గో ఫస్ట్‌కి భారీ రిలీఫ్ ముందుగా వెళ్లడానికి భారీ ఉపశమనం

దివాలా పిటిషన్‌ను ఆమోదించిన ఎన్‌సిఎల్‌టి… ఐఆర్‌పిగా అభిలాష్ లాల్ నియామకం

కంపెనీ రుణ చెల్లింపులపై మారటోరియం

19 వరకు విమానాల రద్దు పొడిగింపు

న్యూఢిల్లీ: ఆర్థిక సంక్షోభంలో పడిన చౌక విమానయాన సంస్థ గో ఫస్ట్‌కు భారీ ఊరట లభించింది. విమానయాన సంస్థలు దాఖలు చేసిన స్వచ్ఛంద దివాలా పిటిషన్‌ను నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (NCLT) బుధవారం స్వీకరించింది. అంతేకాకుండా, విమానయాన సంస్థల బకాయిలపై మారటోరియం (తాత్కాలిక విరామం) విధించబడింది. దాంతో గో ఫస్ట్ అంటూ విమానాలను లీజుకు తీసుకున్న లీజుదారులు వాటిని వెనక్కి తీసుకునే అవకాశం లేకుండా పోయింది. దివాలా కోడ్ (IBC)లోని సెక్షన్ 12 (1) ప్రకారం, పిటిషన్ స్వీకరించిన తేదీ నుండి 180 రోజులలోపు దివాలా పరిష్కార ప్రక్రియను పూర్తి చేయాలి. అయితే, IRP కోరితే ట్రిబ్యునల్ మరో 90 రోజులు మంజూరు చేయగలదు. ఏవైనా చట్టపరమైన సమస్యలు ఎదురైతే, వాటిని పరిష్కరించడానికి తీసుకున్న సమయంతో సహా 330 రోజులలోపు నేను దివాలా ప్రక్రియను పూర్తి చేయాలి. వాడియా గ్రూప్‌కు చెందిన ‘గో ఫస్ట్’ స్వచ్ఛందంగా తమ దివాలా సమస్యకు పరిష్కారం కోసం ఎన్‌సిఎల్‌టి ఢిల్లీ బెంచ్‌ను ఈ నెల 2వ తేదీన ఆశ్రయించింది. ఎయిర్‌లైన్స్ పిటిషన్‌ను 4న విచారించిన ధర్మాసనం తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచింది. దాంతో గత వారం రోజులుగా విమానయాన సంస్థలు, వాటిలో పనిచేస్తున్న సిబ్బంది భవితవ్యంపై నెలకొన్న అనిశ్చితి ట్రిబ్యునల్ తాజా తీర్పుతో కాస్త స్పష్టత వచ్చినట్లు కనిపిస్తోంది. గో ఫస్ట్ 7,000 మందికి పైగా ఉద్యోగులను కలిగి ఉంది. అంతేకాకుండా, ఎయిర్‌లైన్స్ దివాలా దాఖలు నేపథ్యంలో గత వారంలో లీజర్‌లు (లీసర్లు) తమ విమానాలను స్వాధీనం చేసుకునేందుకు ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేశారు. ఎయిర్‌లైన్స్ నెట్‌వర్క్‌లో 55 విమానాలు ఉన్నాయి. అందులో 45 విమానాల రిజిస్ట్రేషన్ రద్దు కాగా, లీజుదారులు ఏవియేషన్ రెగ్యులేటరీ బోర్డు డీజీసీఏను ఆశ్రయించారు.

ఎయిర్‌లైన్స్ బోర్డు రద్దు

NCLT కూడా ఎయిర్‌లైన్స్ బోర్డును రద్దు చేసింది. అభిలాష్ లాల్‌ను ఇన్‌సాల్వెన్సీ రిజల్యూషన్ ప్రొఫెషనల్‌గా (IRP) నియమించారు. ఎయిర్‌లైన్స్ పునరుద్ధరణతో పాటు దివాలా పరిష్కార ప్రక్రియలో ఐఆర్‌పికి అవసరమైన సహకారం అందించాలని గో ఫస్ట్ యాజమాన్యాన్ని ధర్మాసనం కోరింది. ప్రొసీడింగ్‌ల ప్రారంభ ఖర్చుల నిమిత్తం రూ.5 కోట్లను ఐఆర్‌పీకి డిపాజిట్ చేయాలని యాజమాన్యాన్ని ఆదేశించింది. అలాగే, ఎయిర్‌లైన్స్ సిబ్బందిలో ఎవరినీ తొలగించవద్దని ఐఆర్‌పిని ట్రిబ్యునల్ ఆదేశించింది.

SMBC అప్పిలేట్ ట్రిబ్యునల్‌ను ఆశ్రయించింది

గో ఫస్ట్‌కి విమానాలను లీజుకు తీసుకున్న SMBC ఏవియేషన్ క్యాపిటల్, నర్మదా ఏవియేషన్ లీజింగ్, యుమునా ఏవియేషన్ లీజింగ్, GAL MSN మరియు JV ఏవియేషన్‌తో సహా అనేక మంది లీజర్‌లు ఎయిర్‌లైన్ దివాలా పిటిషన్‌ను మొదటి నుండి వ్యతిరేకిస్తున్నారు. ఎయిర్‌లైన్స్ పిటిషన్‌పై నిర్ణయం తీసుకునే ముందు తమ వాదనలను వినాలని వారు ఎన్‌సిఎల్‌టిని కూడా సంప్రదించారు. అయితే వారి వాదనను ధర్మాసనం తోసిపుచ్చింది. అయితే, ఎన్‌సిఎల్‌టి తీర్పును సవాల్ చేస్తూ ఎస్‌ఎంబిసి ఏవియేషన్ క్యాపిటల్ నేషనల్ అప్పిలేట్ ట్రిబ్యునల్ (ఎన్‌సిఎల్‌ఎటి)ని ఆశ్రయించింది.

ఇది చారిత్రాత్మకమైన, మైలురాయి తీర్పు. సమయానికి అందుకుంది. విమానయాన సంస్థలు పునరుజ్జీవనానికి దోహదపడతాయి.

గో ఫస్ట్ సీఈఓ కౌశిక్ కోనా

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-11T02:25:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *