హైదరాబాద్ జేఎన్టీయూ ఆన్ లైన్ కోర్సులు ఇలా..!

హైదరాబాద్‌లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్సిటీ (JNTUH)కి చెందిన స్కూల్ ఆఫ్ కంటిన్యూయింగ్ అండ్ డిస్టెన్స్ ఎడ్యుకేషన్ (SCDE) ఆన్‌లైన్ సర్టిఫికేట్ కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ఒక్కో కోర్సు వ్యవధి రూ. ఒక్కో కోర్సులో మూడు థియరీ సబ్జెక్టులు ఉంటాయి. ప్రతి సబ్జెక్టుకు రెండు నెలల వ్యవధి, 24 తరగతులు మరియు మూడు క్రెడిట్‌లు నిర్దేశించబడ్డాయి. సాయంత్రం 6:30 నుంచి 8:30 వరకు ఆన్‌లైన్ సెషన్స్ ఉంటాయి. కనీసం 75 శాతం హాజరు తప్పనిసరి. అదనంగా ఒక నెల ప్రాజెక్ట్ వర్క్ చేయాల్సి ఉంటుంది. ఇది ఆరు క్రెడిట్లను కలిగి ఉంటుంది. అసైన్‌మెంట్‌లు మరియు ముగింపు పరీక్ష కోర్సులో భాగంగా ఉంటాయి. అసైన్‌మెంట్‌లకు 40 శాతం వెయిటేజీ, ఎండ్ ఎగ్జామినేషన్‌కు 60 శాతం వెయిటేజీ ఇస్తారు. అధ్యాపకులు, ఉద్యోగులు మరియు విద్యార్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అడ్మిషన్లు ఫస్ట్ కమ్ ఫస్ట్ సర్వ్ ప్రాతిపదికన ఇవ్వబడతాయి. యూనివర్సిటీలోని టీచింగ్ మరియు నాన్ టీచింగ్ స్టాఫ్ మరియు అకడమిక్ స్టూడెంట్స్ కోర్సు ఫీజులో 40 శాతం తగ్గింపు పొందుతారు.

క్లౌడ్ మరియు డెవొప్స్: ఇది మైక్రోసాఫ్ట్ అజూర్, కంటిన్యూయస్ ఇంటిగ్రేషన్/నిరంతర విస్తరణ మరియు ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ ప్రొవిజనింగ్ వంటి క్లౌడ్ టెక్నాలజీ AWS సబ్జెక్ట్‌లను కలిగి ఉంటుంది.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి డిప్లొమా/ యూజీ/ పీజీ పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

డేటా సైన్స్-పైథాన్ ప్రోగ్రామింగ్: ఇందులో పైథాన్ ప్రోగ్రామింగ్, మెషిన్ లెర్నింగ్, నేచురల్ లాంగ్వేజ్ ప్రాసెసింగ్-బిగ్ డేటా సబ్జెక్ట్‌లు ఉంటాయి.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి డిప్లొమా/ యూజీ/ పీజీ పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

VLSI ఫిజికల్ డిజైన్: ఇందులో ఫిజికల్ డిజైన్ ఆటోమేషన్, డిజైన్ ఫర్ టెస్టబిలిటీ, డివైస్ మోడలింగ్ సబ్జెక్ట్‌లు ఉంటాయి.

అర్హత: B.Tech (ECE/EIE/EEE) ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అభ్యర్థులు ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు కంప్యూటర్లలో ప్రాథమిక పరిజ్ఞానం కలిగి ఉండాలి; ఏదైనా ప్రోగ్రామింగ్ భాషలో రైటింగ్ స్కిల్స్ తప్పనిసరి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

కోర్సు ఫీజు: రూ.25,000

ప్రవేశ రుసుము: రూ.1000

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు: రూ.500

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: మే 26

వెబ్‌సైట్: www.jntuh.ac.in.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-19T16:56:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *