హైదరాబాద్ నిమ్స్: హైదరాబాద్ నిమ్స్‌లో మాస్టర్ ఆఫ్ ఫిజియోథెరపీలో ప్రవేశాలు

హైదరాబాద్‌లోని నిజామ్స్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (నిమ్స్) మాస్టర్ ఆఫ్ ఫిజియోథెరపీ (ఎంపీటీ) ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తు గడువును పొడిగించింది. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. ఈ ప్రోగ్రామ్ మస్క్యులోస్కెలెటల్ సైన్సెస్, కార్డియోవాస్కులర్ మరియు పల్మనరీ సైన్సెస్ మరియు న్యూరో సైన్సెస్‌లలో స్పెషలైజేషన్లను కలిగి ఉంది. ఒక్కొక్కటి ఐదు చొప్పున మొత్తం 15 సీట్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రవేశ పరీక్ష మరియు కౌన్సెలింగ్ ద్వారా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఫిజియోథెరపీ (బీపీటీ)లో బ్యాచిలర్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. 30 సెప్టెంబర్ 2023 నాటికి ఆరు నెలల ఇంటర్న్‌షిప్ పూర్తి చేసి ఉండాలి. ఇతర కోర్సుల్లో ప్రవేశం పొంది ఉండకూడదు. అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ 2023 నాటికి 22 నుండి 35 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. NIMS ఉద్యోగులకు వయో పరిమితి నిబంధనలు వర్తించవు.

ప్రవేశ పరీక్ష వివరాలు: ఇది ఆబ్జెక్టివ్ పద్ధతిలో నిర్వహించబడుతుంది. మొత్తం 60 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు ఇస్తారు. అభ్యర్థి ఎంచుకున్న స్పెషలైజేషన్‌కు సంబంధించిన బేసిక్ మరియు క్లినికల్ సైన్సెస్, బయోమెకానిక్స్, ఫిజియోథెరపీ టెక్నిక్స్, క్రిటికల్ కేర్, రిహాబిలిటేషన్ నుండి 30 ప్రశ్నలు; జనరల్ మెడిసిన్, జనరల్ సర్జరీ, పీడియాట్రిక్స్, గైనకాలజీ, ఎలక్ట్రోథెరపీ, ఎక్సర్‌సైజ్ థెరపీ, ఫస్ట్ ఎయిడ్, సోషల్ అండ్ ప్రివెంటివ్ మెడిసిన్, రేడియాలజీ, సోషియాలజీ, సైకాలజీ వంటి సాధారణ క్లినికల్ సైన్స్‌ల నుంచి 30 ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రశ్నలన్నీ బీపీటీ సిలబస్‌ ప్రకారం ఉంటాయి. OMR షీట్‌లో సమాధానాలు గుర్తించాలి. ఒక్కో ప్రశ్నకు మొత్తం మార్కులు 60. పరీక్ష వ్యవధి 1 గంట. ఈ పరీక్షలో అర్హత సాధించాలంటే కనీసం 50 శాతం మార్కులు సాధించాలి. ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 40 శాతం మార్కులు వస్తే సరిపోతుంది. ఈ పరీక్షలో వారి మెరిట్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను కౌన్సెలింగ్‌కు పిలుస్తారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ప్రాసెసింగ్ రుసుము: రూ.5,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 13

దరఖాస్తు హార్డ్ కాపీని సమర్పించడానికి చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 18

చిరునామా: అసోసియేట్ డీన్, అకడమిక్ – 2, 2వ అంతస్తు, పాత OPD బ్లాక్, నిజాం ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్, హైదరాబాద్ – 500082

వెబ్‌సైట్: www.nims.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-11T12:34:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *