మైక్రోసాఫ్ట్‌లో ఈసారి జీతాల పెంపుదల లేదు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఆర్థిక మాంద్యం ముప్పుతో టెక్ దిగ్గజం మైక్రోసాఫ్ట్ ఇప్పటికే వేలాది మంది ఉద్యోగులను తొలగించింది.

మైక్రోసాఫ్ట్: ఉద్యోగులకు మైక్రోసాఫ్ట్ మరో షాక్ ఇచ్చింది

Microsoft: ఆర్థిక మాంద్యం ముప్పు కారణంగా వేలాది మంది ఉద్యోగులను తొలగించేందుకు టెక్ దిగ్గజం మైక్రోసాఫ్ట్ ఇప్పటికే మరో కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు సమాచారం. ఈ ఏడాది పూర్తిస్థాయి పర్మినెంట్ ఉద్యోగులకు వేతనాలు పెంపుదల లేదని తెలుస్తోంది. కంపెనీ సీఈవో సత్య నాదెళ్ల ఉద్యోగులకు లేఖ రాసినట్లు సమాచారం. ఖర్చులను తగ్గించుకునేందుకే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు నాదెళ్ల ఈ లేఖలో తెలిపారు.

ఉద్యోగి అసంతృప్తి (మైక్రోసాఫ్ట్)

గత సంవత్సరంలో మార్కెట్ పరిస్థితులు మరియు కంపెనీ పనితీరుకు అనుగుణంగా మేము పరిహారంలో గణనీయంగా పెట్టుబడి పెట్టాము. కానీ ఈ ఏడాది పరిహారం కోసం పెద్దగా బడ్జెట్‌ కేటాయించలేకపోతున్నామని నాదెళ్ల అన్నారు. ఇన్‌సైడర్ మ్యాగజైన్ ప్రకారం, జీతాల పెంపును నిలిపివేయడంతో పాటు బోనస్‌లు మరియు స్టాక్ అవార్డుల కోసం తక్కువ నిధులు కేటాయించినట్లు ఉద్యోగులకు సమాచారం అందింది.

అయితే కంపెనీ తీసుకున్న నిర్ణయంపై ఉద్యోగులు తీవ్ర అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నారు. జీతం పెరగకపోవడం ఉద్యోగులకు ఎదురుదెబ్బ అని ఓ ఉద్యోగి సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశాడు. ఇప్పుడు ఈ పోస్ట్ వైరల్‌గా మారింది. కాగా, మైక్రోసాఫ్ట్ గత జనవరిలో 10,000 మంది ఉద్యోగులను ఇంటికి పంపింది. ప్రపంచమంతటా వ్యాపించిన ఆర్థిక ముప్పును నివారించడానికి తొలగింపులు ప్రకటించబడ్డాయి. ప్రస్తుతం, కృత్రిమ మేధస్సులో మైక్రోసాఫ్ట్ పెట్టుబడులు కొనసాగుతున్నాయి. టెక్నాలజీ రంగంలో పోటీ పెరిగిందని టెక్ నిపుణులు అంటున్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *