టెన్త్, ఇంటర్ ఫలితాలపై స్పష్టత లేదు! విద్యార్థుల్లో ఆందోళన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-08T12:31:35+05:30 IST

ఇంటర్మీడియట్ పరీక్ష ఫలితాల ప్రకటనపై గందరగోళం నెలకొంది. పరీక్షలు ముగిసి 40 రోజులు గడుస్తున్నా ఫలితాలు ప్రకటించకపోవడంతో విద్యార్థులు ఆందోళన చెందుతున్నారు.

టెన్త్, ఇంటర్ ఫలితాలపై స్పష్టత లేదు!  విద్యార్థుల్లో ఆందోళన

ఇంటర్ ఫలితాలు

ఇంటర్ ఫలితాలు ఎప్పుడు?

పరీక్షలు ముగిసిన 40 రోజుల తర్వాత కూడా అస్పష్టంగా ఉంటే

9వ తేదీన ప్రకటించే అవకాశం ఉందని బోర్డు వర్గాలు భావిస్తున్నాయి

నిర్ణయం తీసుకోని అధికారులు. విద్యార్థులు ఆందోళన చెందుతున్నారు

హైదరాబాద్ , మే 7 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంటర్మీడియట్ పరీక్ష ఫలితాల ప్రకటనపై గందరగోళం నెలకొంది. పరీక్షలు ముగిసి సుమారు 40 రోజులు గడుస్తున్నా ఫలితాలు ప్రకటించకపోవడంతో విద్యార్థులు ఆందోళన చెందుతున్నారు. రాష్ట్రంలో మార్చి 15 నుంచి 29 వరకు ఇంటర్ పరీక్షలు నిర్వహించగా.. 20 రోజుల క్రితమే స్పాట్ వాల్యుయేషన్ ప్రక్రియ పూర్తయింది. అయితే ఫలితాలు ఇంకా వెల్లడి కాలేదు. సాధారణంగా పరీక్షలు ముగిసిన నెలలోపు ఫలితాలు ప్రకటిస్తారు. అయితే ఈ ఏడాది ఆలస్యం కావడంతో ఎప్పుడు వస్తుందనే చర్చ మొదలైంది. ఆలస్యం కొనసాగుతున్నందున, అది అడ్వాన్స్‌డ్ సప్లిమెంటరీ పరీక్షలపై ప్రభావం చూపుతుంది. కొన్ని సబ్జెక్టుల్లో ఫెయిల్ అయిన విద్యార్థులు ఈ పరీక్షలకు హాజరవుతారు. ఇందులో ఉత్తీర్ణులైతే విద్యాసంవత్సరం వృథా కాకుండా ఉన్నత చదువులకు వెళ్లవచ్చు. ఈ నెలలో ఎంసెట్‌తో పాటు వివిధ ప్రవేశ పరీక్షలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఫలితాలు మే చివరిలో లేదా జూన్ ప్రారంభంలో ప్రకటించబడతాయి. ఆ తర్వాత ఇంజినీరింగ్, ఇతర కోర్సుల్లో ప్రవేశాల ప్రక్రియ ప్రారంభమవుతుంది. అయితే ఇంటర్‌ అడ్వాన్స్‌డ్‌ సప్లిమెంటరీ పరీక్షలు నిర్వహించి ఫలితాలు త్వరలో వెల్లడిస్తేనే విద్యార్థులు ఇంజినీరింగ్‌తోపాటు ఇతర కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి అవకాశం ఉంటుంది. తక్కువ మార్కులు ఉన్న విద్యార్థులు కూడా మెరుగుదల కోసం పరీక్షను తిరిగి తీసుకుంటారు. ఫలితాల కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు. ఇదిలా ఉంటే ఒకటి రెండు రోజుల్లో ఫలితాలు వెలువడే అవకాశం ఉందని ఇంటర్ బోర్డులోని కొన్ని వర్గాలు అంచనా వేస్తున్నాయి. ప్రభుత్వం నుంచి గ్రీన్ సిగ్నల్ రాగానే అన్ని ఏర్పాట్లను పూర్తి చేసి ఫలితాలు వెల్లడిస్తామని చెబుతున్నారు. అన్నీ కుదిరితే ఈ నెల 9న ప్రకటించే అవకాశం ఉంది.

పదవ ఫలితాలు సిద్ధంగా ఉన్నాయి!

10వ తరగతి ఫలితాలను విడుదల చేసేందుకు అధికారులు అన్ని ఏర్పాట్లు పూర్తి చేశారు. ఇంటర్ ఫలితాలు వెలువడిన ఒకటి లేదా రెండు రోజుల తర్వాత టెన్ ఫలితాలు ప్రకటించాలని ప్రభుత్వం ఆలోచిస్తోంది. పదో తరగతి పరీక్షలు ఏప్రిల్ 3 నుంచి 11వ తేదీ మధ్య జరిగాయి. ఈ ఏడాది 6 పేపర్లు మాత్రమే ఉండడంతో వాల్యుయేషన్ త్వరగా పూర్తయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-08T12:32:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *