ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్: అమెరికాలో కుప్పకూలిన మరో బ్యాంకు.. రెండు నెలల్లో మూడోది!

వాషింగ్టన్: బ్యాంకింగ్ రంగంలో నెలకొన్న అనిశ్చితి అమెరికాను వణికిస్తోంది. దేశంలోనే మరో అతిపెద్ద బ్యాంకు రెండు నెలల్లోనే కుప్పకూలింది. అత్యంత బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థ కలిగిన అమెరికాలో బ్యాంకులు ఇలా వరుస కట్టి డబ్బులు తీసుకోవడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. అమెరికాలోని అతిపెద్ద బ్యాంకుల్లో ఒకటైన ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్ ఇటీవల కుప్పకూలింది.

కాలిఫోర్నియా డిపార్ట్‌మెంట్ ఆఫ్ ఫైనాన్షియల్ ప్రొటెక్షన్ అండ్ ఇన్నోవేషన్ బ్యాంక్‌ను సీజ్ చేసింది. ఇప్పుడు బ్యాంకును ‘JP మోర్గాన్ చేజ్ అండ్ కో’ (ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్) కొనుగోలు చేయబోతోంది. దీనికి సంబంధించిన డీల్ కూడా పూర్తయింది. కాలిఫోర్నియా రెగ్యులేటర్లు JP మోర్గాన్ ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్ యొక్క చాలా ఆస్తులను మరియు బీమా లేని వాటితో సహా అన్ని డిపాజిట్లను స్వాధీనం చేసుకుంటుందని చెప్పారు.

ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్‌ను కొనుగోలు చేసేందుకు పలు కంపెనీలు ఆసక్తి చూపాయి. వీటిలో PNC ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ గ్రూప్ మరియు సిటిజన్స్ ఫైనాన్షియల్ గ్రూప్ ఇంక్ ఉన్నాయి. వారు కూడా తమ తుది బిడ్‌ను ఆదివారం దాఖలు చేశారు. ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్‌ను అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు కాలిఫోర్నియా రెగ్యులేటర్లు సోమవారం ఉదయం ప్రకటించారు. ఫెడరల్ డిపాజిట్ ఇన్సూరెన్స్ కార్పొరేషన్ (FDIC) దాని రిసీవర్‌గా వ్యవహరిస్తుందని పేర్కొంది. FDIC డిపాజిట్ ఇన్సూరెన్స్ ఫండ్ సుమారు $13 బిలియన్లు అని అంచనా వేసింది. అయితే, FDIC రిసీవర్‌షిప్‌ను రద్దు చేసినప్పుడు తుది ధర ఖరారు చేయబడుతుంది.

అమెరికాలో బ్యాంకులు కుప్పకూలడం రెండు నెలల్లో ఇది మూడోసారి. గతంలో సిలికాన్ వ్యాలీ బ్యాంక్, సిగ్నేచర్ బ్యాంకులను విలీనం చేశారు. ఇప్పుడు వీరికి ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్ కూడా చేరింది. ఏప్రిల్ 13 నాటికి, ఫస్ట్ రిపబ్లిక్ బ్యాంక్ $103.9 బిలియన్ల విలువైన డిపాజిట్లతో సహా మొత్తం $229.1 బిలియన్ల ఆస్తులను కలిగి ఉంది.

JP మోర్గాన్ చేజ్ ఛైర్మన్ మరియు CEO జామీ డిమోన్ మాట్లాడుతూ, ఈ గందరగోళం నుండి బయటపడటానికి తమ ప్రభుత్వం తమను మరియు ఇతరులను ఆహ్వానించిందని మరియు వారు దానిని సాధించారని అన్నారు. వారి ఆర్థిక బలం, సామర్థ్యం మరియు వ్యాపార నమూనా డిపాజిట్ ఇన్సూరెన్స్ ఫండ్‌కు ఖర్చులను తగ్గించే విధంగా లావాదేవీని అమలు చేయడానికి బిడ్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి అనుమతించిందని వారు చెప్పారు. ఒప్పందంలో భాగంగా, 8 రాష్ట్రాల్లోని ఫస్ట్‌బ్యాంక్ యొక్క 84 కార్యాలయాలు JP మోర్గాన్ చేజ్ బ్యాంక్ శాఖలుగా తిరిగి తెరవబడతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-01T17:27:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *