మూడ్ ఫుడ్: ఈ ఆహారాలు మూడ్ స్వింగ్‌లను మారుస్తాయి..

మూడ్ ఫుడ్

మూడ్ ఫుడ్: నేటి బిజీ లైఫ్‌తో నిమిషానికి మూడ్‌లో మార్పు రావడం సహజం. చాలా మందికి తరచుగా ఈ మూడ్ స్వింగ్స్ ఉంటాయి. కానీ మనం తినే ఆహారం ఆ మూడ్‌ని సెట్ చేస్తుంది. దానికి కారణం ఎండార్ఫిన్ అనే హార్మోన్. ఇది కొన్ని ఆహార పదార్థాలతో కూడా దొరుకుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఎందుకంటే మనం తినే ఆహారానికి, మన మానసిక స్థితికి సంబంధం ఉంటుంది. కాబట్టి పోషకాహారం మరియు సరైన ఆహారం తీసుకోవడం మానసిక స్థితిని మార్చగలదు. అందుకు నిపుఫు వారి రోజువారీ ఆహారంలో తప్పనిసరిగా ఈ పదార్థాలను చేర్చుకోవాలి. ఎందుకు జాప్యం జరుగుతుందో చూద్దాం.

 

ఆహారం మరియు మూడ్ కనెక్షన్: మీ మానసిక స్థితిని ప్రకాశవంతం చేయడానికి 7 ఆహారాలు!

 

గింజలు మరియు విత్తనాలు

ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ మన శరీరానికి చాలా అవసరం. కానీ అది మన శరీరంలో ఉత్పత్తి కాదు. ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్‌ల లోపం అధిక స్థాయి డిప్రెషన్‌కు దారి తీస్తుంది. మనస్సును ఉత్తేజపరిచేందుకు ఇవి చాలా ముఖ్యమైనవి. కానీ డ్రై ఫ్రూట్స్‌లో ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. అందుకే నట్స్ మూడ్ ని పెంచే ఆహారాలు. ఈ గింజల్లో ట్రిప్టోఫాన్ ఉంటుంది. ఇది అమైనో ఆమ్లం. మానసిక స్థితిని మెరుగుపరచడానికి ఉపయోగపడుతుంది. ఇది ఎక్కువగా గుమ్మడి గింజలు, నువ్వులు మరియు పొద్దుతిరుగుడు గింజలలో కనిపిస్తుంది.

అరటిపండులో పీచు, పొటాషియం ఎక్కువగా ఉంటాయి. ఇందులో విటమిన్ బి6 ఉంటుంది. ఇది మెరుగైన అభిజ్ఞా ఆరోగ్యాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది అంటే మెదడులోని అభిజ్ఞా భాగాన్ని సక్రియం చేస్తుంది.

'ఆరోగ్యకరమైన' ఆహారం అంటే ఏమిటి?  చాలా మంది అమెరికన్లు గందరగోళంలో ఉన్నారు, సర్వే CNN చెప్పింది

సిట్రస్ జాతికి చెందిన..

నిమ్మకాయ సిట్రస్ పండు. మానసిక స్థితిని మెరుగుపరచడానికి విటమిన్ సి ముఖ్యమైనది. నిమ్మకాయ, కొన్ని నీరు మరియు పుదీనా ఆకులు కలిపి తక్షణ శక్తి బూస్టర్‌గా పనిచేస్తాయి. మానసిక స్థితిని రిఫ్రెష్ చేస్తుంది.

బెర్రీలు ఎక్కువగా తినడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. బ్లూబెర్రీ సిట్రస్ జాతికి చెందినది. ఇది మెదడు పనితీరును మెరుగుపరుస్తుంది. ఇందులో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. అవి మానసిక స్థితిని మెరుగుపరచడానికి మరియు జ్ఞాపకశక్తిని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడతాయి. బ్లూబెర్రీస్‌లో యాంటీ ఇన్‌ఫ్లమేటరీ గుణాలు కూడా ఉన్నాయి. అందువల్ల అనేక మానసిక రుగ్మతలు మెరుగుపడతాయి.

50 తర్వాత తినాల్సిన 8 సూపర్ ఫుడ్స్

ఒమేగా ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ (మూడ్ ఫుడ్)

సాల్మన్ చేపల్లో ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఈ సాల్మన్ మూడ్ పెంచడానికి సహాయపడుతుంది. దీని వల్ల మన జుట్టు మరియు చర్మం మెరుస్తుంది. అదేవిధంగా, రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడానికి సాల్మన్ మంచిది. తమ రెగ్యులర్ డైట్‌లో సాల్మన్ చేపలను తినే వారు దీన్ని ఎంజాయ్ చేస్తారు. డిప్రెషన్ కూడా లేదు. ఎలాంటి మానసిక ఒత్తిడి, మానసిక సమస్యలు పరిష్కారం కావు.

మీ మానసిక స్థితిని పెంచే 9 ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాలు

పాలకూరలో మెగ్నీషియం పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది సెరోటోనిన్ స్థాయిలను పెంచుతుంది. కాబట్టి మూడ్ కూడా బాగుంటుంది. శరీరంలో మెగ్నీషియం లోపం వల్ల డిప్రెషన్ వంటి సమస్యలు వస్తాయి. అదేవిధంగా, అవసరమైన అమైనో ఆమ్లాలను తీసుకోవడం కూడా మానసిక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది. అశ్వగంధ, మిరియాలు మరియు మిరపకాయలు కూడా ఆనందానికి చాలా సహాయపడతాయి.

2018లో మీరు తినవలసిన 20 ఆరోగ్యకరమైన ఆహారాలు

పోస్ట్ మూడ్ ఫుడ్: ఈ ఆహారాలు మూడ్ స్వింగ్‌లను మారుస్తాయి.. మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *