తెలంగాణ ‘దోస్త్’ అప్లికేషన్ ఇలా..! అందుబాటులో ఉన్న కోర్సు ఇదే..!

తెలంగాణ స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్ – రాష్ట్రవ్యాప్తంగా డిగ్రీ కాలేజీల్లో అడ్మిషన్ల కోసం ‘డిగ్రీ ఆన్‌లైన్ సర్వీసెస్ తెలంగాణ (దోస్త్)’ 2023 నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా ఉస్మానియా, కాకతీయ, తెలంగాణ, పాలమూరు, మహాత్మాగాంధీ, శాతవాహన విశ్వవిద్యాలయాల అనుబంధ కళాశాలలతో పాటు కొత్తగా ఏర్పాటైన తెలంగాణ మహిళా యూనివర్శిటీలో ప్రవేశాలు కల్పించనున్నారు. BA, BCom, BSC, BBA, BBM, BCA మరియు ఇతర కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఇంటర్మీడియట్ ఉత్తీర్ణులు, తెలంగాణ స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ టెక్నికల్ ఎడ్యుకేషన్ నిర్వహిస్తున్న పాలిటెక్నిక్ డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లు పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు, కంపార్ట్‌మెంటల్ ఉత్తీర్ణత సాధించిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అడ్మిషన్ ప్రక్రియను మూడు దశల్లో నిర్వహిస్తారు. JNTUH అందించే BBA డేటా అనలిటిక్స్ కోర్సులో 60 సీట్లు కూడా ‘దోస్త్’ ద్వారా భర్తీ చేయబడతాయి. ఈ ఏడాది నుంచి నాలుగేళ్ల బీఎస్సీ హానర్స్ ఇన్ కంప్యూటర్ సైన్స్ కోర్సును ప్రవేశపెడుతున్నారు. డిగ్రీతో మూడేళ్ల తర్వాత అభ్యర్థులు కోర్సు నుంచి వైదొలగవచ్చు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పదకొండు ప్రభుత్వ కళాశాలల్లో ఈ కోర్సు అందుబాటులో ఉంది.

  • ఆధార్ నంబర్‌ను లింక్ చేసిన మొబైల్ ద్వారా నేరుగా దోస్త్ వెబ్‌సైట్‌లో నమోదు చేసుకోవచ్చు. మీ సేవా కేంద్రాల్లో బయోమెట్రిక్ ప్రమాణీకరణ పూర్తి చేసి దోస్త్‌లో నమోదు చేసుకోవచ్చు. ఫోటో ప్రమాణీకరణతో టి యాప్ ఫోలియో మొబైల్ యాప్ ద్వారా కూడా రిజిస్ట్రేషన్ చేసుకోవచ్చు. రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత దోస్త్ ID మరియు PIN జనరేట్ చేయబడతాయి. వీటిని జాగ్రత్తగా చూసుకోండి.

  • దోస్త్ యాప్ ఈ ఏడాది అందుబాటులోకి రానుంది. అభ్యర్థులు ఆండ్రాయిడ్ స్మార్ట్ ఫోన్లలో డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి. రిజిస్ట్రేషన్ కోసం ఆధార్ ఎనేబుల్డ్ ఫేషియల్ రీడింగ్ తప్పనిసరి.

  • దోస్త్ ఐడి, పిన్ లేదా పాస్‌వర్డ్ ద్వారా లాగిన్ అయితే అప్లికేషన్ ఫారమ్ తెరవబడుతుంది. దీన్ని పూరించిన తర్వాత, విద్యార్థి వారి ప్రాధాన్యత ప్రకారం వెబ్ ఆప్షన్ల క్రింద కోర్సు మరియు కళాశాల వివరాలను ఇవ్వాలి. విద్యార్థి మెరిట్ మరియు రిజర్వేషన్ నిబంధనల ప్రకారం సీటు కేటాయించబడుతుంది.

  • అభ్యర్థులు తమ సంబంధిత ప్రత్యేక కేటగిరీ సర్టిఫికేట్‌లను (NCC/CAP/PH/ఇతర పాఠ్యాంశ కార్యకలాపాలు) సమీపంలోని హెల్ప్‌లైన్ సెంటర్‌లో ధృవీకరించాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దశ 1:

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.200

రిజిస్ట్రేషన్: మే 16 నుండి జూన్ 10 వరకు

వెబ్ ఎంపికలు: మే 20 నుండి జూన్ 11 వరకు

ప్రత్యేక కేటగిరీ సర్టిఫికెట్ల వెరిఫికేషన్: జూన్ 8, 9

సీట్ల కేటాయింపు: జూన్ 16న

ఆన్‌లైన్ సెల్ఫ్ రిపోర్టింగ్: జూన్ 16 నుండి 25 వరకు

దశ-2:

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.400

రిజిస్ట్రేషన్: జూన్ 16 నుండి 26 వరకు

వెబ్ ఎంపికలు: జూన్ 16 నుండి 27 వరకు

ప్రత్యేక కేటగిరీ సర్టిఫికెట్ల వెరిఫికేషన్: జూన్ 26

సీట్ల కేటాయింపు: జూన్ 30న

ఆన్‌లైన్ సెల్ఫ్ రిపోర్టింగ్: జూలై 1 నుండి 5 వరకు

దశ-3:

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.400

రిజిస్ట్రేషన్: జూలై 1 నుండి 5 వరకు

వెబ్ ఎంపికలు: జూలై 1 నుండి 6 వరకు

స్పెషల్ కేటగిరీ సర్టిఫికెట్ల వెరిఫికేషన్: జూలై 5

సీట్ల కేటాయింపు: జూలై 10న

ఆన్‌లైన్ SELP రిపోర్టింగ్: జూలై 10 నుండి 14 వరకు

అదనపు సమాచారం

కాలేజీలలో అభ్యర్థుల రిపోర్టింగ్: జూలై 10 నుండి 15 వరకు

విద్యార్థుల దిశ: జూలై 11 నుండి 15 వరకు

మొదటి సెమిస్టర్ ప్రారంభం: జూలై 17 నుంచి

వెబ్‌సైట్: dost.cgg.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-13T12:38:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *