కెనరా బ్యాంక్ లాభం రూ.3,337 కోట్లు

ఒక్కో షేరుకు రూ.12 డివిడెండ్

ముంబై: ప్రభుత్వ రంగ కెనరా బ్యాంక్ మార్చి 31తో ముగిసిన నాల్గవ త్రైమాసికంలో మంచిగా ఉంది. ఈ కాలానికి బ్యాంక్ రూ.3,336.51 కోట్ల ఏకీకృత నికర లాభాన్ని ఆర్జించింది. గత ఏడాది ఇదే కాలానికి ఆర్జించిన రూ.1,918.80 కోట్లతో పోలిస్తే ఇది 74 శాతం ఎక్కువ. మొత్తం ఆర్థిక సంవత్సరాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుంటే నికర లాభం రూ.6,124.18 కోట్ల నుంచి రూ.11,254.75 కోట్లకు పెరిగింది. బ్యాంకు బోర్డు షేర్ హోల్డర్లకు ఒక్కో షేరుకు రూ.12 డివిడెండ్‌ను సిఫార్సు చేసింది.

కన్వర్జింగ్ కారకాలు: నాల్గవ త్రైమాసికంలో వడ్డీ మరియు ఇతర ఆదాయాలు పెరగడం మరియు ప్రొవిజనింగ్ భారం తగ్గడం వంటివి బ్యాంక్ లాభాలకు దోహదపడ్డాయి. బ్యాంకు నికర వడ్డీ ఆదాయం (NII) గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే మార్చి త్రైమాసికంలో 23 శాతం పెరిగి రూ.8,617 కోట్లకు చేరుకుంది. దీంతో నికర వడ్డీ లాభం (ఎన్‌ఐఎం) 0.14 శాతం పెరిగి 3.07 శాతానికి చేరుకుంది. ఇదే సమయంలో బ్యాంక్ ఇతర ఆదాయం ఏడు శాతం పెరిగి రూ.4,776 కోట్లకు చేరుకుంది. అయితే, ప్రభుత్వ రుణ పత్రాల్లో పెట్టుబడుల ద్వారా ట్రెజరీ ఆదాయం 72 శాతం తగ్గింది.

దూకుడుగా పంపిణీ: ఈ ఏడాది రుణ వితరణ వృద్ధి రేటు రెండంకెలకు చేరాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నట్లు బ్యాంకు ఎండీ, సీఈవో కె.సత్యనారాయణరాజు తెలిపారు. గతేడాది కార్పొరేట్ రుణాల వృద్ధి రేటు 20 శాతం వరకు నమోదైందన్నారు. అందుబాటు ధరల్లో ఇళ్లు, తక్కువ ధరకే ఇళ్లు మార్కెట్ కాస్త మందగించిందని తెలిపారు. దీంతో రూ.కోటి కంటే ఎక్కువ ధర ఉన్న ప్రీమియం ఇళ్లకు రుణాలివ్వడంపై ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తున్నారు. 2 కోట్లు అని తెలిపారు.

250 కొత్త శాఖలు: ప్రస్తుతం ఉన్న 9,706 శాఖలకు అదనంగా ఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలో 250 కొత్త శాఖలను ఏర్పాటు చేయాలని బ్యాంకు బోర్డు నిర్ణయించింది. తక్కువ ఖర్చుతో ఎక్కువ కాసా డిపాజిట్లు సేకరించేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు రాజు తెలిపారు. అదే సమయంలో, శాఖల హేతుబద్ధీకరణ కొనసాగుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-09T03:24:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *