స్టాక్ ఆధారిత విధానం ఉత్తమం.. | స్టాక్ ఆధారిత విధానం ఉత్తమం..

ఈ వారం దేశీయ ఈక్విటీ మార్కెట్ల గమనాన్ని కార్పొరేట్ ఆర్థిక ఫలితాలు అలాగే అంతర్జాతీయ ట్రెండ్‌లు నిర్దేశించవచ్చు. గత వారం ప్రారంభంలో మార్కెట్లు సానుకూలంగా ప్రారంభమైనప్పటికీ, ఆ తర్వాత దానిని నిలబెట్టుకోలేకపోయాయి. నిఫ్టీ 18,200 పాయింట్ల వద్ద బలమైన నిరోధాన్ని ఎదుర్కొంటోంది. బ్యాంక్ నిఫ్టీ మరియు ఫిన్నిఫ్టీలు గత వారం దాదాపు 2 శాతం పడిపోయాయి. వీక్లీ చార్టుల ప్రకారం, నిఫ్టీలో ‘దోజీ’ మరియు బ్యాంక్ నిఫ్టీలో ‘డార్క్ క్లౌడ్ కవర్’ ఏర్పడటం కనిపిస్తుంది. ఇది ప్రస్తుత ట్రెండ్ యొక్క ఆగిపోవడాన్ని లేదా రివర్సల్‌ని సూచిస్తుంది. అయితే ఈ వారం ఎక్కువ లాభాలు వచ్చే అవకాశాలు ఉన్నాయి. ఇదే జరిగితే బ్యాంకింగ్ షేర్లు మరింత పతనమయ్యే అవకాశం ఉంది. ఈ వారం నిఫ్టీ డౌన్‌ట్రెండ్‌ను సూచిస్తే 18,000-17,900 కీలక మద్దతు స్థాయిలు. అప్‌ట్రెండ్ విషయంలో, 18,150-18,250 వద్ద నిరోధ స్థాయిలు ఉన్నాయి. ట్రేడర్లు ఈ వారం స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహంతో పాటు లాంగ్ పొజిషన్లకు పడిపోతే కొనుగోలు వ్యూహాన్ని అమలు చేయడం మంచిది.

స్టాక్ సిఫార్సులు

NOCL: గతేడాది సెప్టెంబర్‌లో రూ.290 మార్కును తాకినప్పటి నుంచి ఈ షేరు కరెక్షన్‌కు గురవుతోంది. ఒక దశలో రూ.200 స్థాయికి కూడా పడిపోయింది. ఆ తర్వాత అక్కడి నుంచి నిలకడగా కదులుతూ అప్‌ట్రెండ్‌లోకి ప్రవేశించింది. గత వారం రూ.220 రెసిస్టెన్స్ లెవెల్స్‌ను దాటడం ద్వారా బ్రేక్‌అవుట్ సాధించింది. గత శుక్రవారం రూ.232.20 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.250 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.222 స్థాయిని స్టాప్ లాస్ గా ఉంచాలి.

హిటాచీ ఎనర్జీ ఇండియా: గత ఆరు నెలలుగా ఈ షేర్ రూ.3,000 స్థాయిలో కదులుతోంది. ఇటీవలి కాలంలో, ఈ షేర్‌లో వాల్యూమ్‌లు అనూహ్యంగా పెరిగాయి మరియు ధర కూడా క్రమంగా పెరుగుతోంది. గత శుక్రవారం, స్టాక్ అన్ని రకాల అడ్డంకులను అధిగమించి కొత్త ర్యాలీలోకి ప్రవేశించింది. అయితే, ఈ షేర్‌లో రిస్క్ మరియు రివార్డ్ రెండూ ఉన్నాయి. గత శుక్రవారం రూ.3,729.80 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరు రూ.3,700-3,660 స్థాయికి పడిపోయినప్పుడు రూ.4,100 టార్గెట్ ధరతో స్వల్పకాలిక కొనుగోలు కోసం పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.3,440 స్థాయిని కచ్చితమైన స్టాప్ లాస్‌గా నిర్ణయించాలి.

సమీత్ చవాన్, చీఫ్ అనలిస్ట్, టెక్నికల్,

డెరివేటివ్స్, ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-08T02:48:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *