/స్టాటిస్టిక్స్) మరియు డీఏ-ఐఐసీటీ నుంచి ఎంఎస్/ఎంఎస్సీ ఉత్తీర్ణులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారందరికీ గేట్ చెల్లుబాటు స్కోర్ తప్పనిసరి. కనీసం 65% మార్కులతో M.Sc.(CSS/Electronics)/ MCA/ BE(CS/IT/CCSE/ECE/EE/EL) ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు నాన్-గేట్ కేటగిరీ ద్వారా ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

M.Tech (ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు కమ్యూనికేషన్): ఈ రెండేళ్ల ప్రోగ్రామ్‌ను హైదరాబాద్‌లోని CR రావు అడ్వాన్స్‌డ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మ్యాథమెటిక్స్, స్టాటిస్టిక్స్ అండ్ కంప్యూటర్ సైన్స్ (AIMSCS) స్పాన్సర్ చేస్తుంది. అభ్యర్థులు తమ ఆసక్తికి అనుగుణంగా DA-IICT లేదా CR రావు AIMSCS సంస్థలో మూడు లేదా నాలుగు సెమిస్టర్లు చదువుకోవచ్చు. ఈ ప్రోగ్రామ్ యొక్క ప్రధాన ప్రత్యేకత ‘వైర్‌లెస్ కమ్యూనికేషన్స్ అండ్ సిగ్నల్ ప్రాసెసింగ్’. గేట్ కేటగిరీలో 12, ​​నాన్ గేట్ కేటగిరీలో 4 చొప్పున మొత్తం 16 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: గేట్ కేటగిరీ/ అభ్యర్థుల ద్వారా ప్రవేశం పొందడానికి కనీసం 60% మార్కులతో BEE/ BTech (CS/ IT/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్)/ మూడేళ్ల MCA/ MMSC (కంప్యూటర్ సైన్స్/ ఎలక్ట్రానిక్స్/ ఫిజిక్స్/ ఫిజిక్స్/ స్టాటిస్టిక్స్) M.Sc పూర్తి చేసిన వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వీరికి గేట్ స్కోర్ తప్పనిసరి. 65% మార్కులతో M.Sc (ఎలక్ట్రానిక్స్)/ BE (ECE) ఉత్తీర్ణులు నాన్-గేట్ కేటగిరీలో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

ఎమ్మెస్సీ: ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ స్పెషలైజేషన్‌లో 120 సీట్లు, డేటా సైన్స్‌లో 60 సీట్లు, అగ్రికల్చర్ అనలిటిక్స్‌లో 30 సీట్లు ఉన్నాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. ఇందులో నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. మొదటి మూడు సెమిస్టర్లలో కోర్సు వర్క్ మరియు చివరి సెమిస్టర్లో ప్రాజెక్ట్ వర్క్.

అర్హత: ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత ఐటి విభాగానికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డేటా సైన్స్ స్ట్రీమ్ కోసం BCA/ BE(CS/IT/ఎలక్ట్రానిక్స్/ఎలక్ట్రికల్/ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు కమ్యూనికేషన్)/ BSc(IT/స్టాటిస్టిక్స్/గణితం/ఫిజిక్స్/కంప్యూటర్ సైన్స్/డేటా సైన్స్/ఎకనామిక్స్/ఎకనోమెట్రిక్స్ మరియు ఆపరేషనల్ రీసెర్చ్/AI/ML). అగ్రికల్చర్ అనలిటిక్స్ విభాగానికి ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో డిగ్రీ (అగ్రికల్చర్-అలైడ్ సైన్సెస్/ ఎన్విరాన్‌మెంటల్ సైన్స్/ స్టాటిస్టిక్స్/ మ్యాథమెటిక్స్/ ఫిజిక్స్/ కంప్యూటర్ సైన్స్/ కంప్యూటర్ అప్లికేషన్స్/ ఐటీ)/ బీఈ(కంప్యూటర్ సైన్స్/ ఐటీ) ఉత్తీర్ణత. ప్రస్తుతం చివరి సంవత్సరం పరీక్షలకు సిద్ధమవుతున్న వారు కూడా అర్హులే. వారు అక్టోబర్ 30 లోపు మార్క్ షీట్లను సమర్పించాలి. అగ్రికల్చర్ అనలిటిక్స్ అభ్యర్థులు దరఖాస్తు తేదీ నాటికి 45 సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువ వయస్సు ఉండకూడదు. మిగిలిన విభాగాలకు వయోపరిమితి లేదు.

M డిజైన్: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. ఇందులో నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. వీటిలో గ్రాఫిక్ డిజైన్, ఇంటర్‌ఫేస్ డిజైన్, ఫిల్మ్ మేకింగ్, యానిమేషన్, ఫోటోగ్రఫీ, డిజైన్ రీసెర్చ్ తదితర అంశాలు నేర్పిస్తారు. ఈ కార్యక్రమంలో 20 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత: NID, NIFT, CEPT, సృష్టి స్కూల్ ఆఫ్ ఆర్ట్ అండ్ డిజైన్ వంటి జాతీయ సంస్థల నుండి ప్రొఫెషనల్ డిప్లొమా పూర్తి చేసిన వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిజైన్/సైన్స్/ఇంజనీరింగ్/టెక్నాలజీ/హ్యూమానిటీస్/సోషల్ సైన్సెస్/ఫైన్ ఆర్ట్స్/అప్లైడ్ ఆర్ట్స్/పెర్ఫార్మింగ్ ఆర్ట్స్ విభాగాల్లో బ్యాచిలర్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఏదైనా కోర్సులో కనీసం 55 శాతం మార్కులు తప్పనిసరి.

Ph.D

స్పెషలైజేషన్లు: ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ, మ్యాథమెటికల్ అండ్ నేచురల్ సైన్సెస్, హ్యుమానిటీస్ అండ్ సోషల్ సైన్సెస్.

అర్హత: సంబంధిత విభాగంలో ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో ME/MTech/MCA/MMC/MPhil పూర్తి చేసి ఉండాలి. NET JRF/ DST INSPIREలో అర్హత సాధించి ఉండాలి.

DA-IICT ఫెలోషిప్: సమగ్ర పరీక్ష పూర్తయ్యే వరకు నెలకు రూ.28,000 చెల్లిస్తారు. ఆ తర్వాత మొదటి రెండు సంవత్సరాలకు నెలకు రూ.31,000; గత రెండేళ్లుగా నెలకు రూ.35,000. ఎంఫిల్ పూర్తి చేసినవారు, 500 కంటే ఎక్కువ NET JRF/ GATE చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోరు కూడా సమగ్ర పరీక్ష పూర్తయిన తర్వాత నెలకు రూ.35,000 పొందుతారు.

TCS రీసెర్చ్ ఫెలోషిప్: మొదటి రెండు సంవత్సరాలకు నెలకు రూ.41,000; ఆ తర్వాత నెలకు రూ.45వేలు చెల్లిస్తారు. కంటింజెన్సీ గ్రాంట్ కింద సంవత్సరానికి 1,00,000.

ఎంపిక

M.Tech: GATE చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోరు 425 కంటే తక్కువ ఉన్న అభ్యర్థులకు ఇంటర్వ్యూ ఉంటుంది. అంతకన్నా ఎక్కువ స్కోరు సాధించిన వారిని మెరిట్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేస్తారు. నాన్-గేట్ అభ్యర్థులకు, అకడమిక్ మెరిట్‌కు 40 శాతం వెయిటేజీ మరియు ఇంటర్వ్యూ స్కోర్‌కు 60 శాతం వెయిటేజీ ఇస్తూ ఎంపిక ప్రక్రియను నిర్వహిస్తారు.

MC: దేశవ్యాప్తంగా నిర్వహించే కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష మరియు ఇంటర్వ్యూల ద్వారా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. పరీక్ష వ్యవధి 90 నిమిషాలు (ఒకటిన్నర గంటలు). ఐటీ విభాగానికి నిర్వహించే పరీక్షలో ఇంటర్మీడియట్ స్థాయిలో బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ఇందులో గణితానికి 30, క్వాంటిటేటివ్‌ ఆప్టిట్యూడ్‌, లాజికల్‌ రీజనింగ్‌కు 20, సీఈఏ ప్రోగ్రామింగ్‌కు 30, ఇంగ్లిష్‌ కాంప్రహెన్షన్‌కు 20 మార్కులు ఇస్తారు. డేటా సైన్స్ విభాగానికి నిర్వహించే పరీక్షలో గణితం, గణాంకాలు, ప్రాథమిక కంప్యూటర్ సైన్స్ (ప్రోగ్రామింగ్), క్వాంటిటేటివ్ ఆప్టిట్యూడ్ సబ్జెక్టుల నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. అందరికీ సమాన వెయిటేజీ ఉంటుంది. ఒక్కో ప్రశ్నకు నాలుగు మార్కులు ఉంటాయి. సమాధానం తప్పుగా ఉంటే ఒక మార్కు కోత విధిస్తారు. అగ్రికల్చర్ అనలిటిక్స్ కోసం నిర్వహించే పరీక్షలో మ్యాథమెటిక్స్, సైన్స్, లాజికల్ రీజనింగ్ సబ్జెక్టుల నుంచి 15 మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రశ్నలన్నీ 10వ తరగతి స్థాయికి చెందినవి. ప్రవేశ పరీక్ష స్కోర్‌కు 50 శాతం, ఇంటర్వ్యూ స్కోర్‌కు 30 శాతం, అకడమిక్ మెరిట్‌కు 20 శాతం వెయిటేజీ ఇచ్చి అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

ఇంజనీర్: సీడ్ వాలిడ్ స్కోర్ మరియు ఇంటర్వ్యూ ద్వారా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. సీడ్ స్కోర్ లేని అభ్యర్థులు ఇన్‌స్టిట్యూట్ నిర్వహించే డిజైన్ ఆప్టిట్యూడ్ టెస్ట్ రాయాల్సి ఉంటుంది. DAT పరీక్ష మూడు భాగాలను కలిగి ఉంటుంది. ఒక్కొక్కరికి 20 మార్కులు కేటాయించారు. మొదటి భాగంలో డ్రాయింగ్ నైపుణ్యాలు మరియు విజువలైజేషన్‌పై పరీక్ష ఉంటుంది. తరువాతి కాలంలో, డిజైన్ ఇడియమ్స్, విజువల్ ఆర్ట్స్, సామాజిక మరియు సాంస్కృతిక అంశాలపై అవగాహన పరీక్షించబడుతుంది. మూడో భాగంలో కమ్యూనికేషన్ డిజైన్‌కు సంబంధించిన ప్రశ్నలు అడుగుతారు. DAT స్కోర్‌కు 60 శాతం వెయిటేజీ మరియు ఇంటర్వ్యూకు 40 శాతం వెయిటేజీ ఇచ్చి అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

పీహెచ్‌డీ: ప్రవేశానికి నిర్వహించే పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూల వివరాల కోసం వెబ్‌సైట్‌ను చూడవచ్చు.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఏప్రిల్ 24

నాన్-గేట్ అభ్యర్థులకు ఇంటర్వ్యూలు: జూన్ 14, 15

ప్రవేశ పరీక్ష: జూన్ 18న

మొదటి మెరిట్ జాబితా విడుదల: జూన్ 22, 27

అర్హత గల ప్రవేశ పరీక్ష కోసం ఇంటర్వ్యూలు: జూన్ 26, 27, 28, 29 షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థుల విడుదల: జూలై 5

వెబ్‌సైట్: aiict.ac.in/admissions

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-18T18:01:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *