బొత్స: ఏపీ విద్యాశాఖ మరో కీలక నిర్ణయం.. బొత్స వెల్లడించారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-17T14:10:17+05:30 IST

విద్యార్థులను మరింత ప్రోత్సహించేందుకు ఈ కార్యక్రమం చేపట్టాం’’ అని మంత్రి బొత్స తెలిపారు.

బొత్స: ఏపీ విద్యాశాఖ మరో కీలక నిర్ణయం.. బొత్స వెల్లడించారు

బొత్స

విజయవాడ: వైసీపీ ప్రభుత్వం విద్యకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తోందని విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ అన్నారు. ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. పిల్లల మంచి భవిష్యత్తు కోసం సీఎం జగన్ విద్యా రంగాన్ని ప్రోత్సహించారు. ప్రభుత్వ పాఠశాలల విద్యార్థులు పోటీ ప్రపంచంలో రాణించేలా తీర్చిదిద్దాం. తల్లిదండ్రులు కూడా తమ పిల్లలను ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చేర్పించేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. డిజిటల్ విధానంలో విద్యార్థులకు మెరుగైన విద్యను అందిస్తున్నాం. మార్పులకు అనుగుణంగా ఉపాధ్యాయులకు కూడా శిక్షణ ఇస్తున్నారు. పది.. ఇంటర్ ఫలితాల్లో జిల్లా, రాష్ట్ర స్థాయిలో మంచి మార్కులు సాధించింది. ప్రభుత్వ పాఠశాలలు, కళాశాలల్లో చదివి మొదటి మూడు స్థానాల్లో నిలిచిన వారిని సన్మానిస్తాం. ఈనెల 23న నియోజకవర్గ కేంద్రంలో సభ నిర్వహించి అవార్డు అందజేస్తాం. విద్యార్థులకు మెడల్, మెరిట్ సర్టిఫికేట్, ఉపాధ్యాయులకు మెమెంటో, తల్లిదండ్రులకు శాలువా. ఈ నెల 27న జిల్లా స్థాయిలో అధికారులు, ప్రజాప్రతినిధుల సమక్షంలో మూడు స్థానాలు సాధించిన విద్యార్థులను సన్మానిస్తాం. పతకం, మెరిట్ సర్టిఫికెట్, మెమెంటో, సన్మానంతో పాటు మొదటి మూడు స్థానాల్లో నిలిచిన వారికి యాభై వేలు, యాభై వేలు, పది వేలు నగదు అందజేస్తాం. 31న రాష్ట్ర స్థాయిలో అత్యధిక మార్కులు సాధించిన పది మంది ఇంటర్ విద్యార్థులను సన్మానిస్తాం. వారికి రూ.లక్ష, 75 వేలు, 50 వేల నగదుతోపాటు పతకం, మెరిట్ సర్టిఫికెట్, మెమెంటో, సన్మానం అందజేస్తాం. విద్యార్థులతో పాటు వారి తల్లిదండ్రులు, ఉపాధ్యాయులు, ప్రధానోపాధ్యాయులను కూడా వేదికపై సన్మానించనున్నారు. ఈ కార్యక్రమాలకు సంబంధించి ప్రభుత్వం తరపున ఉత్తర్వులు జారీ చేస్తాం. నియోజకవర్గం, జిల్లా, రాష్ట్ర స్థాయిలో చూస్తే 2830 మంది విద్యార్థులను సన్మానిస్తాం. మూడు చోట్ల ఒకే మార్కులు వచ్చిన వారు ఎక్కువ మంది ఉన్నా వారిని సత్కరిస్తాం. విద్యాశాఖలోని అన్ని విభాగాలను పరిశీలిస్తాం. ప్రతిభావంతులైన విద్యార్థులను మరింత ప్రోత్సహించేందుకు ఈ కార్యక్రమం చేపట్టామని మంత్రి బొత్స తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-17T14:10:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *