సింపుల్ వన్: వాహనదారుల్లో ఆసక్తిని క్రియేట్ చేసిన ‘సింపుల్ వన్’ వచ్చేసింది.. దీని ప్రత్యేకతలు ఇవే

సాధారణ వన్

సరళమైనది: ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను ఇష్టపడే వారి కోసం ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న ‘సింపుల్ వన్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్’ మార్కెట్లోకి వచ్చింది. బెంగళూరుకు చెందిన సింపుల్ ఎనర్జీ కంపెనీ ఆగస్టు 2021లోనే ఈ స్కూటర్‌ను ఆవిష్కరించింది. అప్పటి నుండి, ఇది రెగ్యులర్ అప్‌డేట్‌లతో కార్ ఔత్సాహికులలో ఆసక్తిని సృష్టించింది. కస్టమర్లకు అత్యుత్తమ మరియు సురక్షితమైన డ్రైవింగ్ అనుభవాన్ని అందించడానికి అనేక టెస్ట్ డ్రైవ్‌లను నిర్వహించి మార్కెట్లోకి విడుదల చేసినట్లు కంపెనీ తెలిపింది.

ఒక సాధారణ ధర

సింపుల్ వన్ స్కూటర్ ఫీచర్లు

అత్యుత్తమ స్మార్ట్, సుదూర, ఫాస్ట్ టెక్నాలజీ, డ్యూయల్ బ్యాటరీ సింపుల్ వన్ స్కూటర్ ఫీచర్లను కంపెనీ వెల్లడించింది. ఇది IP67 రేటింగ్‌తో 5kWh లిథియం-అయాన్ డ్యూయల్ బ్యాటరీ ప్యాక్‌ను అందిస్తున్నట్లు పేర్కొంది. ఈ వాహనం కోసం 95 శాతం దేశీయ పరికరాలనే వినియోగించినట్లు చెప్పారు.

ఆండ్రాయిడ్ ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్.. సింపుల్ వన్‌లో 7 అంగుళాల డిజిటల్ డిస్‌ప్లే ఇవ్వబడింది. నావిగేషన్, డాక్యుమెంట్ స్టోరేజ్, బ్లూటూత్, బ్యాటరీ రేంజ్ వివరాలు, కాల్ అలర్ట్‌లు వంటి వివరాలు డిస్‌ప్లేలో కనిపిస్తాయి. 1.5 కి.మీ ప్రయాణించడానికి అవసరమైన ఛార్జింగ్ ఒక్క నిమిషంలో పూర్తవుతుంది. 0 నుండి 80 శాతం ఛార్జింగ్ 5 గంటల 54 నిమిషాల్లో పూర్తవుతుందని కంపెనీ పేర్కొంది. ఒక్కసారి ఫుల్ ఛార్జింగ్ పెట్టి 212 కి.మీ వరకు ప్రయాణించవచ్చు. ఇది 2.77 సెకన్లలో 0 నుండి 40 కి.మీ వేగాన్ని అందుకోగలదని సింపుల్ ఎనర్జీ వెల్లడించింది. ఈ స్కూటర్ 6 రంగుల్లో అందుబాటులో ఉంది.

సింపుల్ వన్ ఎలక్ట్రిక్ స్కూటర్

ధర ఏమిటి?

బెంగళూరులో సింపుల్ వన్ స్కూటర్ ధర రూ. 1.45 లక్షలు (ఎక్స్-షోరూమ్) నుండి. మీకు 750 వాట్ల పోర్టబుల్ ఛార్జర్ కావాలంటే, రూ. 13 వేలు అదనంగా చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. జూన్ 6 నుంచి బెంగళూరులో డెలివరీలు ప్రారంభమవుతాయని.. తర్వాత ఇతర నగరాల్లోనూ ఈ స్కూటర్లు అందుబాటులో ఉంటాయని తెలిపింది. ఈ స్కూటర్‌కు సంబంధించి ఇప్పటికే లక్ష యూనిట్ల బుకింగ్‌లు వచ్చాయని కంపెనీ తెలిపింది. కానీ ప్రారంభించినప్పటి నుంచి ఇప్పటికీ రూ. 35 వేలు పెరిగిందని, అయితే బుకింగ్‌లు రద్దు కాకపోవచ్చని ఆశాభావం వ్యక్తం చేసింది.

ఒక సాధారణ లక్షణాలు

పోస్ట్ సింపుల్ వన్: వాహనదారుల్లో ఆసక్తిని క్రియేట్ చేసిన ‘సింపుల్ వన్’ వచ్చేసింది.. దీని ప్రత్యేకతలు ఇవే మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *