మెడికల్ పోస్టులు: 3,897 కొత్త మెడికల్ పోస్టులు

వచ్చే ఏడాది 9 మెడికల్ కాలేజీల ఏర్పాటు

ఒక్కో కళాశాల మరియు అనుబంధ ఆసుపత్రికి 433 పోస్టులు.

ప్రొఫెసర్ల పోస్టులు 990.. మిగిలినవి నర్సింగ్, ఫార్మసీ విభాగాల్లో..

‘ఆరోగ్య తెలంగాణ’ దిశగా అడుగులు: మంత్రి హరీశ్ రావు

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 1 (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే ఏడాది రాష్ట్రంలో (తెలంగాణ) ఏర్పాటు చేయనున్న తొమ్మిది కొత్త ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలలు, వాటి అనుబంధ జనరల్‌ ఆసుపత్రుల కోసం ప్రభుత్వం 3,897 పోస్టులను మంజూరు చేసింది. కళాశాల వివిధ కేటగిరీలలో 433 పోస్టులను మంజూరు చేసింది. ప్రధానంగా ప్రొఫెసర్లు, అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్లు, అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్లు మరియు ఇతర ఆసుపత్రి సంబంధిత పోస్టులు ఉన్నాయి. ఈ మేరకు రాష్ట్ర ఆర్థిక శాఖ ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శి కె.రామకృష్ణారావు ఉత్తర్వులు (జీవో 181) జారీ చేశారు. కోవిడ్ నేపథ్యంలో వైద్య సదుపాయాలను విస్తరించేందుకు జిల్లాలో ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలను ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు. సూపర్ స్పెషాలిటీ వైద్య సేవలను గ్రామీణ స్థాయికి తీసుకెళ్లాలని నిర్ణయించారు. తెలంగాణ ఏర్పడేనాటికి రాష్ట్రంలో కేవలం ఐదు ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలలు ఉండగా మహబూబ్‌నగర్, సిద్దిపేట, నల్గొండ, సూర్యాపేటలలో నాలుగు మెడికల్ కాలేజీలను ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసింది. ఆ తర్వాత మరో 8 మెడికల్ కాలేజీలు ఏర్పాటయ్యాయి. దీంతో రాష్ట్రంలో ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలల సంఖ్య 17కు చేరగా.. ఫలితంగా 2014లో 850గా ఉన్న ఎంబీబీఎస్ సీట్లు 2,790కి పెరిగాయి. దీని ప్రకారం కొత్తగా 1,150 మెడికల్ సీట్లు అందుబాటులోకి వచ్చాయి. ఈ క్రమంలో వచ్చే ఏడాది కొత్తగా తొమ్మిది మెడికల్ కాలేజీలు ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు. సిరిసిల్ల, కామారెడ్డి, వికారాబాద్, ఖమ్మం, కరీంనగర్, భూపాలపల్లి, ఆసిఫాబాద్, జనగాం, నిర్మల్ జిల్లాల్లో వీటిని ఏర్పాటు చేయనున్నారు. ఈ కొత్త కళాశాలలు, అనుబంధ ఆసుపత్రుల్లో కొత్త ప్రొఫెసర్లు, అధికారులు, సిబ్బంది పోస్టులను సృష్టించాలని వైద్య విద్య సంచాలకులు ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు పంపారు. నేషనల్ మెడికల్ కౌన్సిల్ (ఎన్‌ఎంసి) నిబంధనల ప్రకారం ఒక్కో మెడికల్ కాలేజీకి 433 పోస్టుల చొప్పున మొత్తం 3,897 పోస్టులు సృష్టించబడ్డాయి. ఇప్పటి వరకు ప్రభుత్వం 3,897 పోస్టులను సృష్టించి వాటి భర్తీకి అనుమతి ఇచ్చింది. తెలంగాణ ఏర్పాటైన తర్వాత ప్రారంభించిన 12 మెడికల్ కాలేజీలతో కలిపి ఏర్పాటు చేయనున్న తొమ్మిది మెడికల్ కాలేజీలకు గాను ఇప్పటివరకు మెడికల్ ఎడ్యుకేషన్ డైరెక్టర్ ఆధ్వర్యంలో మొత్తం 15,476 పోస్టులను ప్రభుత్వం మంజూరు చేసింది.

990 ప్రొఫెసర్ల పోస్టులు

కొత్త మెడికల్ కాలేజీల్లో వివిధ విభాగాల్లో పోస్టులను భర్తీ చేయనున్నారు. అనాటమీ, ఫిజియాలజీ, బయోకెమిస్ట్రీ, పాథాలజీ, మైక్రోబయాలజీ, ఫార్మకాలజీ, ఫోరెన్సిక్ మెడిసిన్, కమ్యూనిటీ మెడిసిన్, జనరల్ మెడిసిన్, రెస్పిరేటరీ మెడిసిన్, డెర్మటాలజీ, ఫిజికల్ మెడిసిన్, సైకియాట్రీ, పీడియాట్రిక్స్, జనరల్ సర్జరీ, ఆర్థోపెడిక్స్, ఆర్థోపెడిక్స్ డైయకాలజీ, ఈఎన్‌టీ osis , అక్కడ అనస్థీషియా, డెంటల్, ఎమర్జెన్సీ మెడిసిన్ వంటి విభాగాల్లో ప్రొఫెసర్, అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్, అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ వంటి 990 ప్రొఫెసర్ల పోస్టులు ఉన్నాయి. 225 ప్రొఫెసర్‌, 252 అసోసియేట్‌ ప్రొఫెసర్‌, 512 అసిస్టెంట్‌ ప్రొఫెసర్‌ పోస్టులు ఉన్నాయి. మెడికల్ ఆఫీసర్ ఆఫ్ హెల్త్, లేడీ మెడికల్ ఆఫీసర్, మెడికో సోషల్ వర్కర్ గ్రేడ్-2, హెల్త్ ఇన్‌స్పెక్టర్, హెల్త్ అసిస్టెంట్, హెల్త్ ఎడ్యుకేటర్, రికార్డ్ క్లర్క్స్/రికార్డ్ అసిస్టెంట్ల పోస్టులను రూరల్ హెల్త్ ట్రైనింగ్ సెంటర్ మరియు అర్బన్ హెల్త్ ట్రైనింగ్ సెంటర్‌లో భర్తీ చేయనున్నారు. బ్లడ్ బ్యాంక్ మెడికల్ ఆఫీసర్, సెంట్రల్ లైబ్రరీ లైబ్రేరియన్, అసిస్టెంట్ లైబ్రేరియన్, సెంట్రల్ రికార్డ్ సెక్షన్ మెడికల్ రికార్డ్ ఆఫీసర్, స్టాటిస్టిషియన్, నర్సింగ్ డిపార్ట్‌మెంట్ నర్సింగ్ సూపరింటెండెంట్ గ్రేడ్-1, గ్రేడ్-2, హెడ్ నర్స్, స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులు. CSRMO, డిప్యూటీ CSRMO, డైటీషియన్, ఫార్మసీ సూపర్‌వైజర్, ఫార్మసిస్ట్, హాస్పిటల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగంలో హెల్త్ ఇన్‌స్పెక్టర్ పోస్టులు, మార్చురీ విభాగంలో జూనియర్ అసిస్టెంట్, ప్రిన్సిపాల్స్ ఆఫీస్‌లో ప్రిన్సిపాల్/డీన్, అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్, అడ్మినిస్ట్రేటివ్ ఆఫీసర్, ఆఫీస్ సూపరింటెండెంట్, సీనియర్, జూనియర్ అసిస్టెంట్లు, మెడికల్. సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ హాస్పిటల్స్ కార్యాలయం సూపరింటెండెంట్, అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్, సీనియర్, జూనియర్ అసిస్టెంట్లు, ల్యాబ్ టెక్నీషియన్లు వంటి పోస్టులు ఉన్నాయి.

నాణ్యమైన వైద్యం మరియు వైద్య విద్య కోసం ఒక ముందడుగు

అన్ని వర్గాల ప్రజలకు నాణ్యమైన వైద్యం, వైద్య విద్య అందించాలనే లక్ష్యంలో ఇదొక ముందడుగు. సీఎం కేసీఆర్ నాయకత్వంలో రాష్ట్రం ‘ఆరోగ్య తెలంగాణ’ దిశగా వేగంగా దూసుకుపోతోంది. కొత్త మెడికల్ కాలేజీల ఏర్పాటుతో ఒకవైపు నాణ్యమైన వైద్యం, మరోవైపు వైద్య విద్య రాష్ట్ర ప్రజలకు చేరుతోంది. అప్పట్లో పెద్ద నగరాలకే పరిమితమైన స్పెషాలిటీ వైద్యం జిల్లా వైద్య కళాశాల ఏర్పాటుతో గ్రామీణ ప్రజలకు చేరువైంది. తద్వారా పేదలకు దగ్గర్లోనే ఉచితంగా నాణ్యమైన వైద్య సేవలు అందించడంతో పాటు వైద్యం ఆర్థిక భారం నుంచి ఉపశమనం కలుగుతుంది. డాక్టర్ కావాలనే కలలు కనే విద్యార్థులకు… స్థానికంగా ఉంటూ మెడిసిన్ చదివే అవకాశాలు మెరుగయ్యాయి.

– వైద్యారోగ్య శాఖ మంత్రి హరీశ్‌రావు

హరేష్-New.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-02T11:41:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *